ผู้เขียน หัวข้อ: ดวงไม่เกี่ยว ! รีโว่ที่ประสบอุบัติเหตุคาดเข็มขัดนิรภัยทุกคน  (อ่าน 8539 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mike

• Hero Member
เข็มนิรภัย + ดวงดี
ถ้าตอนตก เอาหลังคาห้องโดยสารลงกระแทกพื้น จะเป็นยังไง
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Ruksadindan

หายากนะครับ  ที่คาดเข็มขัดนิรภัยกันทุกที่นั่ง         
มองที่รถตัวเองแล้วถ้าคาดได้ก็ดีแล้วครับ

ออฟไลน์ kira&friend

• Full Member
ยังดีครับที่คาดเข็มขัด ป้องกันภัย

แต่จากการขับแล้ว รู้สึกคนขับไม่ป้องกันภัยนะครับ แถมพาคนอื่นซวยไปด้วย
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
กลุ่มเพื่อนผมเวลาไปเที่ยว โดยส่วนใหญ่ถ้านั่งเบาะหลังจะไม่ค่อยคาดเข็มขัดกันเท่าไหร่ แต่ไปรถเพื่อนคนที่ขับเร็ว จะคาดเข็มขัดกันโดยไม่ได้นัดหมาย

ผมว่าสาเหตุที่เค้าคาดกันทุดคนอาจเป็นเพราะคนขับรถมีนิสัยขับรถเร็วก็เป็นได้

เวลาบอกให้คาดไม่ค่อยคาดกันหรอก เบาะหลังอ่ะ แต่พอเราเบรคมั่ง จี้มั่ง ซิกแซกบ้าง คาดอัตโนมัติ 555

ออฟไลน์ VITHAN

• Jr. Member
  • **
ผมว่า คนขับคงอัดมาเต็มที่ตั้งแต่แรกแล้วละครับ คนนั่งเลย คาดเข็มขัดกันทุกคน กะว่าเตรียมชนเต็มที่

ออฟไลน์ Boyja

• Sr. Member
เดาว่าก่อนหน้าคนขับ ขับเร็ว และหวาดเสียวมาตั้งแต่แรก ผู้โดยสารคงคิดได้ละครับว่าคาดดีกว่า  ;) เพราะถ้าขับความเร็วปกติทั่วๆ ไป ไม่ซิ่ง (ตามคลิป) และมุด หาได้ยากครับที่จะคาดเข็มขัดกันครบทุกที่นั่ง  :(

ออฟไลน์ Darkart

ควรรณรงค์ให้คาดเข็มขัดทุกที่นั่งอย่างจริงจังสักที  จะให้คนไทยอีกสักกี่คน
ที่รอดมาได้  คาดเข็มขัด+บุญแต่ละคน+ดวงดีส่วนหนึ่ง ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ ming1973

• Jr. Member
  • **
เดาว่าก่อนหน้าคนขับ ขับเร็ว และหวาดเสียวมาตั้งแต่แรก ผู้โดยสารคงคิดได้ละครับว่าคาดดีกว่า  ;) เพราะถ้าขับความเร็วปกติทั่วๆ ไป ไม่ซิ่ง (ตามคลิป) และมุด หาได้ยากครับที่จะคาดเข็มขัดกันครบทุกที่นั่ง  :(

ออฟไลน์ Boyja

• Sr. Member
ควรรณรงค์ให้คาดเข็มขัดทุกที่นั่งอย่างจริงจังสักที  จะให้คนไทยอีกสักกี่คน
ที่รอดมาได้  คาดเข็มขัด+บุญแต่ละคน+ดวงดีส่วนหนึ่ง ครับ

รณณรงค์ไปก้อเท่านั้นครับ บ้านนี้ เมืองนี้ เฮ้อ..คงทำได้เฉพาะกลุ่มละครับ ส่วนคันนี้ที่รอดคงยังไม่ถึงที่..ละมังครับ  ;)

ออฟไลน์ บุคคล ทั่วไป

• Newbie
  • *
แต่จริงๆนะ ผม ไม่ได้ใช้ รีโว่ แต่ชัดๆเลย คือ taxi อะครับ เข้ามาทั้งๆที่ก็รู้ว่ามีรถมา
revo นี่คือ มันจังหวะ blind spot ด้วย

taxi ผิดเต็มๆอยู่แล้วครับ แต่คนขับ Revo ไม่เบรคเลย อันนี้แปลกมาก