ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความเห็น Camry 2.0G กับ X trail 2.0 E หรือ V  (อ่าน 7141 ครั้ง)

ออฟไลน์ padeenaja

• Newbie
  • *
สอบถามความเห็น Camry 2.0G กับ X trail 2.0 E หรือ V
« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 12:02:20 »
สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน เพิ่งสมัครและโพสครั้งแรก ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  ::)  รบกวนสอบถาม แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันครับ

ปัจจุบันขับ Civic FD 1.8 ปี 2007 เป็นคนขับรถไม่เร็ว ในเมืองไม่เกิน 80 ไปตจว 100-120 จังหวะแซงอาจจะเร่งถึง 140 หลังแซงพ้นแล้วจะลดความเร็วลงเหลือ 100-120 เท่าเดิม
ใช้รถ 10 ปีถึงเปลี่ยนคันใหม่ ส่วนตัวไม่มีปัญหากับอัตราเร่งของ civic ไม่ชอบแค่ความกระด้าง ตึงตัง เวลาเจอถนนไม่เรียบ คันใหม่เลยอยากได้แบบนุ่มๆหน่อย อัตราเร่งใกล้เคียง civic ก็ OK แล้วครับ
รบกวนปรึกษาทุกท่านเป็นข้อๆ ดังนี้
1. ระหว่าง camry กับ xtrail ตัวไหนน่าจะนุ่มกว่ากัน นั่งขับขี่ได้สบายกว่ากัน
2. ระหว่าง Xtrail 2WD (E) กับ 4WD (V) ตัวขับสองน่าจะอัตราเร่งและอัตราการกินน้ำมันดีกว่าใช่ไหมครับ มันดีกว่ามากไหมครับ
3. ขับในเมืองระหว่าง camry กับ xtrail ตัวไหนประหยัดน้ำมันกว่ากัน
4. ข้อสุดท้าย ศูนย์ nissan เป็นยังไงบ้างครับ ตัวรถมีอาการจุกจิกบ้างไหมครับ
    เคยใช้แต่ toyota กับ honda ไม่เคยใช้ยี่ห้ออื่นเลย

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
Re: สอบถามความเห็น Camry 2.0G กับ X trail 2.0 E หรือ V
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 12:37:34 »
1. ระหว่าง camry กับ xtrail ตัวไหนน่าจะนุ่มกว่ากัน นั่งขับขี่ได้สบายกว่ากัน

Camry นุ่ม นั่งสบายกว่า ทั้งเบาะ ทั้งช่วงล่าง
X-Trail ไม่เคยนั่งตอนรถวิ่งนะ โปร่งกว่า อเนกประสงค์กว่า มันคนล่ะฟิล
เลครูมพอๆกันทั้งหน้าและหลัง ถามหาความนุ่ม รถซีดานคันใหญ่ได้เปรียบแน่นอน

แคมรี่จะเร่งดีกว่า ช่วงล่างดีกว่า ขับทางไกลสบายๆ ตามสไตล์รถ D-Segment
แต่เจ้า X-Trail จะได้อารมณ์ทัศนวิสัยดี ขับทางแย่ๆได้ดีกว่าแคมรี่นิดหน่อย รถสูงกว่าหน่อยนึง

2. ระหว่าง Xtrail 2WD (E) กับ 4WD (V) ตัวขับสองน่าจะอัตราเร่งและอัตราการกินน้ำมันดีกว่าใช่ไหมครับ มันดีกว่ามากไหมครับ

แน่นอนครับ ถ้ากดเบาๆไม่น่าแตกต่าง ตัวขับหน้าน่าจะแรงพอๆกับ FD
ส่วนขับสี่ น่าจะอืดกว่า FD แต่ถ้ากดเร่งแซงหรือตีนต้น ผมว่า FD ดีกว่า
เรื่องประหยัด ไม่ต้องห่วงครับ ยังไงก็กินจุแน่นอน ขับสองจะประหยัดกว่านิดหน่อย

3. ขับในเมืองระหว่าง camry กับ xtrail ตัวไหนประหยัดน้ำมันกว่ากัน

น่าจะพอๆกันครับ ยังไงก็กินดุ กินโหด คงอยู่แถวๆ 7-8 โลลิตรครับ อยู่ที่ว่า เมืองขนาดไหน
รถผม 2.4 วันไหนเข้าเมือง สีลม สาทร มี 6 โลลิตรครับ

4. ข้อสุดท้าย ศูนย์ nissan เป็นยังไงบ้างครับ ตัวรถมีอาการจุกจิกบ้างไหมครับ
    เคยใช้แต่ toyota กับ honda ไม่เคยใช้ยี่ห้ออื่นเลย

แล้วแต่ดวงนะครับ... นิสสัน ผมว่าเป็นรองแค่โตโยต้า ฮอนด้า อิสุๆนะ

......

ถามแบบนี้ เอียงไปทางนิสสันนะครับ จริงๆถ้าชอบ ก็จัดเลยครับ
เห็นว่าใช้ 10 ปี จริงๆมันก็ใช้ได้ทั้งคู่ แคมรี่มีภาษีดีกว่าหน่อย

ถ้า 10 ปีนี้ยังขับแบบเดิม ไม่มีลูก ไม่มีคนมานั่งด้วยบ่อยๆ เอาแคมรี่ครับ
แต่ถ้าซื้อเผื่อๆ ขนจักรยาน ชอบออกทริป เผื่อมีลูก (สาวๆชอบรถ SUV) ก็เอา X-Trail ครับ

ออฟไลน์ peterW

• Sr. Member
Re: สอบถามความเห็น Camry 2.0G กับ X trail 2.0 E หรือ V
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 12:43:57 »
ถ้าเป็น choice แบบนี้ และ ต้องใช้รถนาน ผมเลือก  Xtrail 2.0 4WD (ถึงแม้ผมจะไม่เคยประทับใจรถนิสสันทั้งๆที่เคยใช้มาหลายรุ่น)

ส่วน Camry รถก็ดี แต่เครื่องใหม่เป็น ระบบเครื่องฉีดตรง 8 หัว ซึ่งระบบในเครื่องส่วนอื่นมันซับซ้อนกว่า หัวฉีดตรง 4 หัว กลัวว่ามันจะรวนหรือพัง เมื่อเก่า แล้ว อะไหล่ไม่ถูก (เอาแค่ หัวฉีด ก็ตัวละ 10,000 กว่าบาทแล้ว - ส่วนตอนรถยังใหม่ๆ เครื่องนี้ทั้งวิ่ง ทั้งประหยัดอยู่แล้ว)

เรื่องกินน้ำมัน  ต้องยกให้เครื่อง camry 2.0L ตัวใหม่ จะกินน้อยกว่า Xtrail  แต่ความแตกต่างไม่มากเกิน 1-2 โลต่อลิตร   โดยปกติ ถ้าขับ Camry ในเมือง แต่วิ่งยาวๆ ได้ รถติดนิดหน่อย  ก็ 10-11 กม/ลิตร  แต่ถ้ารถติดมากๆ ช่วงเย็นเลิกงาน ไม่มีถนนยิงยาวได้ ติดตลอดทาง ก็ลงไป 7-8 กิโลิตร  ส่วนวิ่งทางไกล  อันนี้ Camry เอาไปกิน วิ่งไปเรื่อยได้ 16 กม/ลิตร โดยเฉลี่ย ส่วน xtrail น่าจะอยู่ที่ 13-14 โลลิตร

รถ SUV ดูจะใช้ได้นานกว่า และ อเนกประสงค์กว่า รถ D-segment ที่ดูเก่าเร็ว เมื่อรุ่นใหม่มา

แถมคุณขับแต่รถเก๋ง ลองเปลี่ยนมาขับรถสูงดูซิ  บางทีติดใจไม่กลับไปขับรถเก๋งอีก  (จะได้รู้ว่า รถ SUV ทำไมฮิตจัง แล้วมันเข้ากับคุณไหม)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2015, 12:55:12 โดย peterW »

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 12:52:14 »
รถคนละประเภท และขึ้นกับการใช้งาน จริงๆครับ

ถ้าเน้นในเมืองทั่วไป นานๆ ออก ตจว ที ไม่ค่อยได้ขนของอะไรมาก Camry น่าจะเหมาะกว่านะครับ

ออฟไลน์ Smart

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 13:06:59 »
แต่ที่ผมเคยนั่งมาตั้ง 2 ตัว ผมกลับว่าช่วงล่าง X-trial มันนุ่มและสบายกว่า camry นะ... แต่ก็อย่างว่าเรื่องนุ่มแข็ง นั้นขึ้นอยู่ปัจเจกบุคคล ต้องลองเอง รับรู้ด้วยตัวเอง ...ส่วนเครื่อง X-trail ถ้าเป็น 2.0V เวลาออกตัวและเร่งแซงค่อนข้างอืดเพราะ lag time ค่อนข้างเยอะ ตัว 2.5V แน่นอนกว่า แต่ถ้าเอา 2.0V ไปติดกล่องจูนคันเร่งไฟฟ้า ก็จะดีขึ้นมาเยอะใช้ได้
ส่วนปัญหาจุกจิกนี่ลองเข้าไปหาข้อมูลใน X-Trail club เลยครับ มีให้เห็นมากมาย แต่ส่วนใหญ่ก็เป็น case เล็กๆ แบบแก้ไขกันได้ ยังไม่เห็น case ใหญ่
ศูนย์ Nissan ศูนย์ที่บริการดีๆ ช่างเก่งๆ ก็มีเยอะอยู่ แต่ควรเช็คกับเพื่อนๆ ก่อน จะได้ไม่หลงไปศูนย์ที่แย่ๆ
 8)

ออฟไลน์ jes191

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 13:35:40 »
ขับมาแล้วทั้งสองคัน ชอบทั้งคู่ครับ  เลือกที่ชอบเลยครับ
ถ้าอยากได้ two in one แนะนำ X trail เลยครับ วันที่ต้องซื้อต้นไม้ จ่ายตลาด ปั่นจักรยาน ย้ายของ ฯลฯ จะรู้สึก แฮปปี้มาก
แต่ถ้ายังชินกับรถเก๋ง ห่วงศูนย์บริการ  ก็ใช้แคมรี่ครับ
อีกอย่าง แนะนำให้สอบถามเรื่อง แคมเปญและส่วนลด ด้วยครับ ใช้เป็นปัจจัยประกอบการตัดสินใจ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 15:44:21 »
1. ถ้านุ่มสบายและการนั่งผมชอบ camry มากกว่าครับ

2. เป็นผมซื้อขับ2 แล้วติดราวหลังคาเอาให้สวยๆ ประหยัดกว่าขับ4นิดหน่อยครับแต่อัตราเร่งคงไม่ดีกว่ามากมาย แต่อย่าเอา2.5นะคับเพื่อนใช้อยุ่กินน้ำมันเกิน

3. camry ครับแต่ไม่น่าจะเกิน 1-1.5 กม/ลิตร

4.ไม่มีนะครับเท่าที่เห็น พอได้ เดี๋ยวนี้ศูนย์ใหม่ๆมี facilities ไม่แพ้ honda toyota เลยด้วย

ออฟไลน์ jajaboss

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 16:31:42 »
Xtrail ครับ ส่วนตัวผมไม่คิดว่า Camry ช่วยล่างดีกว่ามากมายครับ แต่ถ้าพูดถึงเรื่องความสะดวก Xtrail กินแน่นอน
ไม่ต้องห่วงเรื่องหลุมเท่า camry ขับแล้วไม่ต้องคิดมากเท่าโตโยต้า ตัวรถแรงพอๆกัน
แต่ที่ความเร็วต่ำ คันเร่งโตโยต้าเป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ คือแตะนิดเดียวรถพุ่ง เลยรู้สึกว่ารถมันแรง เป็นมันทุกรุ่นเลยทั้งแต่ออสยันแคมรี่
ส่วนนิสสันคันเร่งจะอืดทุกรุ่นครับ ต้องเหยียบลึกแรงถึงจะมาครับ ในเมืองตอนรถติดๆก็สบายๆ แตะคันเร่งแบบชิวๆไม่ต้องเกร็งมาก ไม่ต้องกลัวจะไปกระแทกใคร
แล้ว Xtrail ก็มี AVM ด้วย

ยังไงก็ลองขับดูครับ เพราะสุดท้ายแล้วคุณเป็นคนตัดสินใจครับ

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 18:00:40 »
แคมรี่ เคยแค่นั่น  เอ็กซ์ ใช้เฉพาะ t 31 แต่คิดว่าไม่ต่างกัน

1.  นุ่มพอ ๆ กัน  ผมให้ เอ็กซ์ นเหนือกกว่าเล็กน้อย  ไม่มีตึงตัง..ไม่ว่าทางดีหรือไม่ดี  รูดคลื่นได้ดีกว่า...
2.  ขับสองก็ต้องประหยัดกว่า...แน่ ๆครับ...แต่ขับ 4 เปลี่ยนโหมดมาขับ 2ได้นี่ครับ
3.  แคมรี่ ประหยัดกว่า ทั้งในเมืองและนอกเมือง ....
4.  0  นิสสัน  ใช้บริการง่ายกว่า  ไม่ต้องรอ  ว่างตอนไหน ไปถึง  มีที่ว่างให้ตลอด( 5 ปีที่ผ่านมา)  ช่าง ทำเป็นแค่บำรุงรักษาตามระยะเป็นส่วนมาก  หากปัญหายาก ๆ ไม่มั่นใจครับ

ออฟไลน์ veturilo

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 18:18:50 »
   --> ยังไม่เคยขับ Xtrail นะครับ เคยแต่ Camry ความเร็วต่ำไม่เกิน 100 นุ่มเงียบดี
         แต่ความเร็วสูง 140-160 ผมรู้สึกมันลอยๆหวิวๆนะครับ

--> คิดว่า Camry นะครับ Nissan ยังไม่เคยเห็นเครื่องไหนประหยัดน้ำมันเลย

--> ศูนย์ฯ Nissan ไม่เคยเข้า ซ่อมอู่นอกตลอด แต่ถ้าเป็นตัวรถล่ะก็
         ภายใน ในอายุรถที่เท่ากัน Toyota ทนไม้ทนมือพอๆกับ Honda
         แต่ Nissan เคยใช้ Cefiro หลายๆอย่างเปื่อยจนหลุดคามือ ไม่มั่นใจว่ารุ่นใหม่ๆจะทนไม้ทนมือมั้ย
         เครื่องยนต์ Toyota ทนสุดไม่เคยงอแง มีซีลรั่วบ้างตามรถอายุสิบปี
         Honda เคยเร่งไม่ค่อยขึ้นเพราะบ่าวาล์วสึกจนตั้งไม่ได้ต้องเปลี่ยน
         Nissan ถ้าเครื่องไม่เคยเจออะไรพิเศษ แต่ไดสตาร์ท 12 ปีเปลี่ยนไป 3 ตัว พังง่ายจัง
         เซ็งตอนบทอยากจะใช้แล้วมันสตาร์ทไม่ติดนี่แหละ...ไม่มั่นใจว่ารุ่นใหม่ๆจะทนมั้ย

ประมาณนี้ครับ ถ้าเน้นทนมือทนเท้าใช้ยาวๆผมเลือก Camry นะ
แต่ถ้าใช้ซัก 5-7 ปีแล้วขายซื้อใหม่ ผมเลือกจะลอง X-Trail นะครับ ตัวรถสวยดี อเนกประสงค์ด้วย

ออฟไลน์ puay

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 18:35:38 »
ไม่เคยใช้ ทั้ง 2 รุ่น แต่เคยใช้  Toyota มาตลอด และ ตอนนี้ ก็ใช้  nissan  อยู่ 2 คัน ขอตอบ เฉพาะข้อ 4  ว่า    เท่าที่ เคยลองเข้าบริการ ศูนย์ nissan มา 4 ศูนย์  ศูนย์ nissan  ดีไม่แพ้ Toyota ครับ การให้บริการ ดีใกล้เคียงกันเกือบทุกๆด้าน  ไม่น่าห่วงเลยครับ
   แต่ถ้าให้ช่วยเลือก ขอเลือก x trail V ครับ
1. อเนกประสงค์กว่า
2. รถใหม่กว่า กว่าจะเปลี่ยนรุ่น  อย่างน้อย 2 ปี
3. Camry ดูบางมุม คล้าย altis มาก
4. ได้ขับ 4 wd

ออฟไลน์ eaksuchart

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 18:58:46 »
ช่วยเลือกครับ
2.0V เป็นคำตอบครับ
เอนกประสงค์กว่ากัน ช่วงล่างผมว่าดีกว่า
แต่ออฟชั่นดีกว่ามากครับ

ออก Camry2.0G มันไม่จบแน่ครับ ความคิดส่วนตัวนะ
Camry 2.0G = 1,319,000
X trial  2.0V = 1,337,000 (ตอนนี้ส่วนลด40,000)

ออฟไลน์ ktonja

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 19:30:05 »
เอา X-Trail 2.0 รุ่น V คุ้มกว่า ตอนนี้ใช้อยู่ชอบๆ

สิ่งที่ได้เพิ่มจากรุ่น E (ต่างกัน 79,000)

-ระบบขับเคลื่อน 4 ล้อ
-ประตูท้ายไฟฟ้าเปิดปิดอัตโนมัติ
-จอ 7" touch screen with Nissan Connect system
-Hill Start Assist (HSA) and Hill Descent Control (HDC)

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 20:22:39 »
ผมใช้นิสสันมานาน ศูนย์สู้ โต ฮอน อีสุ ไม่ได้แน่นอนครับ แต่ก็ไม่เหมือนยี่ห้อดังๆ (ทางร้าย) ในเว็บพันดริฟต์

ออฟไลน์ chinjung

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 21:12:57 »
Camry เป็นคำตอบสุดท้าย

ออฟไลน์ peterW

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 21:22:57 »
Camry เป็นคำตอบสุดท้าย

ครับ แต่อีก 1.5 - ไม่ถึง 2 ปี ก็จะตกรุ่นแล้วนะคับ  พอรุ่นใหม่มา สวยกว่าเยอะมาก  ก็เสียดายอีก ถ้า จยกท รับได้ ก็เลือกได้
ส่วน x-trail ยังต้องมี MC โฉมนี้ยังไปต่อได้  เทห์ได้นานกว่า คุ้มๆ ถ้ามันไม่งองแง
จริงๆ ชอบโต มากกว่า ใช้แล้วไม่เคยมีปัญหาหนัก แต่เคสนี้ ผมให้ นิสสัน x-trail
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2015, 21:49:05 โดย peterW »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 22:39:03 »
ได้ขับมาแต่ Camry 2.0G D4S ฟินระดับนึง
อัตราเร่งก็ดีกว่าที่ผมคิด นิ่ง นิ่ม เงียบ (ที่ความเร็วไม่เกิน 120)
เบาะนั่งสบายทั้งหน้าและหลัง แถมเบาะหลังนั่งสบายที่สุดใน D-Seg

พูดถึงเรื่องศูนย์ คันเก่าผม Sunny Neo คัน ปจบ ผม Altis 2010
จาก ปสก ผมว่าศูนย์ Nissan ยังตามหลัง Toyota Honda อยู่นิดหน่อยครับ
ถึงหน้าโชว์รูมจะใหญ่โตอลังการณ์ไม่แพ้กัน แต่พอใช้บริการแล้ว
มันยังเทียบกับ 2 จ้าวตลาดรถยนต์นั่งไม่ได้จริงๆ (ล่าสุดที่ผมใช้บริการศูนย์ Nissan คือ 5 ปีที่แล้วนะครับ ถือว่าเล่าให้ฟังเฉยๆ หวังว่าตอนนี้คงดีขึ้นแล้วมั้ง)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 23:29:03 »
X-trail V อีกเสียงครับ

หรูได้ ลุยได้ ศูนยบริการก็จัดอยู่ในเกณฑ์พอไปวัดไปวาได้ไม่ขี้เหร่อะไร
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2015, 00:02:19 »
ผมไม่เคยลองXtrail ตอบให้ไม่ได้ครับ ชอบคันไหนมากกว่าคันนั้นไปเลย
เป็นผมขอเลือกCamry เพราะชอบทรงรถเก๋งมากกว่าแค่นั้นแหละครับ
แต่ถ้าจะเล่นXtrail 2.0Vขับสี่ไปเลย

ออฟไลน์ P233

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2015, 02:22:49 »
X-trail V ยิ่งใช้ยิ่งถูกใจ โปร่ง และนั่งสบายครับ

ออฟไลน์ bubibubo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2015, 08:42:50 »
Choice เหมือนผมเมื่อ 5 เดือนก่อนเลยครับ ตอนนี้จัด Camry Mc มาแล้วไม่ผิดหวัง ภรรยากับลูกนั่งหลังสบายมาก กว้างขวาง นุ่ม

ผมเคยใช้ Nissan มาก่อน เข้ามา 3 ศูนย์ ไม่ประทับใจสักกะศูนย์เลย พูดจริงๆนะครับ

ออฟไลน์ gamaga

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2015, 09:00:46 »
ตอบได้บางข้อครับ

เรื่องศูนย์นิสสัน จากที่ใช้บริการมา 15 ปี  ผมว่า ไม่ดีไม่แย่  แต่ดีตรงไม่ตรงรอ คิว นาน แทบวิ่งเข้าไปซ่อมได้เลย

ตอนแรกผมเทียบ X trail กับ L33 ได้ลองขับทั้งคู่ เทียบกันหลายๆด้าน ผมชอบเที่ยวแบบลุยได้นิดหน่อย สุดท้ายผมได้ X trail กลับบ้านครับ

ใช้มาราว 5 เดือน ก็ยังไม่เจอ ปัญหาอะไร ครับ

ออฟไลน์ padeenaja

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2015, 09:05:29 »
ขอบพระคุณทุกๆความคิดเห็น แต่ก็ยอมรับว่าตัดสินใจได้ยากจริงๆ

ออฟไลน์ SuperLeggera

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2015, 09:58:25 »
ถ้าเน้นขนของเยอะๆก็ต้องนิสสันล่ะครับ แต่คิดว่าเคยขับซีวิคน่าจะไปแคมรี่ดีกว่าครับ ออก ตจว.ด้วยแล้วขับ+แซงสบายกว่าครับ 8)
CAMRY ม้า 167 ตัว น้ำหนัก 1,480 กก.
X-Trail ม้า 144 ตัว น้ำหนัก 1,530 กก.

ออฟไลน์ sam99

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2015, 13:24:22 »
ผมใช้ x trail2.0อยู่ครับ อัตรตราเร่งx trail 2.0กับความประหยัดดีนะครับ พี่จิมมี่ยังบอกเลยว่าอัตรเร่งและความประหยัดขี่ๆกับcx5 2.0ด้วยซ้ำhttp://community.headlightmag.com/index.php?topic=45875.msg774588#msg774588 ที่สำคัญเบาะคนขับและเบาะแถวสอง การเก็บเสียงก็ดีนะครับ ว่างๆไปลองขับทั้งสองตัวก่อนชอบอันไหนก็จัดเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2015, 13:37:58 โดย sam99 »

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2015, 16:52:57 »
ความนุ่มสบายไม่น่าจะต่างกันมาก แต่ถ้าเอารถ 2 ประเภทนี้มาเปรียบเทียบกันผมว่าอยู่ที่การใช้งานเลยครับ