ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Pathfinder 2012 จะมีโอกาศมาทำตลาดในบ้านเราบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 5790 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ไปเห็น Nissan Pathfinder 2012 ในเว็ปต่างประเทศเลยอยากรู้อ่ะครับ
ว่าบ้านเราพอจะมีโอกาศได้ใช้มั้ยอ่ะครับ เห็นมันสวยดีครับ
แต่ก็คิดไปถึงว่าถ้าเอาเข้ามาขายมันก็คงทับตลาดกับ Nissan x-trail
ผมเลยมองว่าที่ x-trail ขายไม่ดีเพราะหน้าตาหรือเปล่าเพราะ
ถ้าเป็น x-trail แล้วในญี่ปุ่นถืมว่าเป็นรถที่ขายดีมากเลยนะครับ
เรื่องสมรรถนะการขับก็ดี งั้นถ้าเอา Pathfinder นี้มาขายแทนมัน
จะดีกว่ามั้ยครับ จะได้สู้กับ Fortuner, Pajero, CR-V ได้บ้าง

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

คงจะมีคนเข้าใจผิดไปอีกนานแสนนาน

Nissan Pathfinder เจเนเรชั่นใหม่ไม่ได้เกี่ยวข้องกับ Navara อีกต่อไปครับ
ใช้พื้นฐานรถเก๋ง D-platform เอาไว้ฟัดกับ Ford Explorer ของที่นั่นโดยตรง
ไม่มาไทยครับ

ส่วน X-trail ตัวต่อไปก็ยังมาในบ้านเรา
รูปลักษณ์ก็มาแนว Qashqai+2 โฉมต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2012, 01:52:56 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ Dr. Hua

• Newbie
  • *
มีโอกาสคุยกับผู้บริหารนิสสัน เค้าบอกว่ายากที่จะเห็น PPV ของนิสสันในไทย ถามว่าเพราะอะไร เค้าก้อบอกว่ามันเป็นเรื่องของเจ้าของ ก็ได้คำตอบแบบงงๆ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

สวยมากครับ ถ้ามีขายในไทยคงดี ผู้บริโภคจะได้มีตัวเลือกมากขึ้น

ออฟไลน์ wip

• Full Member
 ;Dถ้ามาจริงคงต้องทิ้งน้องนาล่ะครับ :o :o :o :o

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
สวยมากๆครับ แม้ไฟท้ายจะแอบคล้ายน้องปาหน่อยนึง

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
Pathfinder ไม่มาครับ รอ Xterra ไปเลยครับ ปี 2015 ครับ
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
พวงมาลัย น่าเอาไปใส่ใน New TEana 2013 นะ สวยดีแหะ  ;D

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D........concept ดั้งเดิมของ Pathfinder คือ ทั้งเครื่องเบนซินและดีเซล ต้อง 3.0 l. ขึ้น เช่น 3.2 หรือ 3.5 ว่าแต่ว่านิสสันไทยแลนด์
จะกล้าคิดสู้ Land Cruiser 3.4/4.5/4.7 เขามั้ยเท่านั้นมากกว่าครับ ต้องวัดใจ Renualt ที่เป็นบอสใหญ่ยืนค้ำศีรษะแบรนด์ นิสสันอยู่  เพราะ
เรโนลท์ ชอบผลักดันแต่รถเล็กเป็นส่วนใหญ่ครับ 8)

ออฟไลน์ mr.newton

• Jr. Member
  • **
;D ;D ;D........concept ดั้งเดิมของ Pathfinder คือ ทั้งเครื่องเบนซินและดีเซล ต้อง 3.0 l. ขึ้น เช่น 3.2 หรือ 3.5 ว่าแต่ว่านิสสันไทยแลนด์
จะกล้าคิดสู้ Land Cruiser 3.4/4.5/4.7 เขามั้ยเท่านั้นมากกว่าครับ ต้องวัดใจ Renualt ที่เป็นบอสใหญ่ยืนค้ำศีรษะแบรนด์ นิสสันอยู่  เพราะ
เรโนลท์ ชอบผลักดันแต่รถเล็กเป็นส่วนใหญ่ครับ 8)

ยังมี Patrol/Safari SUV รุ่นใหญ่อยู่นะครับ

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member

ยังมี Patrol/Safari SUV รุ่นใหญ่อยู่นะครับ

ใช่ครับ vx200 ต้องเทียบกับ patrol ครับถึงจะถูก Pathfinder ควรจะเทียบกับพราโด้ถึงจะถูก