ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ยางแบบในรูป ยังสามารถใช้ต่อได้มั้ย ยังใหม่ๆอยู่  (อ่าน 3767 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
สอบถามครับ BS T005A สัปดาห์ยาง 05/18
ยางเพิ่งเริ่มใช้จริง 10/7/61 ใช้ไปแค่ 28,000กิโลเมตร
แล้วก็ถอดแม็ก+ยางชุดนี้เก็บไว้ในห้องเก็บของ 5เดือน
ใส่แม็ก+ยางใหม่แทน แต่3วันที่แล้วเอากลับมาใส่ใหม่
เพราะขายแม็ก+ยาง ชุดใหม่ไปแล้ว เพิ่งมาสังเกตุ
ขอบยางมันเป็นแบบนี้เฉพาะขอบด้านนอก ขอบด้านในไม่เป็นไร
ตรงอื่น ก็ไม่มีแตกลายงาเลยนะ
อันตรายมั้ยเนี่ย ^_^ ดอกยางยังเหลือเพียบบบเลย ใหม่กริ๊บ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ใช้ได้ หมั่นดู. แตกมากว่านี้ค่อยเปลี่ยน

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

อีกนานครับ

ออฟไลน์ Thanyanon

• Full Member
ใช้ได้ครับ ปกติใช้ได้ 5-6หมื่นกิโลถึงจะเปลี่ยนครับ  ผมเคยใช้ถึง7หมื่นโล ก็ไม่มีปัญหาครับ ขึ้นอยู่กับสภาพยางด้วยครับ

ออฟไลน์ tom46

จะเป็น รอย จากการจี้ล้อหรือเปล่าครับ

ผมเองก็มีเจอคล้ายๆแบบนี้เหมือนกัน เหมือนกับว่าคนจี้ล้อเขาจะยังไม่ชำนาญในเรื่องการจี้ล้อ เวลาเขาเอาเครื่องจี้ จี้กับล้อจะเอาเครื่องเข้าไปไม่เยอะพอ เครื่องเลยมาปั่นที่แก้มยางไปด้วย
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ Nott1959

• Sr. Member
ขอผมก็เป็นแบบนี้เลยครับพอยางอายุเริ่มมาก ยืนยันว่าใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ bingoman

ถ้าเป็นผม  ผมไม่ใช้ครับ

ปล. ผมเป็นคนใช้ยางนานนะ  ใช้จนมันลื่นหรือดอกแทบไม่มี  แตกลายงาที่หน้ายางก็ใช้ต่อ ถ้ายังขับดี  แต่ร้าวตรงไหล่ๆ กึ่งแก้มยาง ผมไม่เอาด้วยครับ

ของผม
-ใช้ S001 มา 5 ปีกว่า 7x,xxx กิโล
-ใช้ Goodyear Excellence 3 ปี 7x,xxx กิโล

โดยส่วนตัว กลัวเกิดเหตุการณ์แบบในรูป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2019, 20:45:24 โดย bingoman »

ออฟไลน์ PAN

ลองเอาเล็บจิ้มดูครับ ถ้ามันแข็งประมาณว่ากดพื้นกระเบื้องยาง เปลี่ยนเลยครับ