ผู้เขียน หัวข้อ: รถยนต์คันแรก เด็กมหาลัยปี1 ผู้หญิง งบประมาณไม่เกิน 2 ล้าน แนะนำทีครับ  (อ่าน 9115 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongwor

• Newbie
  • *
รถยนต์คันแรก เด็กมหาลัยปี1 ผู้หญิง งบประมาณไม่เกิน 2 ล้าน***หมายถึงเกินไปสักบาทไม่ได้5555**** แนะนำทีครับ ขอเป็นรถซีดาน
ญี่ปุ่น หรือยุโรปไม่เกี่ยง ขอดูดีสปอร์ต ไม่สนใจว่าแรงแค่ไหน แต่ขอมีกำลังพอใช้ สะดวกสบาย ไม่ใหญ่เกินไป ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ dusitmon123

• Sr. Member
ราคานี้ผมแนะนำ Volvo V40 XC ครับ

ดูแล้วน่าจะขับรถใหม่ๆ แถมเป็นผู้หญิงด้วย ถ้ามีงบขนาดนี้ไม่มีอะไรเหมาะไปกว่านี้แล้วสำหรับผม

เครื่องแรงแต่คุมง่าย ไม่กระโชกโฮกฮาก อเนกประสงค์แต่ไม่ใหญ่โตเทอะทะ แถมตัว XC ก็ยกนิดๆเผื่อเบียดเผื่อครูดได้

แถมความปลอดภัยที่วอลโว่ใส่มาก็น่าไว้วางใจสุดๆครับ

ออฟไลน์ aobness

เด็กปี 1 ประสบการณ์น้อย เป็นผมจะห่วงเรื่องความปลอดภัย เล่นรถแข็งนิดนึง
ถ้าจะเป็นซีดานก็ d segment เชียร์ teana ครับ ( แต่เห็นบอกไม่ใหญ่เกินไป นี่ค่อนข้างใหญ่นิดนึง )
แต่งบไม่เกิน 2 ล้าน ถ้าเล่นรถยุโรป มือหนึ่ง จะได้ hatchback ที่น่าสนใจในงบจะมี a180 , bmw116i , volvo v40 ช่วงล่างดี
 น่าจะปลอดภัย กว่ารถ jp ในระดับนึง  สำหรับรถมือหนึ่งนะครับ
แต่มือสองได้เพียบครับ ตาดีได้ตาร้ายเสีย มั่นใจก็คุ้มครับ
รอคนอื่นๆคราบ

ออฟไลน์ nongwor

• Newbie
  • *
ราคานี้ผมแนะนำ Volvo V40 XC ครับ

ดูแล้วน่าจะขับรถใหม่ๆ แถมเป็นผู้หญิงด้วย ถ้ามีงบขนาดนี้ไม่มีอะไรเหมาะไปกว่านี้แล้วสำหรับผม

เครื่องแรงแต่คุมง่าย ไม่กระโชกโฮกฮาก อเนกประสงค์แต่ไม่ใหญ่โตเทอะทะ แถมตัว XC ก็ยกนิดๆเผื่อเบียดเผื่อครูดได้

แถมความปลอดภัยที่วอลโว่ใส่มาก็น่าไว้วางใจสุดๆครับ

ขอบคุณครับ ผมก็เสนอเจ้าตัวv40ไป แต่อยากดูรุ่นอื่นก่อน
ผมเลยเสนอ Camry hybrid ยังไม่ตอบเลยครับ เป็นหลานสาวหน่ะครับ อยากได้ ซีดาน

ออฟไลน์ dusitmon123

ถ้าอยากได้ซีดาน ชั่วโมงนี้ก็คง Mazda 3 ล่ะครับ ผมว่างามสุดแล้ว

D-Sec มันไม่เข้ากับสาวๆหรอก ยิ่งขับใหม่ๆ ที่จอดก็ยิ่งหายากๆด้วยในม.

แต่จริงๆถ้ามีงบระดับสองล้าน เอายุโรปเถอะครับ คุ้มค่าแน่ๆ

ออฟไลน์ Niceguy_C

ในงบที่ว่า และคนขับเป็นผู้หญิง
เป็นผมคง มาสด้า3 ตัวท็อป ไม่ก็ Volvo V40 น่ะครับ

หรือถ้าอยากได้ยี่ห้อก็ Benz A180 แต่ในความคุ้มค่าผมว่า สองตัวบนคุ้มกว่า

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
ถ้าไม่ติดว่าเป็นซีดาน Juke เลยครับไม่งั้นก็ CX-5
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ sajilki

• Full Member
v40 เนี่ยแหละครับไว้ขับไม่สนคนนั่งนะโดนๆเลย นั่งก็พอไหวครับก็พอๆกะพวกรถทั่วๆไปแหละ แต่ไปเทียบกับV60แล้วผมอยากซื้อV60 เพราะมันสบายคนนั่งมากกว่าเยอะแค่นั้น  

แต่ถ้าชอบรถคนนั่งนั่งได้สบายๆหน่อยเป็นผู้หญิงเทียน่าครับ แต่งข้างนอกหรือไม่แต่งก็ได้ ถ้าคนขับลุกขึ้นมาแล้วเป็นหญิงผมว่าสวยเลย

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
มาสด้าสามสีแดงตัวท๊อป  :o

ออฟไลน์ Alcatraz

ผมว่าน่าจะไป a180นะ บางทีไป v40 เด็กอาจคิดว่าเป็นรถที่แก่ไป ไหนๆความแรงก็ไม่สนอยู่แล้ว ทั้งๆที่จุดขาย volvo คือความปลอดภัย แต่ a class ก็ไม่ได้แย่อะไร

จริงๆอยากตอบว่า jazz ใหม่ไม่ก็ yaris eco พอใช้แล้ว แต่ความเห็นพี่แพนกระทู้เก่าๆที่ว่า ไหนๆพ่อแม่เด็กมีปัญญาซื้อรถระดับยุโรปได้ ถ้าไปแนะนำรถญี่ปุ่นทั่วไปแล้วเกิดอะไรขึ้นมา เดี๋ยวจะมาโทษว่าเป็นเพราะแนะนำรถญี่ปุ่นไปเลยเกิดเรื่อง ถ้าเป็นรถยุโรปแล้วเกิดเรื่องคงไม่โทษรถ ทั้งๆที่มันเกิดเพราะรถหรือเด็กก็ไม่รู้

โจทย์นี้แนะนำ a180 ครับอยู่ในงบ ขับเก๋ๆ ชิลๆ

ออนไลน์ Buffy

CT200h Luxury ครับ

ซีดาน ดูดีสปอร์ต ศูนย์บริการโอเค ตัวรถ Realiable

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ใช้รถแพงจัง มหาลัยปี1เอง

งบถึงจัดไปครับ  ;D

ออฟไลน์ time traveler

• Jr. Member
  • **
camry ครับ เอาเวลาไปเรียนหนังสือดีกว่า หนุ่มๆไม่กล้ายุ่งด้วย เพื่อนก็เกรงใจ ดูเป็นผู้ใหญ่ดี

ออฟไลน์ muying

ป๊าดติโทะ

ตอนเราเรียนปี 1 ปั่นจักรยานคันละ สามพัน  (ซื้อต่อจากฝรั่ง ป.โทอีกต่างหาก)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
โจทย์คือ 2 ล้าน + ต้องเป็นซีดาน

เหลือ D-Segment ตัวไหนก็ได้ ค่อนข้างเอนเอียงไปทาง Teana เพราะพวงมาลัยไม่ไวเกินไปและสามารถซื้อรุ่น 2.0ที่อุปกรณ์ความปลอดภัยครบได้
ถ้าเป็น C-Segment มี Mazda 3 Saloon ตัวท้อป
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ champ1234

• **

ออฟไลน์ CarameLon

civic FD ตัวท๊อป อีกเสียง เหลือตังแต่งอีกเยอะ
ปล. แต่ถัาขับไม่ดี อาจเป็นข่าวอีกรอบ
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Gottinho

ออฟไลน์ JJ

ถ้าวัยรุ่นนี่ต้องมินิคูเปอร์เลยน้อง  ;D

ออฟไลน์ berm

Prius ครับ ตัวมีหลังคาโซล่าไปเลย คันไม่ใหญ่จนเกินไป ระบบ

ความปลอดภัยดี มีที่ใส่ของพอสมควร

ออฟไลน์ YZA

Vovol S60 , Accord Hybrid

+1...แต่ถ้าใหญ่ไป ก็คง C segment  พวก mazda3 sedan

ออฟไลน์ kreaninw

โจทย์นี้ ผมนึกออกแต่ hatchback อะสิครับ V40 ในงบ 2 ล้าน ไม่มีอะไรเหมาะสมไปกว่านี้อีกแล้ว ออพชั่นเพียบ ความปลอดภัย(หลังชน) ระดับวอลโว่

ถ้าจะต้องซีดานจริงๆ เติมซัก 2-3 แสน ไปจบที่ S60 ท๊อปสบายๆ ถ้าไม่ถึง 2 ล้าน ได้ตัวรองครับ แต่ผมไม่รู้ว่าโดนตัดอะไรออกไปบ้าง เรื่องความปลอดภัย...

จริงๆ ในงบนี้ มันบังคับจบที่วอลโว่โดยปริยาย เป็นยุโรปออพชั่นเพียบที่ราคาต่ำกว่า เบนซ์ บีเอ็ม มาขั้นนึง ครั้นจะแนะนำรถญี่ปุ่นไป งบมันก็เหลือเยอะไป เอาเงินไปซื้อรถที่ปลอดภัยมากกว่านั้นดีกว่า

ถ้าไม่ติดว่าจะต้องไม่คันใหญ่เกินไป ผมว่าญี่ปุ่น d-seg ก็น่าเล่นไม่น้อยครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

F30 316i แถมBSIซ่อมฟรี5ปี(ตอนนี้น่าจะ6ละมั้ง)

ออฟไลน์ GRIMDONUT

แนะนำF30 320i BASEรวมส่วนลดแล้วไม่น่าจะเกินเลข2ครับ ได้BSI 5ปีเด็กผู้หญิงปี1ขับดูคุณหนูสุดๆครับ :D
^^MY LOVE MB^^
[/img]

ออฟไลน์ CX55

• **
MINI เหมาะกับสาวมั๊กๆ  ลืมเงื่อนไขอื่นๆ ได้เลย ลองพาไปขับดูก่อนซิครับ

ออฟไลน์ Tiger3539

MINI เหมาะกับสาวมั๊กๆ  ลืมเงื่อนไขอื่นๆ ได้เลย ลองพาไปขับดูก่อนซิครับ

TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ cloud

mini countryman    116i    a180     3ตัวนี้เลยครับ

ออฟไลน์ AkE

V40 คับ หรือจะเป็น Accord 2.0 E85 หรือ Accord hybrid ก้ได้คับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
MINI/BMW แล้วแต่ชอบเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2014, 00:03:10 โดย JOSE` M. »

ออฟไลน์ bluelawn

ปี1 ผญ ถ้าขับคนเดียว จัด vw beetle เลยครับ  ;D ;D ;D สวย หวาน น่ารัก