ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อไหร่พี่จิมมี่จะทำ review ของ the new cayman ครับ อีก 2-3 ปีราคาจะลงมามาก (รถในฝัน)  (อ่าน 3771 ครั้ง)

ออฟไลน์ Anthalas

• Newbie
  • *
ผมวางแผนว่าจะซื้อในปี 2559 เพราะคิดว่าราคาน่าลงไปเยอะ เนื่องจากรัฐเก็บภาษีแบบใหม่

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
พี่จิมมี่น่าจะรีวิวแบบ First Impression มากกว่านะครับ ไม่น่าถึงระดับ Full Review

เพราะคนที่ซื้อรถพวกนี้ ส่วนใหญ่จะห่วงแค่เรื่องอัตราเร่ง การขับขี่ มากกว่าเรื่องพวกอัตราการสิ้นเปลือง

อีกอย่างผมว่าอีกนานกว่าจะได้รีวิว เพราะตอนนี้คิวก็ยาวยืดด (แต่อาจจะโผล่มาเป็น Surprise ก็ได้นะครับ  ;D ;D)

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
ฟูลรีวิว อาจจะได้เห็นหลังจากนั้นอีกซัก1-2ปีมั้งครับ

ตอนนี้้ คิวพี่จิม ยาวเหยียด เฉพาะรถที่ยังค้างอยู่ตอนนี้ สิ้นปี น่าจะยังไม่หมด >_<

ป.ล. ยังรอคลิป Ford Focus 2.0 อยู่เลย อิอิ

• Newbie
  • *
ขอบคุณพี่สองคนมากครับ

ไม่ทันคิดว่าคิวงานพี่จิมจะยาวขนาดนี้

ออฟไลน์ Innewworld24

• Newbie
  • *
มันลงมาขนาดไหนเหรอครับ รถในฝันเหมือนกัน ถ้าลงมาระดับ E-Class นี่น่าสอยนะ  ;D

• Newbie
  • *
มันลงมาขนาดไหนเหรอครับ รถในฝันเหมือนกัน ถ้าลงมาระดับ E-Class นี่น่าสอยนะ  ;D

ไม่กล้าฟันธง แต่คิดว่าค่อนข้างเยอะครับ

ผมดูจากตารางในรูป ที่ไม่คิดภาษีตามแรงม้า

ออนไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Full Review Porsche บอกได้เลยว่า คงจะยากยิ่งเหลือเกิน ลืมไปได้เลยครับ
เพราะ AAS "ไม่มีนโยบายปล่อยรถทดลองขับให้ Headlightmag และสื่ออื่นๆ ยกเว้น
สื่อบางรายที่เขาไว้ใจ เท่านั้น"

ของเรา หมดสิทธิ์ ครับ

First Impression ยังจะยากเลย ถ้าไม่ใช่ว่า จัดกันที่ ราบ 11
ทุกครั้งที่เปิดตัวรถรุ่นใหม่ ผมก็แทบไม่มีโอกาสได้ขับเลยละ!

-----------------------------------------

เรื่องภาษีสรรพสามิต แม้ไม่คิดตามแรงม้า แต่ก็จะยังมี ความจุกระบอกสูบมาเกี่ยวข้องอยู่ดีนะครับ
ไม่ได้หมายความว่า ราคารถจะถูกลงอย่างที่คิดนะครับ บางรุ่นอาจแพงทะลุโดดกว่าเดิมด้วยซ้ำ
ถ้าปล่อย CO2 สูงอยู่

ออฟไลน์ seamonkey

• Sr. Member
เอาข้อมูลมาจาก Wiki , CO2 254 g/km ดูแล้วโดนภาษีเท่าเดิม เรามาฝันกันต่อครับ :'(

http://en.wikipedia.org/wiki/Porsche_Cayman

ออฟไลน์ IS2000

เอาข้อมูลมาจาก Wiki , CO2 254 g/km ดูแล้วโดนภาษีเท่าเดิม เรามาฝันกันต่อครับ :'(

http://en.wikipedia.org/wiki/Porsche_Cayman

ถ้าตัวล่าสุดเครื่อง 2.7 ฉีดตรงเกียร์ pdk ตอนนี้เหลือ 180g/km ครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

• Newbie
  • *
ขอบคุณที่ให้ข้อมูลครับ

ตัวธรรมดา 2.7 และปล่อย co2 ไม่เกิน 200 น่าจะทำให้ราคาลดลงมาบ้างนะครับ

(เก็บตังค์อีกสองปีถ้าราคามันไม่ลดลงคงได้มือสองแทน T.T)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2013, 02:07:23 โดย Anthalas »