ผู้เขียน หัวข้อ: HLM เกือบกลายเป็นเว็บ จส100 หันกลับมาชม Lotus Emira มุมมองท้องถนนกันครับ  (อ่าน 3802 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
จากที่เปิดตัวครั้งแรก มันดู Exotic เหมือน Super car

แต่พอจ้องรูปนาน ๆ เข้า มันก็เริ่มดูเหมือนพี่น้องโลตัสคันอื่น ๆ ในค่ายนั่นแหละครับ

รูปที่มันวิ่งปะปนกับรถต่าง ๆ จะทำให้มโนภาพได้ง่ายว่า

ในชีวิตจริง มันจะดู Wow ซักแค่ไหนครับ

คนที่เล็ง Corvett C8 เอาไว้ ต้องมีลังเลกันบ้าง

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ถ้าผมมอง C8 ผมก็คงไม่มอง Emira ครับ

มันกลุ่มเดียวกัน แต่มันแตกต่างโดยตัวรถ และ กลุ่มคน

ถ้ากลุ่มเดียวกัน ทั้งแนวรถ และ กลุ่มคน น่าจะไปทาง Cayman มากกว่า

ออฟไลน์ blitzpao

• Sr. Member
ถ้าผมมอง C8 ผมก็คงไม่มอง Emira ครับ

มันกลุ่มเดียวกัน แต่มันแตกต่างโดยตัวรถ และ กลุ่มคน

ถ้ากลุ่มเดียวกัน ทั้งแนวรถ และ กลุ่มคน น่าจะไปทาง Cayman มากกว่า

เข้าใจว่าเงื่อนไขใหม่จะรวมถึงรถนำเข้าด้วยนะครับมีลุ้นอยู่ว่าจะดันเข้ามาขายได้มั้ย อย่างตัว Ioniq ที่เคยเอาเข้ามาขายก็ทำราคาได้แพงไปหน่อยถ้าจัดมาสัก 1,300,000 น่าจะมีลุ้นเพราะราคาเมกาตอนนี้ 42,000

ออฟไลน์ apinui

สวยดีอะ ... เล็กๆดูคล่องตัวดี ...

ใช่ครับ เป็นคนละแนว แต่ถ้าในแง่การตลาด มันคล้ายคลึงอยู่ในเรื่อง แหวกประเพณีการออกแบบตัวถังจากรุ่นอื่นในค่าย เพื่อให้ดูเป็น Super car Look ครับ

คาดว่าราคาเกรย์ของบ้านเราน่าจะพอ ๆ กันด้วยครับ

ออฟไลน์ Smith686

เข้าใจว่าเงื่อนไขใหม่จะรวมถึงรถนำเข้าด้วยนะครับมีลุ้นอยู่ว่าจะดันเข้ามาขายได้มั้ย อย่างตัว Ioniq ที่เคยเอาเข้ามาขายก็ทำราคาได้แพงไปหน่อยถ้าจัดมาสัก 1,300,000 น่าจะมีลุ้นเพราะราคาเมกาตอนนี้ 42,000

แล้วราคาในประเทศไทยล่ะ  จะราคา 1,300,000 ด้วยหรือ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ผมไม่หมายถึงราคาครับ ถึงราคาไทย ทั้งคู่คาดว่าน่าจะไกล้ๆ กัน แต่ผมหมายถึงบุคลิคของรถ เอกลักษณ์ และ ลักษณ์ของรถ ครับ

อย่างที่ผมบอก ถ้าผมเป็นคนรถ C8 ที่ชอบเครื่อง C8 แรงม้า แรงบิด มาเต็มๆ ชอบความดิบหน่อย ความเป็น Corvette ความเป็น American Muscle ยังไงผมก็เลือก C8 ครับ

แต่ในทางกลับกัน ถ้าต้องการรถขับขี่ง่าย คล่องตัว อัตราเร่ง แฮนลิ่ง อะไรพวกนี้ ผมก็คงเลือก Emira และไม่เลือก C8 เหมือนกัน

ใช่ครับ เป็นคนละแนว แต่ถ้าในแง่การตลาด มันคล้ายคลึงอยู่ในเรื่อง แหวกประเพณีการออกแบบตัวถังจากรุ่นอื่นในค่าย เพื่อให้ดูเป็น Super car Look ครับ

คาดว่าราคาเกรย์ของบ้านเราน่าจะพอ ๆ กันด้วยครับ

ใช่ครับ แต่ผมยังมองว่า C8 เขายังเดินทางในทางเดินของเขาอยู่

เพื่อนร่วมชาติ อย่าง Mustang 2.3 ที่พยายมลดขนาดเครื่องยนต์ เพื่อให้ราคาถูกลอง แต่ผมมองว่า Mustang มันต้อง V8 เท่านั้น มันถึงจะเป็นตัวตัวจริงๆ ของ Mustang ครับ

มันกลายเป็นว่า Mustang 2.3 มันไม่น่าคบหา ไม่ดึงดูด เท่า V8 เลยจริงๆ

ออฟไลน์ GT3

รุ่นนี้มาแนวเดียวกับ Evora ซึ่งผมไม่เคยเห็นคันจริงบนถนนแม้แต่คันเดียว

รู้สึกว่าในไทยจะมีตัวแทน Lotus แล้ว เป็น บริษัทใหม่

ใช่ที่ไปออกบูทมอเตอร์โชว์หรือเปล่านะ

ใครรู้ช่วยแจ้งรายละเอียดทีนะครับ

ที่มีขายก็เป็น Elise กับ Exige ราคาน่าจะ 4 กับ 8 ล้านครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

ผมเพิ่งขับรถไปชนรถมอไซค์พ่วงข้าง ว่าจะเอามาถามเหมือนกันว่าใครผิดใครถูก
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

ดูคันเล็กเหมือนพวก brz แต่สวยมากครับ

ปล. นึกว่า จส100 จริงครับ ;D

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป
ถ้า emira มาไทย ราคาจะอยู่ที่เท่าไหร่…..

แถม emira เครื่องยนต์ 2.0 ได้มาจาก Mercedes-AMG!!!!!!
(เครื่องยนต์ 3.0 ได้ของ Toyota V6 เหมือนเดิม)

เป็นผม ผมชอบ C-Class Coupe C205 มากๆ อีกไม่นาน รุ่นนี้ก็จะกลายเป็นตำนาน

ก็เพราะว่ารุ่นต่อไปของ C-Class Coupe จะกลายเป็น CLE-Class ที่ขนาดจะใหญ่กว่า C-Class Coupe ครับ

ออฟไลน์ Buffy

รูปทรงแปลกแปลก สั้นๆป้อมๆ

เหมือนเอาพวก ferrari มาหดความยาวให้สั้นลง

ออฟไลน์ PREM

Emira V6 First Edition เปิดราคา 11.9 นี่ครับ เห็นลงในเฟสอยู่
รถน่าขับ แต่ราคานี้ผมชอบ Cayman GTS 4.0 มากกว่า
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ turbofever

ผู้ผลิตคงอยากให้เป็น baby Ferrari จับลูกค้าที่ชอบรถทรงนี้แต่ fer เกินงบ   หรืออยากใช้งานทุกวันในสภาวะที่ค่าบำรุงรักษาต่ำกว่า fer   แต่ราคานี้ผมนิ้วชี้ไป 992 ครับ

ออฟไลน์ IS2000

ตอนแรกดูในรูปโปรโมทผมชอบมากเลยครับนึกว่าเป็นโมเดลใหม่หมด แต่พอเห็นรูปจากช่องทางอื่นเริ่มคิดว่ามันคือ Evora สวมกระดองใหม่เอาเบาะหลังออกและปรับปรุงหลายๆจุด (แต่ก็ยังถือว่าสวยอยู่ดีแค่ไม่สดใหม่แบบที่คิด)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2021, 14:04:58 โดย IS2000 »
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ EVA01

ถ้า emira มาไทย ราคาจะอยู่ที่เท่าไหร่…..

แถม emira เครื่องยนต์ 2.0 ได้มาจาก Mercedes-AMG!!!!!!
(เครื่องยนต์ 3.0 ได้ของ Toyota V6 เหมือนเดิม)

เป็นผม ผมชอบ C-Class Coupe C205 มากๆ อีกไม่นาน รุ่นนี้ก็จะกลายเป็นตำนาน

ก็เพราะว่ารุ่นต่อไปของ C-Class Coupe จะกลายเป็น CLE-Class ที่ขนาดจะใหญ่กว่า C-Class Coupe ครับ

c205 นี่จะเป็นตำนานเลยหรอครับเนี่ย :o

ออฟไลน์ Winnie_The_Poom

สวยดีนะครับ เล็กๆ มุดง่าย กดไว คล่องตัว แต่ราคาตัวเลือกอื่นๆเด่นขึ้นมาทันที

ออฟไลน์ SM.

บ้านเรา คงเสร็จ Porsche หมด เพราะยังไง Lotus ก็ไม่น่าทำราคาได้ถูกกว่า