ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพสมัยก่อน ฝรั่งเศส ก็เคย รถติด!  (อ่าน 4774 ครั้ง)

ออฟไลน์ Elestra

• Full Member
ภาพสมัยก่อน ฝรั่งเศส ก็เคย รถติด!
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 09:23:09 »

แต่เขาแก้ปัญหาด้วยการให้ ประชาชน ช่วยกันโวต ไม่ใช่รวบให้ นักการเมือง ทหาร รุมกิน สร้างเสาปูนเว่อร์ๆ มาคลุมเมือง

ที่มา
http://www.skyscrapercity.com/showthread.php?s=028044f6643d708b515ef38064c5b7e9&t=1720785&page=9

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
Re: ภาพสมัยก่อน ฝรั่งเศส ก็เคย รถติด!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 13:01:24 »
ไม่รู้แก้ปัญหากันยังไง อ่านไม่ออก

ออฟไลน์ JeansZ

Re: ภาพสมัยก่อน ฝรั่งเศส ก็เคย รถติด!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 16:06:08 »
ที่ เมือง New York , USA ติดหนักกว่านี้อีกครับ จน​ติดอันดับ 1 ใน 5 ของ​โลก เคยไปมาสมัย​ยัง​เด็กๆ (สมัย​ยัง​มี​ตึก WTC) กรุงเทพเรียกพี่เลยครับ โดยเฉพาะตรง Times Square นี่ติดนิ่งนานกว่าสยาม​สแควร์เยอะอยู่
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 16:50:10 »
ไม่ค่อยเข้าใจ ทั้งภาษาที่พิมพ์มาด้วยครับ

การแก้ปัญหา - ซึ่งแม้แต่ชาวเว็บนี้มากมายคงไม่ยอม - คือการให้คนในเมืองมีสำนึกไม่ใช้รถยนต์ส่วนตัวครับ ยังอีกไกล

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 17:54:19 »
ไม่ต้องสมัยก่อนละครับ สมัยนี้ยังติดเลย

ปารีสช่วงเช้าๆกับเย็นๆ กรุงเทพยังอายนะครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 18:16:23 »
ไม่ต้องสมัยก่อนละครับ สมัยนี้ยังติดเลย

ปารีสช่วงเช้าๆกับเย็นๆ กรุงเทพยังอายนะครับ
จริงครับ ถนน 8 เลน รถเต็มเหยียดสุดสายตาขนาดไม่มีรถจอดข้างถนนนะครับ

ออฟไลน์ anglo_vj

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 15:23:40 »
ไม่ค่อยเข้าใจ ทั้งภาษาที่พิมพ์มาด้วยครับ

การแก้ปัญหา - ซึ่งแม้แต่ชาวเว็บนี้มากมายคงไม่ยอม - คือการให้คนในเมืองมีสำนึกไม่ใช้รถยนต์ส่วนตัวครับ ยังอีกไกล

ถูกที่สุด...

คงไม่มีเจ้าของรถคันไหน ยอมจอดหนี้หลักแสน-ล้าน (กรณีผ่อน) เพื่อเอาชีวิตมาเสี่ยงกับบริการสาธารณะคุณภาพหลักสตางค์หรอกมั้งครับ

เอาแค่แก้ปัญหา Taxi ปฏิเสธผู้โดยสาร...ยังทำไม่ได้เลย!!!

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2015, 23:23:38 »

ถูกที่สุด...

คงไม่มีเจ้าของรถคันไหน ยอมจอดหนี้หลักแสน-ล้าน (กรณีผ่อน) เพื่อเอาชีวิตมาเสี่ยงกับบริการสาธารณะคุณภาพหลักสตางค์หรอกมั้งครับ

เอาแค่แก้ปัญหา Taxi ปฏิเสธผู้โดยสาร...ยังทำไม่ได้เลย!!!
บางคน ในเว็บนี้เหมือนกัน บอกว่าจะผ่อน โดยเอามาจอดไว้ ใช้แค่วิ่งไกลครับ ซึ่งอันนี้ก็อาจจะเกินไป ต้องหาความพอดีที่จำเป็นต้องใช้จริง