ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีรถแนวนี้ประกอบในไทยจะทำกำไรได้ไหมครับ  (อ่าน 12257 ครั้ง)

ออฟไลน์ love street

• Full Member
  • Thailand international automotive
เป็นรถ 3 ประตู 5 ที่นั่งครับโดยเบาะหลังสามารถพับได้
ขนาดตัวถังประมาณ audi a1,fiat 500 ครับ ราคาประมาณ 550,000(2 seat)-700,000(5 seat active sport safety) ขอขอบคุณที่สละเวลาอ่านนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2020, 17:52:03 โดย Pro love street »

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
ยอดคงพอๆ กับ Brio

คนซื้อรถเล็ก ส่วนมากไม่ได้ซื้อเพราะมันเล็ก แต่ซื้อเพราะมันคือ Mini ซื้อเพราะมันคือ Fiat

ดูอย่าง Mini Country Man คันใหญ่พอๆ กับ HRV ขายดี เพราะมัน Design Minimalist คือดีไซน์ให้ดูเหมือนเล็ก แต่คันมันใหญ่ใช้ได้

ออฟไลน์ Tien.W

Re: ถ้ามีรถแนวนี้ประกอบในไทยจะทำกำไรได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2020, 18:55:59 »
คิดว่า ไม่รอด ครับ

ปกติ คนไทยไม่ชอบรถท้ายตัดอยู่แล้ว ยอดขายสู้ซีดาน (ในรุ่นเดียวกัน) ไม่ได้

คุณบอก ตั้งราคา 5 - 7 แสน .. ก็จับกลุ่มคนมีรถคันแรก กลุ่มวัยรุ่น มีเพื่อน มีฝูง การขึ้นลงเบาะหลังมันไม่สะดวกนะ ในราคาขนาดนี้ ไปถอย Almera / City ดีกว่าไหม ?

ยิ่งไปเจอคนมีครอบครัวแล้ว มีลูกแล้ว ยิ่งเลิกคิด จะติด Car seat ก็ลำบาก

ถ้าจะเอาให้ขายได้ ต้องทุบราคาแบบ ยุค Civic 3Dr นั่นแหละ เอาราคามาดึงครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: ถ้ามีรถแนวนี้ประกอบในไทยจะทำกำไรได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 12:59:23 »
รูปแรกขนาดเล็ก คล้าย ๆ pajaro 3 ประตูเลย ถ้ามีก็คงพอขายได้แบบ suzuki jimny  8)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 13:01:32 »
คล้าย ๆ K car นะ

รถพวกนี้จะเกิดขึ้นมาเอง ถ้าบ้านเราออกกฏหมาย "ไม่มีที่จอด ห้ามซื้อรถ"

และเพิ่มเงื่อนไขการเก็บภาษีตามขนาดมิติของตัวรถ

รถเล็กก็จะวิ่งกันเต็มเมือง ธุรกิจที่จอดรถจะเบ่งบานดั่งดอกเห็ดมาริโอ้