ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ audi Q3 2.0 TSI quatto ครับ ขอเพื่อนๆ แชร์ เป็นแนวทางครับ  (อ่าน 4501 ครั้ง)

ออฟไลน์ bump_F10_525d

• Full Member
สนใจ audi Q3 2.0 TSI quatto ครับ ขอเพื่อนๆ แชร์ เป็นแนวทางครับ spec.  ถือว่าโอเค
เห็นราคา ลดลงมาเยอะ ในรุ่น ธรรมดา 2.3 ล้าน ส่วน s line 2.9 ล้านไม่ทราบว่า ต่างกันยังไงบ้าง  อยู่ต่างจังหวัด แถบๆ อีสานเหนือ เหมาะมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ferero000

ผมว่ามันจะดูแลรักษาลำบากน่ะครับ ถ้าอยู่ต่างจังหวัด ถ้าไม่รีบผมเสนอ Lexus NX ไว้เป็นอีกทางเลือกครับ เพราะราคาน่าจะใกล้เคียงกัน แต่เข้าไทยเมื่อไรอันนี้ผมก็ไม่แน่ใจ แฮ่ๆ  ;D

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ผมว่ามันจะดูแลรักษาลำบากน่ะครับ ถ้าอยู่ต่างจังหวัด ถ้าไม่รีบผมเสนอ Lexus NX ไว้เป็นอีกทางเลือกครับ เพราะราคาน่าจะใกล้เคียงกัน แต่เข้าไทยเมื่อไรอันนี้ผมก็ไม่แน่ใจ แฮ่ๆ  ;D

รอ ดู NX ก็ดีเช่นกันครับ ภาพจริงออกมาแล้ว สวนเด่น ฉีกแนว ได้ดี

ออฟไลน์ TorTy

จะบอกเหมือนกันว่ารอดู lexus NX ด้วยครับได้รถใหญ่ขึ้นมาอีกนิดด้วยไซส์ X3 Q5 ครับ

อันนี้แถมครับ RC Coupe ชอบโฆษณาอันนี้มากๆ

ออฟไลน์ templeboy

NX น่าสนใจครับ แต่เชื่อว่าตัวต่ำสุดราคาคงเฉียดกับตัว S-line ของ Q3

และตัว F-sport คงไปเฉียด 4 ล้านแน่ๆ....ตามสูตร Lexus ตั้งราคาไม่แคร์สื่อ

ถ้าไม่รีบ....รอดูครับ

แต่ถ้ารอไม่ไหว....ผมเชื่อว่า Q3 เป็นรถที่น่าใช้คันนึง อ้างอิงจากรีวิวเมืองนอกนะ

แต่สิ่งที่น่าห่วง มันไม่ใช่ตัวรถหรอก...หึหึ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ popo

• Sr. Member
FYI
audi Q3 warranty 2ปี ไม่จำกัดระยะทาง
              เยอรมันมาดำเนินการเอง
             ให้ยนตกิจ ทำเรี่องเอกสาร
ตึกเก่ายนตกิจพระราม9(ปัจจุบัน)ไม่ใช้ ไปสร้างใหม่อยู่เเถว
ศูนย์วัฒนธรรม มีเเผนเปิดศูนย์ตามหัวเมืองใหญ่
          อยู่ระหว่างการพิจารณา warranty
        ตั้งใจไปดู Q3 Tdi(เครื่องเดียวกับ Q5)
             เเต่ A4ได้ใจไปด้วยวัสดุดีกว่า
ทุกอย่างเเค่คำบอกกล่าว รอผลประชุม warranty เเละ ศูนย์
ให้นิ่งก่อน หรือใครทราบผลเเ้ล้ว โปรดเเบ่งปัน

น้อง sale บอกว่านำเข้าจากเยอรมัน spec ให้ใช้กับเมืองร้อน

ออฟไลน์ bmwmania

lexus บ้านเรากั๊ก option กะเรื่องราคาที่สูงเกินควร จริงๆ

ออฟไลน์ HLRx

ความเห็นส่วนตัว ผมว่า Lexas รุ่นใหม่ๆ มันดูลิเกไปหน่อย ดูเยอะไปนิด จนไม่น่าสนใจ

ผมเข้าใจถูกหรือไม่ ว่า spec. แรง ระดับ A 250 Amg แต่ได้ ขับ 4 ราคาก็ไม่แรง มาก ท่านอื่นมีความเห็นว่าไงครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

ถ้าคิดจะคบAudi อยากให้รอปีหน้าครับ

คิดว่าจะมีดีลเลอที่ไม่ใช่ยนตรกิจเปิดเพิ่มแน่นอน อีกอย่างคือความชัดเจนเรื่องประกันและเป็นบริษัทแม่เข้ามาดูเอง เดาว่าอาจมีติดขัดบ้างในช่วงเริ่มแต่ที่อยากรู้คือเค้าจะแก้ได้หรือป่าว ส่วนตัวตอนนี้เล็งq5ไว้แต่ไม่รีบ เลยรอดูหลังการเปลี่ยนแปลงครับ

ถ้าเทียบA250 กับ Q3 ผมว่าQ3ได้คุ้มกว่านั่งสบาย เครื่องแรง และที่สำคัญที่คนอยากได้คือขับ4ครับ

ถ้าคิดจะคบAudi อยากให้รอปีหน้าครับ

คิดว่าจะมีดีลเลอที่ไม่ใช่ยนตรกิจเปิดเพิ่มแน่นอน อีกอย่างคือความชัดเจนเรื่องประกันและเป็นบริษัทแม่เข้ามาดูเอง เดาว่าอาจมีติดขัดบ้างในช่วงเริ่มแต่ที่อยากรู้คือเค้าจะแก้ได้หรือป่าว ส่วนตัวตอนนี้เล็งq5ไว้แต่ไม่รีบ เลยรอดูหลังการเปลี่ยนแปลงครับ

ถ้าเทียบA250 กับ Q3 ผมว่าQ3ได้คุ้มกว่านั่งสบาย เครื่องแรง และที่สำคัญที่คนอยากได้คือขับ4ครับ

นั่นสิครับ ยังไงก็ขอบคุณมาก ๆ ครับ