ผู้เขียน หัวข้อ: ลุง(ญาติ)จะซื้อรถใหม่ มีคันใหนบ้างที่มีช่องแช่เย็นบ้างครับ  (อ่าน 6439 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
รถเดิมคือcrown ปีใหนไม่รู้แต่เก่าพอสมควร จะเปลี่ยนคันใหม่มีงบไม่เกิน5ล้าน ถามแล้วว่าความต้องการคือแบบใหน ได้คำตอบดังนี้ครับ
1.อยากได้ช่องแช่เย็นที่เย็นจริงไม่ใช่ช่องแช่เย็นแบบoptra เพราะของcrownมันเป็นเหมือนตู้เย็นที่แช่แล้วเย็นจริง รวมถึงมีขนาดที่ใหญ่พอสมควร
2.ไม่เกี่ยงแบรนด์ อะไรก็ได้ ซื้อแล้วใช้เกิน10ปี
3.รถเก๋งเท่านั้น ขอแบบนั่งได้4คนสบายๆ เพราะมีแค่ลุง(ญาติ)และลูกอีก3คนเท่านั้น ลูกอายุ6ปี 4ปี 2ปี
4.ราคาไม่เกิน5ล้าน ค่าซ่อมไม่สน วันนึงขับไม่เกิน40กิโล ไปกลับบ้าน,ที่ทำงานและโรงเรียนลูก
5.ไม่ขับเร็ว ขับไม่เกิน80ในเมือง นอกเมืองนานๆทีแต่เคยนั่งไปกับญาติก็ขับไม่เกิน100
*ข้อสำคัญคือข้อ1ครับ เพราะลูกชอบช่องแช่มาก ไว้แช่ช็อกโกแลตและนมกล่อง

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
มือหนึ่งนึกไม่ออก
มือสองนั้นนอกจาก Optra แล้วยังมี CR-V MC G2 ครับ
(แต่เป็น SUV นะครับ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

civicferio

• บุคคลทั่วไป
เอ่อ..... รุ่นที่มีช่องเก็บความเย็น ถ้าแบบตู้เย็นจ๋านี่หายากนะคะ เพราะหลังๆ จะใช้ ลมแอร์มาเป่า  อย่าง
ออฟตร้า ซะมากกว่าค่ะ

ออฟไลน์ prai

ถ้าจะเอาตู้เย็นในรถจริงๆ ส่วนมากจะเห็นเป็น SUV ซะมากกว่า และเป็น SUV(นำเข้า) ที่แพงกว่า 5 ล้านบาทด้วย
ไม่แน่ใจว่า Crown รุ่นปัจจุบันมีหรือป่าวลองไปศึกษาดู
แต่ผมว่า ซื้อตู้เย็นเล็กๆ ใส่ในรถไปเลยหมดเรื่อง แล้วจะเอาคันไหนก็เอา

ออฟไลน์ Pluem_411

ตั้งแต่ S500L - S65 Amg  แต่มีใน UK เท่านั้น แล้วมันเป็นอุปกรณ์เสริมอีก
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ udis

แนะนำซื้อตู้เย็นติดรถยนต์ขนาดเล็กหนักแค่ 2 กิโลกรัม ราคาไม่ถึงพันบาท
ใส่น้ำอัดลมได้ 6 กระป๋อง ไม่ต้องซื้อรถใหม่ด้วยครับ

อยากสวยๆ สั่งทำคอนโซลใหม่สวยๆเนียน พร้อมเอาตู้เย็นใส่ลงคอนโซลไปน่าจะเกิน 5 หมื่นบาทครับ
 ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2011, 20:58:44 โดย udis »

ออฟไลน์ Ohmmypp

S Class ครับ  S280 W140 ที่บ้านผมยังมีเลย อยู่กลางเบาะหลัง  ผมว่ารุ่นหลังจากนั้นมาก็น่าจะมีนะครับ ลองหาดู เพราะคาดว่า 140 คงจะเก่าไปหน่อย
JC TU #54

ออฟไลน์ neung23

7 Series E66

แต่ไม่แน่ใจจะเป็นออพชั่นรึปล่าวนะคับ...แต่เคยเจอมาจอดซ่อมตู้เย็นเสียที่อู่เดียวกับผม  ;D
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Fly to dream

รอนู้นครับ Ranger & BT-50 ใหม่ มีแน่ๆ  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Gamo

รถผมมีครับ ไว้ว่างๆ จะถ่ายรูปมาให้ดู เผื่อเข้าตากรรมการ  ;)

ออฟไลน์ WTF

เอากระบะสี่ประตูไปติดตั้งตู้แช่เย็นด้านหลังเหมือนพวกรถส่งไอติม รับรอง ลูกๆของลุงจะเฮเลย ไม่ถึง5ล้านด้วย แต่เอ ลืมไป มันไม่ใช่เก๋งนี่สิ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2011, 16:40:07 โดย WTF »

เอารูปมาฝากครับ เป็นรถ Benz W221 นะครับ

อันนี้เป็นรูปตู้เย็นจากกระโปรงท้าย พอกะขนาดได้นะครับ

อีกรูปเป็นด้านใน ช่องใส่จะอยู่ระหว่างที่ท้าวแขนกลางนะครับ จริงๆ มีที่ปิดอีกชึ้นนึง ถ้าปิดที่ปิดจะมองแทบไม่รู้เลยว่ามีตู้เย็นอยู่ เผื่อใครจะเอาไว้ใส่เงิน  :D มีปุ่มเปิดปิด และ ปรับความเย็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2011, 17:16:48 โดย Gamo »

อันเป็นรูปตอนเปิด ขนาดเล็กกว่าตู้พอตัว แต่ก็ใช้งานได้ดีครับ เย็นดีพอตัว วันก่อนโน้น เลิกเรียนก็ยังขับรถไปสวนผึ้งกับเพื่อน ออกจากกทม ตอนบ่ายๆ แวะซื้อน้ำจาก 7-11 แช่ไป ไปถึงนั่นค่ำๆ น้ำเย็นเจี๊ยบเลยครับ ดีที่เบาะหลังปรับเอนได้ และรถมีหลังคา pano นั่งๆ นอน ดูดาวไปกินน้ำไปด้วย ได้บรรยากาศดีไปอีกแบบครับ แค่งานเดียวก็คุ้มกับราคาที่ต้องจ่ายเพิ่มแล้วครับ  8)

ก็หวังว่าจะมีประโยชน์กับจขกท นะครับ ปรกติผมใช้รถคันนี้ในเมือง ไม่ค่อยได้ใช้ช่องแช่หรอกครับ ตอนจะซื้อยังคิดหนักว่าจะเอาดีรึเปล่า ใช้รถมาสองเดือนแล้วเพิ่งได้ใช้ไปครั้งเดียว ปรกติแล้วเป็นคนขับรถเองด้วย แช่ไว้แล้วหยิบลำบาก ถ้ามีคนขับรถ หรือมีคนนั่งหลังบ่อยๆ น่าจะมีประโยชน์กว่าครับ

ถ้าไปตจว มักจะใช้อีกคัน แต่คันนั้นไม่มีช่องแช่  :-X เลยใช้แวะซื้อตาม 7-11 ไปเรื่อยครับ เดี๋ยวนี้ไปไหนก็หา 7-11 ง่ายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2011, 17:26:05 โดย Gamo »

ออฟไลน์ gundam126

ขอบคุณมากครับ