ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบเตือนการชนด้านหน้าตรงในnew mirage  (อ่าน 12119 ครั้ง)

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
Re: ระบบเตือนการชนด้านหน้าตรงในnew mirage
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 21:44:50 »
ระบบนี้เหมือนในฟอร์ด โฟกัส(FORD FOCUS)ปล่าวครับ ? ?

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: ระบบเตือนการชนด้านหน้าตรงในnew mirage
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 22:12:06 »
ซะงั้น อิๆ

ออฟไลน์ tseesak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 15:57:24 »
เคยได้ใช้แบบนี้ครั้งนึงครับ ใน camry 3.5Q ขับรถทางไกล พอเข้าช่วงตัวเมืองรถเริ่มติด ง่วงมากๆ ครับ หลับไปตอนไหนไม่รู้ แต่ตื่นเพราะเสียงเตือนจากระบบและแรงเบรกตอนใกล้จะชนรถคันหน้า ตอนนั้นเข็มขัดนิรภัยทำงานดึงตัวเราติดกับเบาะเลยครับ ตอนนั้นเบรกทันครับ ไม่ชน มีประโยชน์นะครับยิ่งในสภาพการขับรถที่คนขับเริ่มประมาท แต่ถ้าไม่ประมาทก็ไม่ได้ใช้ครับ เพราะหลังจากนั้นง่วงก็นอนครับ