ผู้เขียน หัวข้อ: AUDI รุกตลาดประเทศไทย โดยเยอรมันออโต้ "ปรับราคาลงทุกรุ่น 5 แสน - 1 ล้านบาท"  (อ่าน 20949 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
เผื่อใครสนใจรถยี่ห้อนี้ อะครับ  เลยเอามาแบ่งปัน คิดว่าหลายท่านยังไม่ทราบเพราะยังไม่ลงในเวปเรา
รายละเอียดรุ่นรถที่ลดราคา ชนิด ตัดหน้าเกรย์มาร์เก็ตเลย
รายละเอียดรุ่นตามนี้ครับ อ่านข่าว เขาว่า ตั้งใจลดราคาเพื่อแข่งกับเกรย์มาร์เก็ต  โดยที่อ๊อฟชั่นต่างๆ ยังครบเหมือนเดิม ไม่ได้โดนหั่นแต่อย่างใด
และ"รับประกันคุณภาพนานถึง 2 ปี โดยไม่จำกัดระยะทาง และรับประกันตัวถังปลอดสนิม 12 ปี"
ว่าแต่  อยากให้ เล็กซัส   ลดแบบนี้จังครับ คงจะกระตุ้นยอดขายไม่น้อย

AUDI A4 รุ่นเดิมเครื่องเบนซิน 1.8 ลิตร ราคา 2.69 ล้านบาท
รุ่นใหม่เครื่องดีเซล 2.0 ลิตร เพียง 2.55 ล้านบาท

AUDI Q5 2.0 TDI quattro เครื่องดีเซล 2.0 ลิตร
ราคาเดิม 3.89 ล้านบาท เหลือ 3.199 ล้านบาท

AUDI Q3 2.0 TFSI quattro ราคาเกรย์มาร์เก็ต 2.9 - 3.9 ล้านบาท
เหลือ 2.399 ล้านบาท

AUDI  Q7 3.0 TDI quattro เครื่องดีเซล 3.0 ลิตร
ราคาเดิม 6.85 ล้านบาท เหลือ 5.99 ล้านบาท

AUDI A8L 2.0 TFSI hybrid เครื่องเบนซิน 2.0 ลิตร
ราคาเดิม 6.99 ล้านบาท เหลือ 5.99 ล้านบาท

นอกจากนี้ ในปี 2014 ออดี้เพิ่มศักยภาพทั้งการเตรียมนำเข้ารถยนต์รุ่นต่างๆ อาทิ Audi A3 ราคาเริ่มต้นประมาณ 1.9 ล้านบาท, Audi Q1 รถ SUV ขนาดเล็กราคาประหยัด และอื่นๆ และมีแผนจะขยายโชว์รูมพร้อมศูนย์บริการที่ขึ้นตรงกับบริษัทรถยนต์ออดี้ในประเทศเยอรมัน เพื่อตอบสนองความต้องการของลูกค้าทุกท่าน ที่จะได้ใช้รถยนต์คุณภาพเยี่ยมจากเยอรมนี

รายละเอียด ข้อมูล และสเปค  ทั้งหมดตามลิงค์นี้ครับ
http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1401254170

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2014, 15:55:45 โดย reyeshenry »

ออฟไลน์ keikun

• Jr. Member
  • **
รบกวนหน่อยครับ ผมอยู่แถวท่าพระ มีศูนย์ที่ไหนใกล้สุดมั่งครับจะได้แวะเข้าไปดูหน่อย
BMW 520D F10 LCI 2012
BMW X3 F25 LCI 2014
Mazda CX5 Minor 2016
Alphard SC 2018
CLS300d CKD 2019
BMW 530e M sport 2019

รบกวนหน่อยครับ ผมอยู่แถวท่าพระ มีศูนย์ที่ไหนใกล้สุดมั่งครับจะได้แวะเข้าไปดูหน่อย

เข้าเวปออดี้เลยครับท่าน  ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ ผมอยู่บ้านนอกไม่มีทั้งศูนย์ VW ทั้ง Audi ยังดีใจเลย

ถ้าเป็นไปได้อยากเห็นคุณจิมมี่รีวิว A4 Q3 ด้วยครับ

ออฟไลน์ BrownCony

ยังมี new A3 saloon 1.99 ล้านบาทด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2014, 16:15:20 โดย BrownCony »

ออฟไลน์ BrownCony

เข้าเวปออดี้เลยครับท่าน  ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน

มีที่เดียวครับ German motor work
78 ถ.เลียบคลองแสนแสบ แขวงบางกะปิ  เขตห้วยขวาง  กรุงเทพฯ 10310
โทร 02-719-7979

ปลายปีจะมีเปิดที่รัชดา ประมาณเดือนตุลาคมครับ

ออฟไลน์ Jump

LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ Nikle_pk

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ E@K

• **
ถือว่าเป็นข่าวดีครับ

แต่อยากให้ VW มาลุยตลาดเองบ้าง อิอิ  ;D

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
แล้ว ออดี้ TT TTS TTRS ราคาจะเหลืออยู่ที่เท่าไรครับ รถสปอร์ต2ประตูในฝันผมเลย ที่สามารถไขว่คว้าได้จริง

ออฟไลน์ sajilki

• Full Member
ช่วยๆกันใช้นะเขาอุตส่าลดราคา

ออฟไลน์ Mekkub

ราคา q3 ถูกกว่า a4 ซะอีกแต่น่าจะใกล้ตกรุ่นแล้วรึเปล่า เห็นข่าวนี้ซักพักนึงแล้วครับ งานนี้น่าจะเห็น audi วิ่งเยอะขึ้นนิดนึง แต่ผมว่าพวก a4 ราคาก็ยังสูงอยู่ดีไปชนกับ series 3 เลยครับ แต่รถนำเข้าทั้งคันขายได้ในราคารถประกอบในประเทศนี่ก็นะคิดนะครับ เหอๆ

ออฟไลน์ mikhail

• Newbie
  • *
เริ่มรุกตลาดอย่างจริงจังซักทีนะ

รอดูค่ายอื่นๆอย่าง VW อยู่นะครับ  ;D
BMW 535i '16
BMW 528i '14
Honda Accord V6 3.5 L VCM '10

ออฟไลน์ rocky55555

ถ้าa1 มาล้านต้นๆ น่าสนมากกก

ออฟไลน์ CarameLon

TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ lovepor1

• **
R8 ไม่มีหรอครับ
ปล.ไม่มีปัญญาซื้อ แค่อยากรู้ราคาครับ
2011 Toyota Fortuner 3.0 (11)
2012 Mercedes Benz E-Coupe 250 CGI
2013 Yamaha Fino I

ออฟไลน์ wersocute

• **
A4 diesel ถูกกว่าเบนซิลอีก เจ๋ง!!

ออฟไลน์ trumpetx

A4 diesel เลย ณ เวลานี้

ออฟไลน์ xenon

• Full Member
ราคาเรื่องเล็ก ใครซ่อมเรื่องใหญ่

ออฟไลน์ fishfinger

ต้องรักจริงๆถือจะซื้อ เป็นห่วงเรื่องซ่อมมากกว่า ซึ้ดแน่  ;D

ออฟไลน์ 6162002

A4 ดีเซล กะชน Series 3 เลยใช่ไหมครับเนี่ย อิอิ

แต่มีศูนย์เดียว เหอๆ

ยังไงก็เชียร์ Audi ครับ  ขอเก็บตังอีกซักห้าปี หวังว่าตอนนั้น คงจะเริ่มแพร่หลายแล้ว T^T

ป.ล. ทำไมไม่มี A5 A6 A7 เลยอ่าครับ   A4  แล้วโดดไป A8L เลยอะ

ออฟไลน์ Arado_kung

A4 ดีเซล กะชน Series 3 เลยใช่ไหมครับเนี่ย อิอิ

แต่มีศูนย์เดียว เหอๆ

ยังไงก็เชียร์ Audi ครับ  ขอเก็บตังอีกซักห้าปี หวังว่าตอนนั้น คงจะเริ่มแพร่หลายแล้ว T^T

ป.ล. ทำไมไม่มี A5 A6 A7 เลยอ่าครับ   A4  แล้วโดดไป A8L เลยอะ

วันก่อนผมโทรไปถามมา A5 2.0 TFSI กับ A6 2.0 TFSI Hybrid ล็อตนี้ขายหมดแล้วครับ ต้องรอรถล็อตหน้า

ออฟไลน์ supercat

แบบนี้แสดงว่า ยนตรกิจ เลิกขาย audi แล้วใช่มั้ยครับ  หรือว่ายังขายอยู่  :) :) :)

ออฟไลน์ Zephyrs

ออดี้มาเองยังขนาดนี้..

รอVW ละ.. ถ้ามาจะมีโอกาสได้เห็น Golf ลดสัก 200k-300k ได้มั้ยเนี่ย..

เอาจริงๆตอนนี้ที่น่าเป็นห่วงเหลือแค่ศูนย์บริการแล้วล่ะ ตัวรถน่ะดีอยู่แล้ว

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เป็นบริษัทไหนนำเข้ามาหรือครับ ยังเป็นสายลีนุตพงษ์อยู่หรือเปล่าครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

Made in Germany?

ตามข่าวอะครับ
http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1401254170

ทั้งนี้เพื่อให้ลูกค้ามั่นใจกับคุณภาพของ Audi มาตรฐานสูงสุดจากโรงงาน ไม่ต้องกังวลเหมือนกับกรณีที่ซื้อรถจาก Grey Market เพราะรถทุกคันได้รับการออกแบบ ผลิต และทดสอบตามสภาวะภูมิอากาศ และภูมิประเทศในประเทศไทยโดยเฉพาะ พร้อมการรับประกันและดูแลคุณภาพจากโรงงานออดี้เยอรมันโดยตรง ซี่งแตกต่างจากการนำเข้าของเกรย์มาร์เก็ตที่ใช้สเปครถจากประเทศอังกฤษเป็นหลัก ซึ่งเป็นรถที่ผลิตเพื่อใช้ในยุโรปทีมีอากาศหนาว ไม่ได้ผลิตตามสเปคเพื่อส่งขายในประเทศเขตร้อนอย่างประเทศไทยทำให้ชิ้นส่วนอุปกรณ์สำคัญหลายชิ้นไม่เหมาะกับการใช้งานในบ้านเราส่งผลให้อายุการใช้งานสั้นลงและเริ่มมีปัญหาตามมาในภายหลังที่สำคัญการบริการหลังการขายที่ไม่ได้มาตรฐานและไม่สามารถอัพเกรดโปรแกรมการทำงานของระบบคอมพิวเตอร์ต่างๆในภายหลังเมื่อจำเป็น

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ก่อนจะเข้าใจผิดไปกันใหญ่กว่านี้

German Motor Werks เป็นบริษัท ที่ตั้งกันมาตั้งแต่ยุค ยนตรกิจ ยังรวมกันเป็นกลุ่มก้อน
มาวันนี้ หลังจากแบ่งสมบัติ และแตกกลุ่มกันออกไป ต่างก็บริหารจัดการกันเป็นเอกเทศ
ไม่ได้ยุ่งเกี่ยวต่อกัน

ไม่ใช่บริษัทแม่มาทำตลาดเองแต่อย่างใดครับ แค่ยังคงถือสิทธิ์ การเป็น Distributor เช่นเดิม

ออฟไลน์ dht_tubes

คุณจิมมี่่มาทีเดียว เคลียร์

รบกวนถามต่อ แล้วที่มีข่าวว่า VW บริษัทแม่จะเข้ามาดูแลเอง ที่จริงเป็นแบบนี้เหมือนกันหรือเปล่าครับคุณจิมมี่

ออฟไลน์ Mr.P

• **
ยังมี new A3 saloon 1.99 ล้านบาทด้วยครับ

ในกระดาษเขียนว่า Sedan อ่ะครับ
ต่างกันยังไงหว่า

คำศัพท์เยอะมากจน งง 555+

ออฟไลน์ veronic

ผมรู้แต่ german auto มีขายบีเอ็ม แต่เพิ่งรู้ว่ามี audi ด้วย
แต่ตอนที่ยังขายบีเอ็ม ชื่อเสียงเรื่องการเอารถเข้าซ่อมไม่ดีเลย
ประมาณช่างไม่เก่ง ตอนนี้ไม่รู้เป็นยังไงแล้ว ปรับปรุงบ้างรึยัง