General > Discussion Forum

----รายละเอียดการ post รูปภาพครับ----

(1/19) > >>

Black Camry:
สมาชิกใหม่ครับ
ขอทราบรายละเอียดและขั้นตอนในการ post รูปภาพแทนตนเอง และ post ลงในกระทู้ครับ
ขอบคุณครับ

(ขออภัยที่แก้ไขชื่อกระทู้นะครับ เพระมาเห็นแล้วว่า สมควรจะตั้งเป็นกระทู้ปักหมุดไว้ให้รับทราบโดยทั่วกันก่อนจะร่วงลงไปจากหน้าแรก ครับผม ขออภัยนะครับ)

J!MMY:
ระเบียบในการโพสต์รูป

การโพสต์ อวาตาร์ ด้านข้าง ขนาดต้องไม่ใหญ่เกิน...ไปกว่าบรรดาสมาชิกที่คุณเห็นขณะนี้
(คนที่ใหญ่ที่สุดเท่าที่เห็น และผมว่า ใหญ่เกินไป คือคุณ เทพอามูนาซูอู้หู (ขออภัยครับ ที่อาจจะเขียนชื่อผิด แต่ผมจำชื่อท่าน เป็นอย่างนี้จริงๆ อิอิ)

ส่วน รูปลายเซ็นด้านล่าง ใต้การตอบทุกข้อความ ขอความกรุณาอย่ามีเลยนะครับ เพราะจะทำให้การโหลดกระทู้อ่านของท่านอื่นๆ ทำได้ช้า และมันยังเปรอะเต็มกระทู้โดยไม่จำเป็นครับ อนุญาตให้ใส่เป็นข้อความลายเซ็นได้ และจะยิ่งดี ถ้าข้อความลายเซ็นของท่าน
จะมีข้อคิดดีๆ ให้กับผู้ที่อ่าน ผมชอบครับ

การโพสต์รูปต่างๆลงกระทู้ ขนาด ต้องไม่เกิน 200KB ครับ
และจะให้ดี ควรปรับขนาดของรูป ให้กว้าง ไม่เกิน 800 pixel ครับ

นั่นเป็นข้อกำหนดในเบื้องต้นครับ

Sunroofza:
ครับรับทราบ และได้ทำการเอาออกแล้ว ;D ;D

Pan Paitoonpong:
ผมเห็นด้วยว่าลายเซ็นต์มีได้ แต่เสนอว่าไม่ยาวและกินเนื้อที่เกินไป
เช่นถ้าแค่เป็นขอความขำๆสองบรรทัด ผมโอเคนะ
หรือใครสังกัดคลับไหน ผมว่าก็ยังโอเค เพราะถือว่าที่นี่ก็เป็นศูนย์กลางความรู้
เวลามีใครมาถามเรื่องรถอะไร ผมจะได้แทงถูกว่าน่าจะให้ใครตอบให้ดี

ถ้าเป็นแบนเนอร์ภาพ ถ้ารู้สึกว่าจำเป็นต้องมีจริงๆแบบขอมีเหอะวะ...กฌขอให้มีขนาดความสูงของภาพน้อยๆ
และขนาดไซส์เล็กๆ แบนๆ พอดีๆ ผมว่าในเมื่อตัวฟังก์ชั่นเว็บบอร์ดมัน enable ให้ทำได้ ก็ใช้แต่พอดี
และไม่ขัดต่อกฏหลักของเว็บบอร์ดที่เราทำการปักหมุดไว้ให้ด้านบนก็โอเคครับ

ผมว่าผมยอมอลุ่มอล่วยในบางส่วนนิดหน่อยแล้วทุกคนทำตามได้แบบสบายๆ น่าจะโอเคนะครับ
แต่ถ้าเว็บเราโตจนคุมไม่อยู่ อะไรหลายๆอย่างมันก็จะไม่อิสระเสรีต่อไป เรามาใช้อิสระอย่างรู้ประโยชน์กันดีกว่าครับ

?????????????????:
ต้องขนาดนี้ครับ กำลังดี ไม่รบกวนสายตา  8)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version