ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว - ทดลองขับ Mazda 2 ทั้งรุ่นเบนซิน 1.3 และดีเซล 1.5 โดยคุณ J!MMY - ???  (อ่าน 12652 ครั้ง)

ออฟไลน์ TNP

• Sr. Member
พอดีว่า อยากอ่านบทรีวิว ทดลองขับ Mazda 2 เปรียบเทียบระหว่าง เบนซิน vs ดีเซล
เลยลองมาหาดูใน Headlightmag นี้ ... แต่ปรากฏว่า หาไม่เจอครับ หาเท่าไหร่ ก็ไม่มี

คุณ J!MMY ไม่เคยทดลองขับ แล้วเขียนรีวิว Mazda 2 ตามแบบฉบับของ Headlightmag เหรอครับ ???

หรือว่า ผมหาไม่เจอเอง ... ถ้าใครเคยอ่าน รู้ว่ามี ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ arnuparbl

• Jr. Member
  • **
มี 1.5 ดีเซลครับ

http://www.headlightmag.com/exclusive-first8261/

http://www.headlightmag.com/first-impressio8594/

ถ้าในThe Clip จะมีทั้งสองรุ่นครับ

ออฟไลน์ TNP

ที่อยู่ในเว็บ Headlightmag มันไม่ใช่ บททดลองขับ แบบเต็มรูปแบบของ HLM นี่ครับ ?
2 อันนั้น ผมได้อ่านมาแล้วครับ และเพราะมันมีแค่ 2 link นั้นแหละ .. ถึงได้มาตั้งกระทู้ถามเพิ่มอีกที

ถ้ามันไม่มีจริงๆ ก็ไม่เป็นไรครับ ทีแรก ที่มาถาม คิดว่ามี แต่ผมหาไม่เจอครับ

ปล. แล้ว ตัวเลขอัตราเร่ง / อัตราการกินน้ำมัน ในตารางรวม ... เอามาจากที่ไหนเหรอครับ ?

ออฟไลน์ AT

ที่อยู่ในเว็บ Headlightmag มันไม่ใช่ บททดลองขับ แบบเต็มรูปแบบของ HLM นี่ครับ ?
2 อันนั้น ผมได้อ่านมาแล้วครับ และเพราะมันมีแค่ 2 link นั้นแหละ .. ถึงได้มาตั้งกระทู้ถามเพิ่มอีกที

ถ้ามันไม่มีจริงๆ ก็ไม่เป็นไรครับ ทีแรก ที่มาถาม คิดว่ามี แต่ผมหาไม่เจอครับ

ปล. แล้ว ตัวเลขอัตราเร่ง / อัตราการกินน้ำมัน ในตารางรวม ... เอามาจากที่ไหนเหรอครับ ?

Full review อาจจะยังไม่คลอด แต่คุณจิมมี่ได้ทดสอบอัตราการสิ้นเปลืองเชื้อเพลงใว้ตั้งแต่ first-impression แล้วครับ

ออฟไลน์ rtong

• Hero Member
รอ full review  ทั้งmazda 2 และ 3
จน 3 ใกล้จะตกรุ่นละ

ออฟไลน์ blitzpao

Swift มาทีหลังยังออกก่อนครับฮ่าๆ  ::)  สงสัยทีมงานต้องตามอัปเดทอุปกรณ์ของมาสด้าจนไม่รู้จะออกรีวิวตอนไหนดี

ออฟไลน์ HHHsung

• Hero Member
ผมก็รอคุณจิมมี่รีวิว FC ไม่ไหว จนต้องซื้อก่อน เหมือนกันครับ