ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่โดนยิงที่ล้อ ยังสามารถขับต่อไปได้อีกหรอครับ ?  (อ่าน 13996 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
พอดีได้ดูข่าว ตำรวจล่าคนขายยาบ้า แต่ในคลิปโดนยิงที่ล้อแล้ว ยังไปต่อได้ไง

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
ได้สิครับ ไม่ได้โดนยิงถังน้ำมันรั่วนะครับ แต่ความเร็ว การควบคุม ทุกอย่างจะเสียไปหมด ก็ไม่รอดอยู่ดี

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
ผมก็เพิ่งดูในเฟสบุ๊ก วีออสแรงพอตัวเลยนะ หนีแบบไม่คิดชีวิต สวนเลน ฝ่าไฟแดง ผมก็สงสัยเหมือนกันว่ายางไม่มีแต่ยังควบคุมรถได้อยุ่อ่ะ

ตำรวจก็ยิงแบบซะใจ มันส์มากครับ เหมือนดูหนังเลย

ออฟไลน์ choomodify

โลตัส จุดเริ่มของเรื่องนี้ อยู่ห่างจากบ้านผมแค่ 300 ร้อยเมตรเอง  ขอบคุณที่เอาคลิปมาลงนะครับ ผมยังไม่ได้ดูเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ kiss

• Jr. Member
  • **
ขอนอกเรื่องครับ: viosเหยียบไม่มิด หรือกะบะแรง  :o

ออฟไลน์ TTL

ผมพึ่งดูในช่องเนชั่นเอง จำไม่ผิดคืนเมื่อวานรึป่าว ...วีออส สุดชีวิตจริงๆ มีขับไปอีกฝั่งจะให้รถมันมาชนตำรวจด้วย(เห็นในข่าวบอกอย่างงั้น)
ตอนยูเทริน์กลับคิดว่าจะรอดซะแล้ว ตร.ก็ไหวจริงๆ

ออฟไลน์ PAN

อย่างงี้ถ้าคนร้ายขับBMW ก็ขับหนีตำรวจได้หรือเปล่าเพราะเป็นยาง Run flat  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ gayji

• Full Member
ดูแล้วงงจริงครับ ล้อหลุดไปสองล้อ แล้วยังวิ่งต่อได้อีกนาน แถมบังคับรถได้อีก คนขับเก่ง หรือว่าวีออสมันเจ๋งเนี่ย

แต่สุดท้ายไม่พ้นฝีมือตำรวจไทย

ออฟไลน์ 911turbo

pajero sport นาที 4:50 คงงง แบบ เฮ้ย ยิงกันกลางวันๆ แบบนี้เลย 

เป็นผม จอดแวะปั๊ม ปรับความรู้สึก ก่อน

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ตำรวจไทยงบต่ำขนาดนั้นเลยหรอคับทำไมไม่ชนให้ท้ายปัด เมืองนอกเค้าทำกันง่ายมากๆ ผมงงจริงๆ ทำไมปล่อยให้ขับไปทำอันตรายให้คนอื่นแบบนั้น

ออฟไลน์ Headman

ถ้าเป็น citroen ล่ะก็นะ ไม่มีปัญหา วิ่งได้เป็นปกติ เหอๆๆๆ

ปลลอจุด ทำไมพี่ตำรวจเราไม่ชนมันเลย  ??? ???
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Torshi

เอา ford ไล่ ผมก็แอบนึกในใจ ความเร็วปลายจะไล่ได้มั้ยเนี่ย ford ไม่ใช่เค้า lock ที่ 160 km/h รึป่าวอ่าครับ  ;D ;D

แต่ยางหลุดไปแล้วยังขับต่อ แถมเลี้ยวโค้งได้ด้วย อันนี้มันเจ๋งจริงๆ ทำไปได้ยังไงเนี่ยยย
2010 Honda Civic FD 1.8 AT Unichip+Idriver
2013 Honda Civic FB 1.8 AT
2013 Ford Focus 2.0 Gdi Remap
2014 Mazda 3 Skyactiv Remap
2014 Volvo V40 Cross Country T5
2015 BMW 116i M Sport Remap+H.Drive EURO(Corner Weight Balance)
2016 Toyota Revo Double Cab Prerunner 2.4G AT
2017 Honda Accord Hybrid TECH

ออฟไลน์ Fly to dream

ที่ไล่มันเรนเจอร์ตัวเก่าด้วยนะนั่น ล็อคไว้ 160 แสดงว่า vios ไม่กล้ากดเกินหรอ ก็ไม่ใช่  แต่ดูแล้วจังหวะที่ทาบข้างได้ทำไมไม่เบียดให้หมุน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ผมงงมากทำไมตำรวจไม่จอดรถบล็อกไว้ล่ะครับ ให้มันถอยไปได้อย่างไร และยิงปืนกันสะเปะสะปะมาก ไม่กลัวโดนประชาชนคนผู้ไม่เกี่ยวข้องบ้างเหรอครับ

ผมว่าการทำงานตำรวจยังไม่รัดกุมนะครับ

ออฟไลน์ csamabat

ผมเป้น vios จะเบรคแรงๆ ให้ ฟอร์ดชนตูด อิอิ ไม่ก็เบรค แล้ว เบียดตุดฟอร์ดให้มุน  เอ๊ะ ตกลงผมเป้นผู้ร้ายเหรอเนี่ย(ต้องให้ตำรวจทำสิ)
 ;D ถ้าเขาเก่งๆ หน่อย ตำรวจไทยจะสามารถไหมนะครับ แบบ ที่การไล่ล่าของเมกา
ว่าแต่ ถ้าโดนประชาชน จะทำยังไงครับ ???
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ pongisra

ผมงงมากทำไมตำรวจไม่จอดรถบล็อกไว้ล่ะครับ ให้มันถอยไปได้อย่างไร และยิงปืนกันสะเปะสะปะมาก ไม่กลัวโดนประชาชนคนผู้ไม่เกี่ยวข้องบ้างเหรอครับ

ผมว่าการทำงานตำรวจยังไม่รัดกุมนะครับ

เห็นด้วยครับ

ไม่ควรจะให้ถอยออกมาได้แต่แรกแล้ว

แต่ก็ขอชื่นชมในความตั้งใจของตำรวจครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
มันยิ่งกว่าดูหนังactionซะอีกครับ

ออฟไลน์ Nioka

ล้อโต โหลดเตี้ย หรือป่าวครับมันเลยวิ่งได้ขนาดนี้

ออฟไลน์ Eddy5659

ตำรวจไทยงบต่ำขนาดนั้นเลยหรอคับทำไมไม่ชนให้ท้ายปัด เมืองนอกเค้าทำกันง่ายมากๆ ผมงงจริงๆ ทำไมปล่อยให้ขับไปทำอันตรายให้คนอื่นแบบนั้น

ผมก็สงสัยจะไล่ทำไมนานขนาดนั้น
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ TJA

งงด้วยคนว่าทำไมมีจังหวะตีคู่ได้สองสามหนจะๆ
แต่ดันไม่เบียดหรือจิ้มตูดให้เสียหลักทั้งๆที่รถกระบะของตำรวจใหญ่กว่าเยอะ ไปไล่กันอยู่ตั้งนานให้ประชาชนเดือดร้อนจากลูกหลง..

จากคลิปที่ว่านี่ ผมไล่ดูคลิปที่อยู่ข้างๆอีกสามสี่คลิป..
ผู้ต้องหาที่โดนจับแต่ละคลิปนี่.. ขับรถส่งยา ใช้ 350Z ,RX-8 ,S15..

.-_-.

ออฟไลน์ chat120912

ผมว่าตำรวจชนนะท้ายนะ เพราะ กันชนหลัง vios หลุด (แต่คงไม่ได้ชนให้หมุน) เป็นกำลังใจให้พี่ๆๆตำรวจครับ โชคดีที่ทุกคนปลอดภัย
" My strength is you. "

gunz13096

ดูข่าวแล้วครับ ยางแบนยังวิ่งได้ขนาดยางหลุดแล้วนะ ขั้นเทพจริง

ออฟไลน์ Arado_kung

- เคสนี้ตำรวจต้องการจับเป็นเพื่อขยายผลต่อครับ เลยเป็นอย่างที่เห็นสังเกตว่าตำรวจนอกเครื่องแบบเพียบ รถที่ใช้วิ่งไล่ก็เป็นรถธรรมดาไม่มีตราหรืออะไรที่บ่งบอกว่าเป็นรถตำรวจเพื่อให้เนียนที่สุดเวลาเข้าไปจับกุม คดียาเสพติดตำรวจต้องใจถึงพอสมควรเพราะนี่คือคดีที่ทำให้ตำรวจตายเยอะที่สุดแล้วถ้าไม่นับโดนวางระเบิดที่3จว.ภาคใต้

- โตโยต้าน่าใช้เซลล์เอาคลิปนี้มาโฆษณารถนะเป็นการยืนยันว่ารถทนจริงๆ

ออฟไลน์ YenChar

ถ้าวิ่งอยู่เร็วๆซัก 100-140 แล้ววีออสกดเบรคกระทันหัน
ผมว่ากระบะเสร็จแน่ๆครับ
จริงๆ เสียดาย ถ้าเข้าถูกช่องทาง ปิดซองแต่แรกก็จบเลย
เป็นกำลังใจให้ตำรวจดีๆทุกท่านครับ
กองปราบฯ แน่นอนมากๆครับ เก่งจริงๆ

ปล. ใช้วีออสรุ่นนี้พอดี เออ รถตูทนทานจริงๆ หายห่วงไปเลย

ออฟไลน์ TDGK

เห็นใจพี่ๆตำรวจนะครับ  ในการไล่ล่าแบบนี้เสี่ยงต่อหลายชีวิตทีเดียวเลย ผมว่าในคิลปน่าจะเซ็นเซอร์หน้าพี่ๆตำรวจเค้าหน่อยนะครับ แล้วก็ดูดเสียงตอนพูดชื่อด้วย เกรงว่าเป็นข่าวแบบนี้แล้วจะไม่ปลอดภัยในการทำงานเอา
ปล.รถที่ไล่คงเป็นรถส่วนตัวนะครับ ถ้าใช้วีโก้หรือฟอร์จูนเนอร์ของหลวงคงไม่ยืดเยื้อขนาดนี้คงเกี่ยวให้หมุนได้ง่ายๆไม่ต้องกลัวค่าซ่อม

ออฟไลน์ A_armZ

• Jr. Member
  • **
นั้นมัน!!โลตัสพนมสารคามมมม  แถม Vios ยังกล้าวิ่งผ่านศูนย์ด้วยยย เสี่ยงมากกก >:(

GreenG

มันมากครับ คลิปนี้  :)

ออฟไลน์ ae_iou

• Newbie
  • *
เผลอๆในคลิปนี้รถส่วนตัวด้วยมั้งนั้น

ต้องเห็นใจตำรวจไทยที่ตั้งใจทำหน้าที่ เสื้อเกราะอ่อนก็ไม่มี รถก็ไม่มี

บางคนเอารถตัวเองมาใช้ เสียหายก็เบิกไม่ได้

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
pajero sport นาที 4:50 คงงง แบบ เฮ้ย ยิงกันกลางวันๆ แบบนี้เลย 

เป็นผม จอดแวะปั๊ม ปรับความรู้สึก ก่อน

กำลังถาม คนในคลับอยู่ครับ  ว่าใครเป็นผู้โชคดี   เป็นผม  รีบจอดให้ไว   กลัวลูกหลงจริงๆ 

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ MaiSki

ผมว่าทำไม่เป็นมากกว่า เซงตำรวจไทยจะจับคนร้ายคนนึง พาชาวบ้านเค้ามาเสี่ยงอีก >:(