ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องฮา เกี่ยวกับตำรวจทางหสวงมาเล่าสู่ฟังค่ะ (ไม่รุจะฮาปะ)  (อ่าน 7645 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
พอดีวันนี้พาครอบครัวไปกินปลาน้ำโขงที่มุกดาหาร ช่วง เลิงนกทา-มุกดาหาร ก็เจอตำรวจทางหลวงโบก
ก็ตรวจกันนานพอสมควร สงสัยไม่รู้จะจับอะไร เพราเราก็ขับรถไม่เร็ว ประมาณ 80 (รู้อยู่แล้วว่าเส้นนี้ตำรวจเยอะ เพราะไปบ่อยค่ะ)
คือ ถ้าจับเรื่องความเร็วมีหวังได้สู้กันถึงศาล ฎีกา แน่ๆ หาอะไรจับไม่ได้เลยกำลังจะปล่อย
คุณแม่เราก็เลยเอ่ยขึ้นว่ากำลังจะเอาซองไปถวายวัดช่วยทำบุญใส่ซองด้วยเถอะ (อันนี้ซองทำบุญจริงๆค่ะ แต่ว่ายังไม่ได้เอาไปถวายวัดวันนี้)
ท่านก็เลยยื่นให้ 3 ซอง เพราะมีตำรวจสามคน แม่ก็บอกด้วยว่าจะฝากไปด้วยกันเลยมั้ยคะ หรือว่าจะเอาไปถวายเอง
ปรากฎว่า ตำรวจก็ใส่มาทั้งสามซอง ไม่กล้าแกะดูกลัวบาป แต่ส่องดูแล้วน่าจะซองละร้อยค่ะ

ปล. คุณแม่เราท่านไม่ได้แกล้งตำรวจนะคะ ท่านยื่นซองให้เพื่อให้ทำบุญด้วยความบริสุทธิ์ใจจริงๆ
แต่เราผู้อยู่ในเหตุการณ์กลับฮาตำรวจ

ออฟไลน์ kati348

• Full Member
...มุขนี้น่าสนใจมาก ตอนนี้โต๊ะทำงานผมมีอยู่สามซอง สามวัด

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ตำรวจคงอยู่ในสภาพงงๆ โดนสะกดจิต ;)

ตำรวจคงอยู่ในสภาพงงๆ โดนสะกดจิต ;)
อันนี้มีส่วนนะ เพราะคนที่รับซองไปตอนแรกก็ดูเอ๋อๆเหมือนกัน
เห็นเดินกลับไปหาเพื่อนที่รถ แล้วก็คุยกันแบบงงๆอยู่

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
2010 VIOS

ออฟไลน์ surin

• Newbie
  • *
ทำปาบมาเยอะทำบุญเสียบ้างโมทะนาสาธู้ :) :)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมฮาครับ
วันหลังเดินทางไกล เตรียมซองผ้าป่า/กฐินไส้ในรถบ้างดีกว่าแหะ 555
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ S6

ออฟไลน์ Fly to dream

555555 มุกนี้ทำกับตำรวจผ่านๆๆๆๆ จำไว้เถอะจะทำบ้าง  ;D ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ redsun

พี่ตำรวจปวดหมองเลย.... ;D

ออฟไลน์ ponggu52

เหมือนจะเป็นมุข แต่ไม่ใช่มุข
ู^
^
^
^
แต่เจอแบบนี้ฮาเลย
จะลองมั่ง ขับทางหลวงเตรียมซองผ้าป่า

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ฮาจริงๆ

แต่ 80 นี่ยังไงก็จับไม่ได้ครับ แต่แถวนั้นกล้องน่าจะตั้งที่ 90 ครับ เพราะเคยโดนที่ 113 อยู่
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ 6162002

แหล่ม ทีหลังโดนปรับ 100 เอาซองไปใส่กลับมา 100 *-*

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เจอแบบนี้ ผมก็ฮาครับ ตำรวจคงเอ๋อไปเลย

แต่ดีแล้วครับ เค้าก็ได้บุญที่ทำบุญ เราก็ได้บุญที่บอกบุญครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
โอ้ เจ๋งครับมุขนี้...ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ grev

ผมเป็นตำรวจคง งงครับ
ถ้าคนยื่นซองให้ตำรวจเป็นวัยรุ่นชายหน้าโหดๆหน่อยคงมี โดนข้อหาแบบ งงๆแน่นอน ;D

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ได้บุญกันทั่วหน้า :D

ผมเป็นตำรวจคง งงครับ
ถ้าคนยื่นซองให้ตำรวจเป็นวัยรุ่นชายหน้าโหดๆหน่อยคงมี โดนข้อหาแบบ งงๆแน่นอน ;D
โอ้ คัวจริงเสียงจริงมาเอง............อิอิ แซวเล่นๆนะคะ

ออฟไลน์ chaowalit

ตามนี้ครับ(ฮา)

ออฟไลน์ kengmania

5555 งงไปเลย
วันหลังจะลองบอกบุญกับพี่ตำรวจบ้าง
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ xex

• Jr. Member
  • **
รบกวนคุณแม่บ้านอยู่ไหนครับ ผมขาดเจ้าภาพ....   สักซองเดียวก็พอครับ เกรงใจ !  มีอยู่7วัดหนะครับ

ออฟไลน์ adis

ต้องเอาซองกฐินติดรถมั่งแระ

ออฟไลน์ Ruksadindan

โดนซะเอง 555555555555

ออฟไลน์ inew