ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเรื่องจองรถฮอนด้าครับ  (อ่าน 3748 ครั้ง)

ออฟไลน์ ken_p

• Full Member
คือคุณแม่ผมจองรถฮอนด้าซิตี้ไว้ตั้งแต่เดือนธันวาคมปีที่แล้วกับศูนย์ฮอนด้าพระรามสอง จองไว้เป็นสีแดงครับ เวลาผ่านล่วงเลยมาจนเดือนนี้ก็ติดต่อเซลล์ไปว่าเมื่อไหร่จะได้รถ เขาก็แจ้งว่ารถสีแดงไม่มีเลย ถ้าเอาสีขาวได้รถเลย เขาให้เหตุผลว่า สีแดงผลิตน้อย และตอนนี้ก็กำลังผลิตรถรุ่นใหม่อยู่ ไม่น่าจะได้รถสีแดงแล้ว ขอให้เราเปลี่ยนสีรถ ผมก็คุยกับคุณแม่ คุณแม่ก็ว่างั้นเอาสีขาวก็ได้ แต่หยุดสี่วันนี้ พวกผมไปเยี่ยมญาติต่างจังหวัด ก็พบว่า ญาติกันจองรถสีแดงเดือนธันวาคมเหมือนกันได้รถสีแดงมาขับ ทุกคนก็เลยสงสัยว่าแล้วทำไมเราถึงไม่ได้รถตามสีที่เราต้องการ ตอนนี้คุณแม่ผมก็ตัดเพ้อว่า อยากได้สีแดง ทำไมถึงไม่ได้แต่คนอื่นได้ ผมก็เลยโทรหาเซลล์ว่า สรุปผมจะเอารถสีแดงนะสีขาวไม่เอา ผมก็คุยกับเขาว่า รถไม่ใช่อาหารซึ่งวันนี้กินร้านนี้ไม่อร่อยไม่เป็นไรเดี๋ยวมื้อหน้าก็เปลี่ยนไปกินร้านอื่น แต่รถนี่เราใช้กันเป็นสิบปี นี่ก็คงรถคันสุดท้ายของคุณแม่แล้วเพราะท่านก็ปลดเกษียรอยู่บ้าน คงใช้ยาวแล้วเพราะไม่มีรายได้แล้ว ดังนั้น ของให้ได้รถที่ถูกใจไว้ใช้ ดีกว่าใช้รถไม่ถูกใจไปตลอด เซลก็บอกว่า แต่ว่ารถสีแดงไม่แน่ว่าจะได้รถหรือเปล่านะครับ เพราะตอนนี้ฮอนด้ากำลังผลิดรถรุ่นใหม่อยู่ ผมก็เลยบอกเขาว่างั้นให้ผมโทรไปศูนย์ลูกค้าสัมพันธ์ฮอนด้าดีไหม เพราะถ้าเป็นตามที่เซลว่า ก็ต้องเป็นความผิดของฮอนด้าที่ไม่ผลิดรถตามคำสั่งจองลูกค้า ผมจองตั้งแต่ธันวาคมีที่แล้ว จะอ้างว่าจะเปลี่ยนไลน์ผลิตคงฟังไม่ขึ้น ถ้ามีการฟ้องร้องกันขึ้นมาข้ออ้างเหล่านี้ก็คงฟังไม่ขึ้น เซลก็ว่าถ้าเขาไม่มีรถรุ่นนี้สีนี้ให้จริงๆ แล้วต้องไปเอารถรุ่นใหม่ก็ต้องเสียสิทธิรถคันแรกหนึ่งแสนบาทนะ ผมก็บอกว่าเรื่องนั้นฮอนด้าต้องรับผิดชอบสิครับ พอดีว่าผมก็ใจร้อนวันนี้โทรไปลูกค้าสัมพันธ์ฮอนด้าก็เป็นวันหยุด ก็เลยลองปรึกษาพี่ๆ เพื่อนๆ ในนี้ดูก่อนว่าทำอย่างไรได้บ้างครับ ขอโทษด้วยครับที่พิมพ์เสียยาว เพราะเห็นคุณแม่แล้วสงสารเขาครับ รถคันสุดท้ายของเขาแต่กลับจะได้รถไม่ถูกใจ

ออฟไลน์ gph169

• Newbie
  • *
Re: ขอความช่วยเหลือเรื่องจองรถฮอนด้าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 14:10:12 »
ลองโทรไปหรือยังครับ ผมว่าวันนี้เอกชนเปิดทำงานนะ ขนาด Bank ยังเปิดเลย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
Re: ขอความช่วยเหลือเรื่องจองรถฮอนด้าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 14:14:07 »
โรงงาน และ สนง.ใหญ่ หยุดเหมือนราชการเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ B@S!C

• สมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 14:27:25 »
เอาใจช่วย .. สู้เพื่อแม่คับ  ;)

ออฟไลน์ playboyxxx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 14:28:42 »
ถ้ามันไม่ได้จริงๆ ลองเอาไปwrapสีที่ต้องการเลยจะดีไมครับอาจจะต้องเสียเงินเพิ่ม
แต่มันก็ช่วยให้รถไม่มีรอยหิน. หรือรอยขีดข่วน พอใช้สีแดงเบื่อๆ สองสามปี ก็ลอกออกก็เหมือนได้รถใหม่ครับ

อิอิ คิดในแง่ดีได้ใช้รถสีใหม่สวยๆได้สองสีเลยนะครับ

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 14:33:41 »
ไปwrapสีพอเราลอกออก85%ต้องทำสีใหม่ สีเก่ามันติดออกมาด้วย น้าผมบอกเพราะน้าทำอู่สีอยู่คับ

ออฟไลน์ playboyxxx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 15:26:48 »
ใช้ครับถ้าร้านwrap. ที่ใช้งานจีนหรือไม่ละเอียดเวลาติดรอยมีดตืมบางร้านwrapทั้งคัน12,000-20,000. มั่ง ไม่ต้องคิดต่อเลยครับว่างานเป็นไง
ทำทั้งทีควรใช้3m. แท้และเลือกร้านที่มีคุณภาพหน่อยครับราคาอาจสูงกว่าเท่าตัวแต่เขารับประกันลอกออกสีเดิมยังเนียนแต่มีค่าลอกด้วย

แต่ที่สำคัญเจ้าของร้านบอกควรจะเป็นสีเดิมๆจากศูนย์ด้วยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 16:32:08 »
เอาใจช่วยครับ ตามหลักมันต้องได้นี่หน่า จองไว้เป็นชาติแล้ว

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 19:23:26 »
ลองโทรไปฮอนด้าแหละครับ เด๋วเขาคงจัดการให้

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 20:18:14 »
สีแดงผลิตน้อย และตอนนี้ก็กำลังผลิตรถรุ่นใหม่อยู่ ไม่น่าจะได้รถสีแดงแล้ว
ซิตี้ใหม่ เก็บเงียบจริงๆ

ออฟไลน์ jani

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 20:33:30 »
โทรให้ครบเลยครับทุกศูนย์ ในกรุงเทพ แฟนผมนั่งโทรเป็นวัน และแล้วก็ได้สีแดงมา
เงินจองขอคืนได้ ของแถมได้น้อยหน่อย

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 10:03:29 »
ผมก็เพิ่งเจอเคสแบบนี้มาเหมือนกันครับ  

ของผมจองซิตี้สีน้ำตาลมาเมื่อเดือน ธ.ค.  แล้วมาได้รถตอนเดือน พ.ค. ที่ผ่านมาครับ

ก่อนหน้านี้เซลล์โทรมาขอให้เปลี่ยนสี่รถเหมือนกัน โดยอ้างโน่นอ้างนี้   แต่ผมไม่ยอมเปลี่ยน และสวนไปว่า เป็นไปไม่ได้หรอก
สุดท้ายจี้ไปเรื่อยๆ ก็ได้มาจนได้ครับ  
(สีน้ำตาลหายากกว่าสีแดงอีกนะครับ)

ปล. โปรดระวังความมักง่ายของเซลล์ด้วยยนะครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ PATTY

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 22:03:25 »
เท่าที่เราเคยจองรถมา ถ้าจองแล้ว นั่น = มี order ของเราที่โรงงานแล้วมิใช่หรือคะ
แล้วตอนนี้ เรายังเห็น City สีแดงที่เป็นป้ายแดงอยู่เลยค่ะ

อย่างไรก็ลองคุยกับ ผจก. ศูนย์ก่อนดีไหมคะ เพราะว่าเป็นความรับผิดชอบของเค้าที่ต้องทำตามใบจองลูกค้า

ถ้าเป็นไปได้ อยากให้คุณแม่ได้สีที่ต้องการค่ะ ซื้อแล้วทั้งทีคุณแม่คงไม่อยากมอง City สีแดงที่ไม่ใช่ของตัวเองหรอกค่ะ
 :)