ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าจอของรุ่นไหนครับ  (อ่าน 6958 ครั้ง)

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
หน้าจอของรุ่นไหนครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 17:11:17 »
ตอนนี้รถเตรียมเดินทางมาหาแล้วครับ
แต่สงสัยเพราะว่า ผบ.สั่งเพิ่มจอที่ด้านหลัง
ปรากฏว่าได้จอแบบในรูปด้านล่างนี้มา

ผมว่ามันแปลกๆครับเพราะว่าจอที่เคยเห็นใน X6
มันจะเป็นจอที่ติดอยู่บนคอนโซลกลางระหว่างคนนั่งหน้านี่ครับ
แต่ทางดีลเลอร์ก็ยืนยันว่าเป็นจอของ BMW แน่นอนครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: หน้าจอของรุ่นไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 17:19:42 »
Mercedes CLS เอานะ แต่ก็น่าใช่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 17:30:14 »
http://www.bramanautoparts.com/prod/BMW-X-Series-Dual-Rear-Seat-Entertainment-System-for-Vehicles-with-Non-Comfort-Seats_55678.aspx

ไม่รู้ว่าใช่หรือเปล่า คล้ายๆ กันเลยคับ ;D

ออฟไลน์ Gamo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 17:34:26 »
ไม่ใช่จอมาจากโรงงาน BMW แน่นอนครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 17:37:39 »
แต่ดูๆไปรถน่าจะเป็น BMW X6 แต่จอนอก

แต่ลักษณะภายใน ลายไม้มัน CLS  ??? ??? ??? ???
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 17:45:57 »
แต่ดูๆไปรถน่าจะเป็น BMW X6 แต่จอนอก

แต่ลักษณะภายใน ลายไม้มัน CLS  ??? ??? ??? ???

เข้าใจว่า จขกทเค้าถามแต่จอ ไม่ได้ถามรุ่นรถนะครับ

จอนี้ อย่างว่า OEM แน่นอนครับ แปลว่าต้องมีการรื้อรถเพื่อเดินสายมาจากนอกอยู่ก่อนแล้ว

เป็นผมเพิ่มเงินเอา จอ BMW แท้ดีกว่า เพราะมีเพื่อนไปติดจอแบบนี้ แล้วรถไปชน จอหลุดออกมากระแทกหน้าลูกชายเค้า ดีที่ไม่ไปโดนตรงตา หัวแตกเลยทีเดียวครับ

จอแบบนี้ตอนขายต่อไม่ได้ราคาด้วยครับ ถือว่าดัดแปลงรถมา option นี้แค่ 1600 กว่าปอนด์เองครับ ดีกว่าของ After Market แน่ๆ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 17:46:36 »
ถ้าไม่ใช่จอของ BMW นี่เศร้าเลยครับ :-\

เดี่ยวรอ ผบ.กลับมาก่อน >:(

จะคุกเข่าไปถามให้รู้เรื่องเลย

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 18:59:39 »
มาช่วยยืนยันอีกคนว่าไม่ใช่ ไม่มีจอหลังของ bmw รุ่นไหนหน้าตาแบบนี้เลย

ขอให้โชคดีนะครับ

เซ็งแทนจริงๆ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 20:05:01 »
ภายในน่ะX6ไม่ผิดพลาดแต่จอหลังไม่เคยเจอครับ จอX6จะเหมือนที่สมาชิกท่านอื่นโพสครับ แปลกมากครับ
BMW 750E M SPORT

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 22:44:36 »
ผบ. บอกว่าจออะไรไม่รู้ รู้แต่ว่าดีกว่าเพราะว่ามี 2 จอ เฮ้อ :-[

อาทิตย์หน้าได้มาแล้วก็คงรู้ว่าใช่หรือไม่ใช่ แต่ตอนนี้เซรงจริงๆครับ

ปล.ลายไม้เธอเลือกเองครับ ลายไม้ไผ่ดำ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 22:56:14 »
เป็นผมคงเอาคันอื่นครับ รถตั้งแพง งานติดตั้งก็ไม่ค่อยเนียบ

จริงๆ ถ้าจะติดแบบ After Market ผมมาติดเองในไทยดีกว่า งานฝีมือไทยดีกว่าเยอะครับ

แต่เป็นรถเยอรมันผมเลือกของโรงงานอย่างเดียวเลยครับ ไม่ค่อยอยากให้ไปยุ่งกับระบบไฟสักเท่าไหร่ ยิ่งถ้าเป็นรถเกรย์ นี่ถ้ามีปัญหาเรื่องไม่จบง่ายๆ แน่เลยครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 22:59:00 »
เป็นผมคงเอาคันอื่นครับ รถตั้งแพง งานติดตั้งก็ไม่ค่อยเนียบ

จริงๆ ถ้าจะติดแบบ After Market ผมมาติดเองในไทยดีกว่า งานฝีมือไทยดีกว่าเยอะครับ

แต่เป็นรถเยอรมันผมเลือกของโรงงานอย่างเดียวเลยครับ ไม่ค่อยอยากให้ไปยุ่งกับระบบไฟสักเท่าไหร่ ยิ่งถ้าเป็นรถเกรย์ นี่ถ้ามีปัญหาเรื่องไม่จบง่ายๆ แน่เลยครับ

เห็นด้วยมากๆครับ

ดูจอไม่ค่อยสมราคารถเลย

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 23:26:19 »
ดูจากหน้าตา+คู่มือ+รีโมทที่เห็นแวปๆ ผมบอกได้ว่าจอจีนแน่นอนครับ บอก ผบ.ไปเลยว่า"เพื่อนมันบอกว่าเป็นจอจีนกากๆถูกโดนเซลล์หลอกชัวร์" เจอมุกนี้ส่วนมากคุณเธอจะไปวีนแตกเอาเองครับ ว่าแต่ศูนย์ไหนทำไมมันกากแบบนี้ครับ ผมแนะนำให้วีนให้ศูนย์แตก ขอเปลี่ยนคันสถานเดียว แบบนี้มันหลอกลวงชัดๆ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 23:38:08 »
จัดหนักๆมาก็ดีเหมือนกันครับ จะได้เอามาติด LPG ซะเลย

ไอ้กล้องมุมประหลาดๆอย่างงี้มันจะมีไว้ทำไม? เธอก็ยังเลือกเอามา

เลือกมันซะทุกออฟชั่น แต่พอเบาะ 5 ที่นั่งดันไม่เลือก

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 23:48:20 »
กล้องเอาไว้ดูรถซ้ายขวา ตอนออกมาจากตรอกซอกซอยครับ

บางทีหน้ารถมันยื่นไปในถนนแล้วแต่เรายังมองไม่เห็น กล้องนี่มีไว้ช่วยให้เราไม่จ้องยื่นหน้ารถออกไปเพื่อที่จะมอง

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 00:13:02 »
ดูจากหน้าตา+คู่มือ+รีโมทที่เห็นแวปๆ ผมบอกได้ว่าจอจีนแน่นอนครับ บอก ผบ.ไปเลยว่า"เพื่อนมันบอกว่าเป็นจอจีนกากๆถูกโดนเซลล์หลอกชัวร์" เจอมุกนี้ส่วนมากคุณเธอจะไปวีนแตกเอาเองครับ ว่าแต่ศูนย์ไหนทำไมมันกากแบบนี้ครับ ผมแนะนำให้วีนให้ศูนย์แตก ขอเปลี่ยนคันสถานเดียว แบบนี้มันหลอกลวงชัดๆ

ตอนแรกกะจะบอกว่าจอจีนเหมือนกัน แต่กลัว จขกท รับไม่ได้ ดูทางแล้ว ผบ ท่านคงจะรับคันนี้มาแน่ๆ

เข้าใจว่า รถคงประกอบมาแล้ว อาจจะลืมเรื่องจอเลยมาจับติดทีหลัง หรือ ผบท่านก็อาจจะบอกช้าไป หรือในกรณีแย่ๆ เลยคือทางโน้นจะลด cost มั้งครับ ผมยังยืนยันเหมือนเดิมว่าถ้าเป็นผม เอาคันใหม่ครับ

รถมาช่วงนี้ก็โดนภาษีใหม่สิครับ

Tor_AAS

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 02:08:19 »
ผบ. บอกว่าจออะไรไม่รู้ รู้แต่ว่าดีกว่าเพราะว่ามี 2 จอ เฮ้อ :-[

อาทิตย์หน้าได้มาแล้วก็คงรู้ว่าใช่หรือไม่ใช่ แต่ตอนนี้เซรงจริงๆครับ

ปล.ลายไม้เธอเลือกเองครับ ลายไม้ไผ่ดำ

โห ไม่ต้องรอดูหรอกครับ ว่าใช่ไม่ใช่ จอกากแบบนี้ ไม่ใช่ของ BM แน่ๆ เชื่อตามคนอื่นเถอะครับ เปลี่ยนคันดีกว่าครับ ใช้ไปนานๆ ช้ำใจแน่ๆ รถราคาแพงด้วยนะครับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 02:24:45 »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ไม่ค่อยอยากพูดสร้างความร้าวฉานเท่าไหร่ ;D

เอาเป็นว่าพี่ลองปรับความเข้าใจกับภรรยาดีๆ ละกันนะครับเอาใจช่วย ;)

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 13:40:58 »
จอหนาปึ้ก ไม่มี screen ยี่ห้อ (หรือโดนขูดออก) กับรีโมท สหกรณ์ .... ของจีนแน่นอนครับ

และรีโมท น่าจะเหมือนที่มีท่านอื่นโพสไว้ครับ ตรงเบาะนั่ง