ผู้เขียน หัวข้อ: รู้ไม๊ครับ ผมโดนตำรวจ ตรวจ แต่ไม่มีอะไรแปลกใจ เท่า....  (อ่าน 7052 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
วันก่อน ผมขับผ่านด่านตรวจครับ เค้าให้ผมจอด เพื่อขอตรวจรถ เค้าขอให้ผมเปิดเก๊ะหน้ารถ

แล้วก็เปิดช่องเก็บของตรงกลาง ก็ไม่มีอะไรผิดปกติครับ แล้วจู่ๆ เค้าขอตรวจสิ่งๆ หนึ่งครับ

รู้ไม๊ครับอะไร เค้าผมตรวจกระเป๋าตัง เห้ยยยย ผมงงเลยครับ ตั้งขับรถมาพึ่งจะเคยเจอ

งงกันเลยทีเดียวทั้งผมและแฟน 5555 แถมยังบอกด้วยนะ ไม่เอาตังหรอกครับ 5555555

อยากรู้นัก กรูจะเอาอะไรไปซ่อนในน้านนนนน โถ่จ่าครับ กระเป๋าแบ๊นแบน -*-

พี่น้องเคยเจออะไรแปลกๆ แบบนี้บ้างไม๊ครับ

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
1.มันมีพวกซ่อนยาเสพย์ติดไว้ในนั้นก็มีหนะครับ
2.บางที พวกจะเล่นหยิบตังค์จากกระเป๋าเราออกไปดื้อ ต่อหน้า
และจริงๆแล้ว เรามีสิทธิ์ ไม่ให้ตรวจ เว้นแต่ว่า จะหยิบออกมาให้เจ้าหน้าที่ดู
หยิบเงืนสด ล้วงสดๆ ส่งให้แฟน แล้ว ก็ค่อยส่งกระเป๋า เปล่าๆ ให้เจ้าหน้าที่เขาดู

ออฟไลน์ Nioka

ผมหนักกว่า

เคยโดนตำรวจทางหลวงเรียก - -"

เนื่องจากโทรแล้วขับอันนี้ผมผิดจริง และไม่ได้พกเงินไปมีแค่ 80กว่าบาทค่าทางด่วน

ค่าปรับ 500- -" ก็เลยขอใบสั่งมา แต่ก่อนจาก

วันนั้นผมได้นำเสื้อทำบุญ บ้านเด็กพิการซ้ำซ้อนไปด้วย

ก็เลยขอพี่หนวดว่า พี่ช่วย อุดหนุนเสื้อทำบุญผมหน่อย

150 เอง พี่หนวด ควักกระเป๋าตังค์ออกมาทันทีพร้อมกางให้ดูว่า มี ตังอยู่ 50 บาท

ผมละอนาจตัวเองจริงๆ ไปขอพี่เค้าช่วยทำบุญ - -"

ออฟไลน์ Ruksadindan

เงินอยู่ครบนะครับ

ออฟไลน์ udis

เคยโดนตรวจเมื่อนานมาแล้วตอนตี 3 ในกรุงเทพ
ตรวจกระเป๋าเงินเหมือนกันครับ
ค้นรถทั้งครับ(รถเพื่อน) ไม่มีอะไรเค้าก็ปล่อยผ่านไปครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
เงินอยู่ครบนะครับ
ครบครับ ผมไม่ละสายตาจากกระเป๋าเลย
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมหนักกว่า

เนื่องจากโทรแล้วขับอันนี้ผมผิดจริง และไม่ได้พกเงินไปมีแค่ 80กว่าบาทค่าทางด่วน

ค่าปรับ 500- -" ก็เลยขอใบสั่งมา แต่ก่อนจาก

วันนั้นผมได้นำเสื้อทำบุญ บ้านเด็กพิการซ้ำซ้อนไปด้วย

ก็เลยขอพี่หนวดว่า พี่ช่วย อุดหนุนเสื้อทำบุญผมหน่อย

150 เอง พี่หนวด ควักกระเป๋าตังค์ออกมาทันทีพร้อมกางให้ดูว่า มี ตังอยู่ 50 บาท

ผมละอนาจตัวเองจริงๆ ไปขอพี่เค้าช่วยทำบุญ - -"

ฮามาก!!! แรงนะเนี่ย เอิ๊กๆๆ

ออฟไลน์ LimitedEdition

รถผมตกแต่งมาระดับนึง
วิ่งผ่านด่านที่ไหน โดยเฉพาะด่านบนทางด่วน โดนเรียกเข้าข้างทางเกือบจะประจำครับ

จนท.ตำรวจ เดินวนรอบรถอยู่สี่ห้ารอบ ก็หาอะไรผิดไม่ได้
เพราะท่อไอเสียก็อันเล็กตามปกติ ไม่สะดุดตา (มีพี่ในคลับเคยใช้ Fujitsubo มีมาตรฐาน JASMA แต่มันบอกไม่ได้ ต้อง มอก. เท่านั้น เลยโดนปรับ กูล่ะกลุ้ม)
เครื่องเปลี่ยนมา ก็แจ้งลงเล่มเรียบร้อย เสียภาษีถูกต้องตามพิกัด

สุดท้าย ท่านเดินมาบอกว่ากรอบป้ายทะเบียนแบบพลาสติกกันน้ำ ต้องห้ามมีขีดขั้นกลางระหว่างตัวเลขทะเบียนกับคำว่า กรุงเทพมหานคร เลยจะปรับ (ผมทำแบบขนาดปกตินะครับ ไม่ได้ตัดยาว) ก็เลยเดือดร้อนต้องวิ่งหาป้ายทะเบียนเปล่าใน สน. แล้วมาเทียบให้เห็นว่า ป้าย (กรู) ปกตินะเว้ย คุยกับสารวัตรเลยได้ปล่อยผ่านไป

จะเอาให้ได้ล่ะนะ แหม..

ออฟไลน์ Chris Evn

ผมหนักกว่า

งั้นต้องพกซองผ้าป่าติดตัวไว้แล้ว 555+  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 2k

ถ้าโดนเรียกเมื่อไหร่แม้แต่ยางขอบใหญ่แก้มยางเตี้ยก็จะเอาแหละครับจะเอาเงินสักอย่าง คนที่ซื้อ TYPE R, RS ,RX8 คงจะโดนเรียกกันเกรียวเพราะตบแต่งให้มาตั้งแต่โรงงานแล้ว เมื่อก่อนสังคมไทยเชื่อใจและรักตำรวจแต่สมัยนี้เห็นตำรวจเรียกแล้วเหมือนเจอโจร อาจจะหนักกว่าโจรด้วยที่ไม่ให้ไม่ได้ต่อสู้ขัดแย้งก็ผิดกฏหมาย ยุคพระศรีอารยะเมื่อไหร่จะมาถึงสักทีว๊า!!!!!   :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
เป็นผม ถ้าจะค้นกระเป๋าตังค์ ไม่ให้ครับ เปิดให้ดูอย่างเดียว ถ้าจะค้นรถ ผมจะให้เขาค้นแค่คนเดียวและหยิบมือถือมาถ่ายคลิปเลยครับ ป้องกันการยัดยาเสพติดครับ ให้รู้กันไปครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เพราะท่อไอเสียก็อันเล็กตามปกติ ไม่สะดุดตา (มีพี่ในคลับเคยใช้ Fujitsubo มีมาตรฐาน JASMA แต่มันบอกไม่ได้ ต้อง มอก. เท่านั้น เลยโดนปรับ กูล่ะกลุ้ม)

แหม่ มันช่าง ง่าว จริงๆครับพี่เนย ถามหน่อยในเมกาเจอบ้าๆแบบนี้ไหม? ไม่หรอกมั้งงั้นท่อแต่งที่ไหนได้ มอก. ของไทยบ้างอ่ะครับ
แต่ผมเคยโดนเรียก (ตอนนั้นใส่ท่อ nitto แล้ว) ยัดข้อหาไถเงินครั้งนึง กับผิดบัสเลนจริงครั้งนึง ยืนอยู่ข้างหลังรถ เขาก็ไม่ว่าอะไรครับ

ออฟไลน์ Vonbin

• Jr. Member
  • **
ผมไม่แปลกใจ ครับ ผมก็เคยโดน เค้าบอกขอตรวจเป๋าตังค์ด้วย ผมยืนให้เค้าเค้าก็เปิดดูดึงบัตรอะไรในช่องออกมาหมดเลย แต่ว่ายืนเปิดต่อหน้าผมนะ ครับ ไม่ได้เอาไปสำรวจในที่ลับตา

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมหนักกว่า

เหอๆ ฮามากๆ ครับ

จะว่าไงดีละ เอาเงินทำบุญมาแทนค่าปรับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!