ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณที่ช่วยผมตัดสินใจกับงานรถยนตร์ครับ  (อ่าน 2783 ครั้ง)

ออฟไลน์ Erosio

• Newbie
  • *
ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นที่ตอบมาครับ สรุปได้ตอบตกลง เข้าไปร่วม ทำงานกับ รถค่ายยุโรป benz ครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2014, 09:10:43 โดย Erosio »

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
เปลี่ยนเลยครับ

สิ่งที่คุณกลัว คือ การพัฒนาตัวเอง

ถ้าคุณอยู่ใน comfort zone ตลอด มันก็ไม่มีการก้าวหน้า

ทำญี่ปุ่นมาก่อนแล้ว พื้นฐาน วิชา ติดไม้ติดมือมาคงพอสมควร ไม่ยากอย่างที่คิดหรอกครับ คนเราต้องพัฒนา เรียนร้ไปเรือ่ยๆ

ออฟไลน์ iceice99

• Full Member
ขนาด เกมส์ยังมี เลเวลขึ้น กะเปลี่ยนด่านที่ยากขึ้นเลยครับ

ลองอะไรใหม่ๆ ให้ชีวิตเราดีกว่า  ดีกว่าอยู่เฉยๆ

ออฟไลน์ CNX

จะออกไปแตะขอบฟ้า แต่กลัวว่าภรรยาไม่ให้ไป(หรือครับ)?

ความกลัวคือสิ่งที่เราสร้างมันขึ้นมา เอาชนะมันให้ได้ครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ Ruksadindan

ยุโรป ประเทศไหน ค่ายไหนล่ะครับ ถ้าสาบ สโกดะ อะไรพวกนี้ก็อาจเริ่มต้นกันยากหน่อย
แต่ถ้าวิเคราะห์แล้วมีความเป็นไปได้ที่จะเติบโตดี ก็ไปเถอะ

ออฟไลน์ Monn

เลือกอันที่จะก้าวหน้าได้มากกว่าครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ focus2012

• Sr. Member
อยู่ที่ตัวเองแล้วครับงานนี้ อยากพัฒนาตัวเองแบบไม่หยุดอยู่กะที่ไปเรื่อยๆ หรือว่าอยากอยู่กับที่เพียงพอกับงานที่ทำ อันนี้ต้องแล้วแต่ท่านละครับ

ออฟไลน์ Thor.1

• Sr. Member

ดูที่ๆจะไปครับว่าจะก้าวหน้าไปได้แค่ไหน   ไม่ควรเป็นแบรนด์ที่เงียบมากไป

ขอยืมท่อนนึงในเพลงของน้าหมูพงษ์เทพมาหน่อย   " ไปเพื่อจะหลุดพ้น หรือตั้งใจไปเหงา " ............
:)

• Newbie
  • *
รถยุโรป ใบพัดสามแฉก ครับ ที่ทำงานใหม่ ก็เลยอยากได้ข้อคิดจากเว็ปดีๆที่นี้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เซลส์ BMW การแข่งขันสูง
แต่ถ้า ซื่อสัตย์ และจริงใจกับลูกค้า อยู่กินได้ยาวๆ ตั้งตัวได้เลยครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณพี่จิมมี่ ครับ