ผู้เขียน หัวข้อ: ---มีใครรู้สึกว่า porsche มันไม่สวยบ้างไหมครับ----  (อ่าน 21703 ครั้ง)

ออนไลน์ sukhontha

• Hero Member
Re: ---มีใครรู้สึกว่า porsche มันไม่สวยบ้างไหมครับ----
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 14:45:08 »
ผมดูว่าสวยเฉพาะ 911  เท่านั้น  ยิ่งไข่ยาน  ยิ่งแย่  มองด้านหน้าเหมือนกบ...

ออฟไลน์ IncarRus

Re: ---มีใครรู้สึกว่า porsche มันไม่สวยบ้างไหมครับ----
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 14:47:04 »
สวย แบบน่าเบื่อ,,, -..-

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 15:20:16 »
ผมกลับชอบทุกรุ่นครับหน้าตาเป็นเอกลักษณ์ดี ยี่ห้อนี่คนที่ซื้อมาขับต้องใจรักจริงๆ

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 15:21:55 »
สงสัยว่าเรื่องนานาจิตตังพวกนี้จะเอามาตั้งกระทู้ทำไมครับ ระวังจะมีมาม่าเน้อ มันวัดอะไรไม่ได้เลยเรื่องความสวยความไม่สวย ก็คงแล้วแต่ความชอบหล่ะครับ

ส่วนตัวผมชอบหมด Porsche Ferrari แล้วก็ Lambo แต่แฟนไม่ชอบ Fer กับ Lam เลย เค้่ากลับชอบ Porsche มากกว่าครับ แนวๆ ผู้หญิงอ่ะนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2015, 16:15:20 โดย AuNaraKa »

ออฟไลน์ rutxthe

• Full Member
  • 1992 MX-5
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 15:28:09 »
แฟมผมเห็นลัมโบ บอกไม่ชอบ รถอะไรน่าเกลียดจัง
แต่เห็นปอเช่ บอกให้เก็บตังซื้อเลย  ;D
Nissan Almera 2013
Mitsubishi Pajero Sport V6 2014
Mazda MX-5 NA 1992
Mercedes Benz Cla250 2016
Volvo Xc40 Recharge T5 Inscription 2021
Porsche Cayenne Coupe E Hybrid 2021
KIA Carnival 2023

ยังอยู่ครบทุกคัน :)

ออฟไลน์ AT

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 15:28:58 »
สวยมั๊ยผมเฉยๆครับ แต่ชอบที่หน้ามันเหมือนกบ  ;D

ออฟไลน์ DWL969

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 16:05:56 »
ผมเห็นคุณไปแดกดันคนอื่นๆ ในกระทู้สไตล์นี้
แล้วทำไมตอนนี้ คุณมาตั้งกระทู้แนวนี้ซะเองหล่ะ

รถใคร ใครชอบก็เรื่องของเค้าป่ะ
แล้วถ้าคุณจะเป็นเจ้าของห้าง
ไปห้ามไม่ให้เค้าเอารถจอดตรงช่อง Supercar
เพราะว่ารถมันโหล
คุณไปซื้อห้างซะก่อนสิ

อันนี้ผมตอบแบบที่คุณเคยตอบผมนะ

ออฟไลน์ musicman1892

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 16:19:04 »
คำว่า "ไม่สวย " กับยี่ห้อ Porsche สำหรับผมไม่มีอยู่ในหัวเลย 555555

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 16:25:01 »
ส่วนตัวผมชอบนะ 911 cayman boxster จะมีแค่ panamera ที่อาจจะสวยน้อยกว่ารุ่นอื่นๆนิดนึง

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 16:32:42 »
สำหรับผมสวยทุกรุ่นครับ porche นั้นดูในรูปหรือเวปมันไม่เท่าไหร่ แต่พอคันจริงวิ่งมาโดยเฉพาะพวก 911 turbo หรือไม่ก็พวก GT3 หันแทบคอเคล็ดเลยผม ในใจอยากเห็น cayman GT4 คันจริงซักครั้ง แต่เด็ดสุดคือพวกรุ่นเก่าๆที่ทำ RWB มานี่แหละครับ แมร่งเด็ดสุดๆ ละสำหรับผม

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 16:47:28 »
ผมเห็นคุณไปแดกดันคนอื่นๆ ในกระทู้สไตล์นี้
แล้วทำไมตอนนี้ คุณมาตั้งกระทู้แนวนี้ซะเองหล่ะ

รถใคร ใครชอบก็เรื่องของเค้าป่ะ
ไปห้ามไม่ให้เค้าเอารถจอดตรงช่อง Supercar

อันนี้ผมตอบแบบที่คุณเคยตอบผมนะ

แค้นหรอครับ 555

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 16:54:55 »
.
.
.
ผมว่าหลายๆคนเข้าใจแหละ ว่าเราคุยกันอบู่บนเรื่องของรถ เรื่องของการออกแบบ
ไม่ได้ไปดูถูกคนที่ซื้อมาใช้ว่ารถมันดูตลกหรืออะไร เรื่องแบบนี้อยู่ที่คนชอบไม่ชอบ
ซึ่งเรื่องของความสวยมันเป็นสิทธิส่วนบุคคล คนอื่นชอบ ผมไม่ชอบ ผมชอบ คนอื่นไม่ชอบ
เป็นเรื่องปกติ คุยกันได้ แต่ต้องไปถึงขั้นใช้คำที่มันแรงเกินไป

ถามว่าผมไม่ชอบดีไซน์ของมัน แต่ถ้ามีคนให้ฟรีเอาไหม?
มีหรือจะไม่เอา รีบคว้าเลยแหละ แต่ถ้าถามว่าจะเอาเงินตัวเองไปซื้อไหม
ก็คงไม่ครับ ถ้าผมจะซื้อรถระดับราคานี้คงไปมอง aston martin หรือ Ferrari มือสองมากกว่า
เพราะอย่างที่บอกหน้ามันคล้ายๆกันไปทุกรุ่น พอไม่ชอบ มันก็เลยไม่ชอบยาวเลย
แต่ไม่ใช่ว่ารถมันไม่ดี รถมันดีเลยแหละ ได้แชมป์มามากมาย ติดแค่เรื่องดีไซน์

ส่วนสำหรับคนที่ไม่เข้าใจก็ไม่เป็นไรครับ จงไม่เข้าใจต่อไป ha ha ha ;D

ออฟไลน์ DWL969

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 16:57:31 »

ไม่นะ แต่รู้สึกแค่ว่าคุณเองก็ไม่ได้ต่างอะไรกับคนที่คุณไปว่าเค้า
คุณไม่อายตัวเอง ผมก็ทำอะไรคุณไม่ได้อยู่ดี

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 16:59:01 »

ไม่นะ แต่รู้สึกแค่ว่าคุณเองก็ไม่ได้ต่างอะไรกับคนที่คุณไปว่าเค้า
คุณไม่อายตัวเอง ผมก็ทำอะไรคุณไม่ได้อยู่ดี

แค้นสินะ 55555555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 17:01:16 »
ถ้าเอาที่ความสวย

ผมมองว่ารถค่ายนี้ส่วนใหญ่ไม่สวยครับ

มีแค่รุ่นที่ชอบมากๆเลยคือ 997 GT3

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 17:12:02 »
สำหรับผมเฉย ๆ ในการมองว่ารถรุ่นใดรุ่นนึงสวยหรือไม่สวย   คือเฉย ๆ จริง ๆครับ  ขนาดเบนซ์ บีเอ็มวิ่งกันเกลื่อนยังกะรถตลาด      ยกเว้นรถบางรุ่นที่มันจะสะกดสายตาคนมองส่วนใหญ่ได้จริง ๆ  จึงจะเรียกแบบนั้นว่าสวย
ปอร์เช่สำหรับผมหน้าตามันดูคล้ายกันแทบทุกรุ่น  คนที่ไม่ศึกษามันบางทีก็แยกไม่ออกว่านี้รุ่นใด ราคาต่างกันมากเพียงใด   

ออฟไลน์ tfirst01

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 17:13:27 »
เห็นด้วยครับ porsche ไม่เคยทำรถสวยๆ
(อย่าเพิ่งถล่มผมนะ นี่ไม่ได้คิดไปเองคนเดียว ลองดูสื่อนอกเค้าก็พูดในแนวเดียวกัน)
มากันคนละสายกับพวก bentley aston martin maserati ที่เน้นดีไซน์สวยหยาดเยิ้มมาก่อน
แต่ถึงยังไงมันก็ดูมีคาแรกเตอร์ของแบรนด์ มีความเท่ ดูแล้วใช่เลยว่าเป็น porsche
บวกกับความเจ๋งของรถอีกหลายอย่าง ใครๆก็ใฝ่ฝันถึงจะไม่หล่อเท่าไหร่ก็เหอะ

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 17:21:42 »
.
.
.

ลองดูนาที 6.31 สิครับ Jeremy Clarkson ขำมาก  ;D

ออฟไลน์ Activehybrid

Re: ---มีใครรู้สึกว่า porsche มันไม่สวยบ้างไหมครับ--
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 17:24:45 »
เห็นด้วยครับ porsche ไม่เคยทำรถสวยๆ
(อย่าเพิ่งถล่มผมนะ นี่ไม่ได้คิดไปเองคนเดียว ลองดูสื่อนอกเค้าก็พูดในแนวเดียวกัน)
มากันคนละสายกับพวก bentley aston martin maserati ที่เน้นดีไซน์สวยหยาดเยิ้มมาก่อน
แต่ถึงยังไงมันก็ดูมีคาแรกเตอร์ของแบรนด์ มีความเท่ ดูแล้วใช่เลยว่าเป็น porsche
บวกกับความเจ๋งของรถอีกหลายอย่าง ใครๆก็ใฝ่ฝันถึงจะไม่หล่อเท่าไหร่ก็เหอะ
ผมกลับมองว่า bentley / RR นี่แหละไม่สวยกว่า Porsche หลายขุม ไม่ชอบที่สุดในโลกก็ว่าได้

อาจเป็นเพราะผมตาไม่ถึงเอง (แต่เคยเห็นสาวๆเขาเดินผ่านไม่สนใจไปเลยเหมือนกัน ในใจก็นึก คันละ20 30ล้านเลยนะเธอ) ถ้าประสบการณ์มากกว่านี้คงมองออกว่าสวยกับเขามั่ง

ออฟไลน์ acc4444

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 17:34:45 »
Porsche เป็น supercar ที่ผมรู้สึกเฉยๆ คือไม่ขี้เหร่แต่ก็ไม่ได้สะกดสายตา มันดูธรรมดาๆแต่อาจจะเป็นข้อดีทำให้งานออกแบบอยู่ได้นานไม่ดูตกรุ่นไว ส่วนตัวถ้า supercar ชอบแนว Aston Martin

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 17:51:14 »
จริงๆตอนแรกผมก็ไม่ชอบรูปลักษณ์มันเหมือนกัน ยิ่งดู Top Gear เจอพิธีกรบรรยายแล้วยิ่งแบบว่ามันแย่ขนาดนั้นเลยหรือนี่
แต่ไปๆมาๆ ทั้ง2คัน มันมาอยู่ที่บ้านผมได้ไงไม่รู้เหมือนกันครับ555
เรียกว่าไม่สวยก็อาจจะจริงครับ แต่ก็อะครับรถแต่ละคันก็มีเสน่ห์ของมันครับ
อาจจะเพราะว่ามันตอบโจทย์ความพึงพอใจส่วนบุคคลครับ ^^
ปล.คงเหมือนกับการเลือกคู่ครองมั้งครับ 555+ :)

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 18:06:27 »
ผมชอบแค่ 2 รุ่นนี้

ออฟไลน์ AT

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 18:19:20 »
อย่าว่าอย่างนั้น อย่างนี้นะครับ
ผมเข้ามาฮาาาา "แค้นสินะ" 555555

ออฟไลน์ seamonkey

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 18:26:14 »
แล้วแต่รุ่นครับ ถ้า 911, Cayman นี้ผมชอบ
แต่ถ้าเป็น Boxter, Panamara ผมไม่ค่อยชอบครับ

ออฟไลน์ zapdos191

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 18:52:43 »
ผมว่าน่าจะนานาจิตตังมั้งครับ ส่วนตัวผมเองอาจจะเห็นต่างคือมัน "สวย"  อ่ะ  แรกๆผมก็เป็นเหมือนหลายๆคนนะครับ คือมันรถอะไรวะ???

เอาไปเอามาสวยแฮะ โดยเฉพาะ  911 นี่โคตรชอบเลยครับ  ;D ;D ;D
-------- Toyota Vios 2003 --------
-------- Subaru WRX STi 2015 --------
-------- Honda Jazz GK5 --------
-------- BMW G20 330i --------
-------- Subaru Impreza WRX STi 2008 (GRF) --------
-------- Subaru Forester XT (SJG) MC --------

ออฟไลน์ ponggu52

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 18:58:24 »
ผมว่าสวยทุกรุ่น แต่ paramera สวยลดลง เป็นรถทมีเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง สวยตลอดเวลา แม้มันจะผ่านไปกีาปีก็ตาม

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 19:04:30 »
จริงๆตอนแรกผมก็ไม่ชอบรูปลักษณ์มันเหมือนกัน ยิ่งดู Top Gear เจอพิธีกรบรรยายแล้วยิ่งแบบว่ามันแย่ขนาดนั้นเลยหรือนี่
แต่ไปๆมาๆ ทั้ง2คัน มันมาอยู่ที่บ้านผมได้ไงไม่รู้เหมือนกันครับ555
เรียกว่าไม่สวยก็อาจจะจริงครับ แต่ก็อะครับรถแต่ละคันก็มีเสน่ห์ของมันครับ
อาจจะเพราะว่ามันตอบโจทย์ความพึงพอใจส่วนบุคคลครับ ^^
ปล.คงเหมือนกับการเลือกคู่ครองมั้งครับ 555+ :)

ผมตามอ่านรีวิวอยู่ตลอดนะครับ เขียนได้เยี่ยมเลยครับ
ถ้าชอบแล้วมีสองคันขนาดนี้น่าอิฉาครับ   ;)

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 19:12:25 »
ผมชอบ 911 รุ่นเดียวครับ

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 19:32:16 »
ผมก็ไม่ชอบตากบ
ยกเว้น carrera gt ที่ชอบเพราะตามันปูดน้อยสุดและห้องเครื่องสวย

อย่างBugetti veron แรกๆผมก็ว่ามันไม่สวย แต่มองๆไปนานๆ เล่นเกมหลายๆเกมมันก็ดูสวยขึ้นเอง แต่กับ Porsche นี่ไม่เลย

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 19:34:05 »
ผมว่างานดีไซต์มันมี Story ดีนะ สวยดี แต่ไม่ถึงกับชอบ ผมว่าจากัวร์กับมาเซราติมากกว่า
แต่พอชภายในแดงนี้ ไม่ไหวนะ ขอผ่านเลย

ส่วนตัวรถที่ดีไซต์ไม่สวยเลย ในปัจจุบัน สำหรับผมคือเบนซ์ แม้แต่ตัว GT-S ผมว่าท้ายมันก็ยังไม่ลงตัว
H.