ผู้เขียน หัวข้อ: คิดไปเองรึป่าว honda accord ใหม่เครื่องเสียงไม่ดีเท่ารุ่นเก่า  (อ่าน 5808 ครั้ง)

ออฟไลน์ yo_shi

• Newbie
  • *
เนื่องด้วยที่บ้านออกแอรคครอด์ 2.4 ใหม่มาแล้วได้ฟังเครื่องเสียงที่แถมมากับรถรู้สึกว่า เบสมันไม่ค่อยมี ไม่รู้ว่าผมคิดไปเองรึป่าว
เนื่องจากได้ฟังเครื่องเสียงเดิมในแอคครอ์ดรุ่นที่แล้ว เบสดีมากๆๆ เหมือนนั่งอยู่ในผับเลย
สมาชิกท่านอื่นๆเป็นเหมือนผมมั้ยครับ มีวิธีปรับปรุงมั้ยครับ :)

ออฟไลน์ dIStOrtIOnz

• Jr. Member
  • **
ใช่คับ

เห็นด้วย

ออฟไลน์ mypop

• Full Member
ไม่เคยขับ G8 นะครับ

G9 มีเครื่องเสียง 2 แบบครับ แบบ มี Sub woofer กับไม่มี รู้ัสึกจะมีแต่ในตัว Navi กับตัว Tech ครับ

ออฟไลน์ neung23

• Hero Member
เคยสอย G7 V6 มา เครื่องเสียงดีกว่า G8 2.4 Navi อีกคับ
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Nyquist

คุณภาพเสียงคงแปรผกผันกับรุ่นมั้งคับ อิอิ  ;D

G8 2.4Navi เสียงโอเคเลยครับ ผมก็ชอบเหมือนกันแต่ประทับใจเครื่องเสียงของ S60 รุ่นก่อนมากกว่า

ออฟไลน์ yo_shi

• Newbie
  • *
ผมเห็นซับที่แผงลำโพงหลัง แต่เหมือนจะไม่ค่อยมีประโยชน์เลย  ???

ออฟไลน์ Volta

ลองปรับเสียงเบส กับเสียงแหลมในการตั้งค่าดูหรือยังครับ
ของผมต้องไปตั้งไห้เบสกับเสียงแหลมเยอะสุด แถมด้วยอีควอไลเซอร์แบบร็อค เสียงถึงดีขึ้นมากครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ choomodify

G9 2.4 ผมทำ Fine tune แล้วเครื่องเสียงชุดนี้จะเด่นเรื่องเสียงกลางครับ เสียงแหลมปลายยังไม่สวยเท่าไหร่ และ เสียงต่ำก็ยังไม่กลมเท่าที่ควร สรุป คือ ฟังเพลินๆพอได้ครับ ถ้าเป็น Audiophile ถือว่าสอบตกค้าบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2013, 04:55:20 โดย choomodify »

ออฟไลน์ WTN

• **
เคยสอย G7 V6 มา เครื่องเสียงดีกว่า G8 2.4 Navi อีกคับ

+1 ด้วยคนครับ

ออฟไลน์ panerai

G9 ไม่เคยได้ลองแต่ มี G7 รู้สึกได้เลยว่าเครื่องเสียงให้คุณภาพเสียงเสียงดีกว่า JBL 8ลำโพง ของโตโยต้าชัดเจน

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
G9 2.4 ผมทำ Fine tune แล้วเครื่องเสียงชุดนี้จะเด่นเรื่องเสียงกลางครับ เสียงแหลมปลายยังไม่สวยเท่าไหร่ และ เสียงต่ำก็ยังไม่กลมเท่าที่ควร สรุป คือ ฟังเพลินๆพอได้ครับ ถ้าเป็นคือ Audiophile ถือว่าสอบตกค้าบบบ

เห็นด้วยครับ หลังๆ Front Honda ทำออกมาติดเสียงกลางเยอะเลยครับ เท่าที่เคยได้ฟังทั้ง Civic FD, FB, CRV
แต่ในยุคที่ Front มา OEM กับ Panasonic เนี่ย ผมว่าพอฟังได้เลยครับ

ออฟไลน์ jdai

• **
แน่นอนครับ รุ่นเก่าฟังดีครบเครื่องกว่าแน่นอนครับ  G9 นี้ขนาดมีซัฟนะครับยังแย่เสียงไม่ออก ขนาด Burn in ก็แล้วต้องบอกว่าเป็นเครื่องเสียงที่ห่วยครับ  ฟังแบบไม่คิดมากก็ฟังได้ พอคิดขึ้นมาก็เครียดครับ และไม่ค่อยอยากรื้อมากมายด้วยสิ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
คอนเฟิร์มครับ G8 เสียงดีจริงๆ

ออฟไลน์ jdai

• **
G9 เนียะเครื่องเสียงผมว่าแย่ที่สุดในรอบสิบปีของ Honda เลยหล่ะ ท้้งแย่กว่า g7 g8 แต่จุดขายในรุ่น 2.4 เขากล้าโปรโมทจนผมหลงไปเลยว่าเครื่องเสียง  "พรีเมี่ยมซาวด์" พอได้มาแล้วงงเลย  งงงงงงงงงงงงงงงงงง สุดทางสิ้นโลก กับ พรีเมี่ยมซาวด์
                                                           ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D