ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่ได้สิทธิ รถคันแรก ใช้ 5 ปี รุ่นไหนเจ็บตัวน้อยสุด  (อ่าน 5241 ครั้ง)

ออฟไลน์ Login error

• Jr. Member
  • **
รถที่ได้สิทธิ รถคันแรก ทั้ง เก๋ง 1.5 และ กะบะ 4 ประตู( ขอรวม ฮอนด้าด้วยนะครับ เผื่อ ปีหน้ากลับมาผลิต ตามยอดสั่งจองทัน)
ใช้ยาว5 ปี ถึงเวลานั้น รุ่นไหน เจ็บตัวน้อยสุด  = ราคาซื้อ - ราคาขายออกเวลานั้น เมื่อผ่านไป5 ปี( อันนี้คงต้องเดาเอาครับเพราะคงไม่มีใครรู้แน่ชัดแน่ )
เลยอยากถามว่า คุณคิดว่ารถรุ่นไหน( บอกรุ่นย่อยได้ยิ่งดี ) จะเจ็บตัวน้อยสุด มีเหตุผลประกอบด้วยยิ่งดีครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Honda City S และ Toyota Vios J abs
ยี่ห้อยอดนิยม ยิ่งเป็นรุ่นล่างๆ ของไลน์. %การตกของราคาจะน้อยกว่ารุ่นแพงครับ
กระบะหนีไม่พ้นIsuzu Dmax กับHilux Vigo Champ รุ่นย่อยนั้นผมบอกไม่ได้ครับ ไม่ถนัดรถกระบะเท่าไหร่- -"
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
ผมว่าที่น่าจะราคาดีอีก 5 ปี คือ Dmax 2 ประตู 4 ประตู และ ขับ เคลื่อน 4 ล้อ เพราะโตโยต้าวีโก้ อีก 2 ปี ถึงจะออกโฉมใหม่ (ถ้าจะซื้ออีก 2 ปี ข้างหน้า มาตรการด้านภาษีก็น่าจะสิ้นสุดลง) แล้วเมื่อครอบครองครบ 5 ปี อีซูซุก็ยังไม่ตกรุ่น แต่วีโก้ตกรุ่นไปแล้วราคาน่าจะตกมากกว่าครับ และเมื่อเทียบกับระหว่างรถเก๋งและรถกระบะ ผมว่าคนไทยเริ่มกลัวน้ำท่วมจึงอาจจะหันไปใช้รถยกสูงมากกว่าด้วยครับ นอกจากนี้จากมาตรการทางภาษีทำให้กระบะได้รับคืนภาษีเต็ม แต่วีออสกับcityได้รับคืนภาษีบางส่วน และ 2 รุ่นนี้ไม่น่าจะยืนระยะได้เกิน 5 ปีก็ตกรุ่นนะครับ ราคาจึงน่าจะตกว่ากว่ากระบะ

ป.ล.สาเหตุที่อ้างเฉพาะโตโยต้า อีซูซุ ฮอนด้า เพราะ 3 ยี่ห้อนี้ราคาขายต่อดีที่สุดครับ แต่ถ้าให้ผมเลือกผมจะเลือกที่ถูกใจมากกว่าตัวเลขอะครับ  :)

ออฟไลน์ kunimihero

• **
Vios J ABS ครับ หรือเป็นรุ่นJ MT Standardเลย ห้าปียังไงก็เหลือไม่ต่ำกว่าสามแสนห้า - สี่แสนแน่นอน

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
เห็นด้วยว่ารถกระบะสี่ประตูยกสูงน่าจะเจ็บตัวน้อยสุด
แต่เจ้าIsuzuราคาจริงมันเกินราคาป้ายนี่ครับ เพราะตัวรถไม่มีมาร์จินเลย ต้องลงค่าประกัน ค่าเบาะแค็ป อีกหลายหมื่น
ลองหักลบกลบนี้ดูครับ

ออฟไลน์ polarman

• **
ซื้อรถมาเพื่อความสะดวกสบายครับ
ถ้าคิดว่าต้องเจ็บตัวอย่าซื้อดีกว่าครับเหมือนทรมานอย่างไรก็ไม่รู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2011, 18:24:58 โดย polarman »

ออฟไลน์ tg

• **
รถกระบะเจ็บตัวน้อยที่สุดแล้ว รถตลาดราคาขายต่อย่อมดีอยู่แล้ว