ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม ไม่มีเวลาออกจากบ้านไปเปลี่ยยาง มีที่ไหนรับเปลี่ยนยางถึงบ้านไหมครับ ?  (อ่าน 4320 ครั้ง)

ออฟไลน์ crimsonpp

• Newbie
  • *
พอดีเป็นพ่อบ้านใจกล้าครับ เลยต้องนั่งอยู่บ้านเลี้ยงลูกแต่ใกล้จะปีใหม่แล้วยังไม่มีเวลาออกไปเปลี่ยนยางเลย แล้วต้องกลับบ้านจากกรุงเทพไปที่ นครสววรค์ เพื่อนๆช่วยแนะนำทีครับเพื่อจะมาเรียกใช้บริการครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ไม่มีหรอกคับ ใครจะยกเครื่องถอดล้อไปได้  ไปตาม quick service เปิดทุกวัน

ออฟไลน์ Untouchable

• Sr. Member
เดี๋ยวนี้ตามร้านมีโทรจองคิวครับ ว่างวันไหนโทรนัดได้ครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

ไม่มีหรอกคับ ใครจะยกเครื่องถอดล้อไปได้  ไปตาม quick service เปิดทุกวัน

ถ้ามีเงินซะอย่างก็เรียกร้านแถวนั้นมา  ยกรถไว้บนขาแล้วเอาล้อกลับไปร้านเปลี่ยนยางเสร็จเอามาคืนก็น่าจะได้นะ  ถ้าผมเป็นร้านก็บวกสักสองพันผมก็เอานะ

ออฟไลน์ มะหมู อู๊ดๆ

• Full Member
พอดีเป็นพ่อบ้านใจกล้าครับ เลยต้องนั่งอยู่บ้านเลี้ยงลูกแต่ใกล้จะปีใหม่แล้วยังไม่มีเวลาออกไปเปลี่ยนยางเลย แล้วต้องกลับบ้านจากกรุงเทพไปที่ นครสววรค์ เพื่อนๆช่วยแนะนำทีครับเพื่อจะมาเรียกใช้บริการครับ

เสาร์ อาทิตย์ พาครอบครัวออกไปกินข้าวตามห้าง ก็ทิ้งรถไว้ตาม BQ หรือ Cock ที่มีในห้างให้เค้าเปลี่ยนให้เลยก็ได้นี่ครับ แต่ก็ราคาจะแพงกว่าร้านยางข้างนอกหน่อย

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

เวลาเปลี่ยนยาง 4 เส้น ถ้าช่างรุมทำให้ ใช้เวลาไม่ถึง ชั่วโมงครับ จอดตามห้างเปลี่ยนที่ B ที่ A ก็เป็นทางเลือกที่ดี แต่อาจจะแพงหน่อยนึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2017, 19:59:12 โดย ยิ้มละไม »

ออฟไลน์ rotaryman

จ้างคนขับไปเปลี่ยนไม่ง่ายกว่าหรอครับ จะเป็นเพื่อนหรือญาติก็ว่ากันไปครับ

ออฟไลน์ Auto

ไม่เห็นจะยากเลย    ตอนคุณขับไป นครสวรรค์ ก็เปลี่ยนยางระหว่างทางเลยสิครับ       ตอนขับออกไปก็วางแผนเส้นทางที่จะมีร้านยางก็แวะเปลี่นเลยแค่นั้นเอง

ออฟไลน์ kiwiwi

จะว่ามีก็มีนะครับ แต่มันเป็นพวกรถใช้งานจำเพาะ
โทรเรียกปุ๊บ มาเป็นรถตู้ service เลย

ผมก็ใช้งานประจำอยู่ครับ ไม่ต้องขับไปที่ร้าน(เพราะไม่สามารถ)

ถ้าเจอทีมงานเก่งๆ เค้าสามารถเปลี่ยนให้ทั้ง 4 เส้นได้เลย

👉👈
ที่ผมพูดถึงคือ โฟล์คลิฟท์ครับ อย่าโกรธผมน้าาาาา

ออฟไลน์ UpToGu

จ้างผมได้นะครับ ขับรถเอาไปทำให้ถึงที่ ฮ่าๆ

ปล. อย่างที่ท่านอื่นว่าครับ ถ้าแค่เปลี่ยนยางถ่วงล้อ ไม่ถึง 1 ช.ม. ก็เสร็จแล้วครับ แปบเดียวเอง

ออฟไลน์ V221

มีครับ ร้าาน ก เจริญยางยนต์ ครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ w_th

เคยเห็นในกลุ่ม Facebook เค้าเอารถบรรทุกเล็ก ใส่ตู้แห้ง
ขนเครื่องไปเปลี่ยนให้ถึงที่เลยครับ

ออฟไลน์ dugdig

• Newbie
  • *
มีบริการแล้วครับ ลองเข้าLine@ : @ddtire (มี@ด้วยนะครับ) ;)

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าแวะเปลี่ยน แวะกินข้าว ระหว่างทาง น่าจะดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ rvsmart

ถามอากู๋  เปลี่ยนยางถึงที่
https://www.google.co.th/search?source=hp&ei=g4MJWv7kBoH7vATk0Z6gBg&q=เปลี่ยนยางถึงที่&oq=เปลี่ยนยางถึงที่&gs_l=psy-ab.3...3450.15301.0.16447.19.17.0.0.0.0.380.1596.2-2j3.6.0....0...1.1.64.psy-ab..13.6.1942.6..0j35i39k1j0i131k1.346.jQ7TtAxsiCo

ออฟไลน์ JDM

Bquik ปิดสามทุ่ม
ให้เมียไปแทนครับ
W201 W211 W204 UCF10 C126