ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่อง wrap สีรถน่ะครับ  (อ่าน 9977 ครั้ง)

ออฟไลน์ boymoreubon

• Jr. Member
  • **
สงสัยเรื่อง wrap สีรถน่ะครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 12:45:38 »
ตอนนี้รถผมสีเทา แต่อยากwrap เป็นสีขาว glossy white ไม่ทราบว่า พอทำออกมา
สีมันจะคล้าย สีที่เค้าทำกันหรือเปล่าครับ(ที่ออกจากศูนย์)
คือไม่อยากขูดสีเก่าออกน่ะครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: สงสัยเรื่อง wrap สีรถน่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 12:49:27 »
ไม่เหมือนครับ แต่มันก็สีขาวครับ อืม...ตอบไงดีหว่า...
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ templeboy

Re: สงสัยเรื่อง wrap สีรถน่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 13:54:35 »
ผมเอาภาพทั้งสองแบบมาเปรียบเทียบให้ดู ก็จะเห็นความแตกต่างค่อนข้างชัดเจน
อันนี้เป็นของซีรี่ย์ 3 E90 นะครับ ถ้าเป็นขาวของรถรุ่นอื่นก็คงจะแตกต่างกันไป โดยเฉพาะรถญี่ปุ่นมีขาวมุกด้วย
ขาวเดิม -- ขาวนวลอมเหลืองนิดๆ
ขาวสติกเกอร์ -- ขาวจั๊วเลย และจะไม่เงาเท่าสีจริงนะครับ

ปล. ขอบคุณภาพรถจาก wrap society นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2011, 14:54:27 โดย templeboy »
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 14:45:34 »
ก้อพอได้มั้งครับ อย่างน้อยก้อไม่น่าเกลียด แค่ไม่เหมือนเฉยๆ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 14:56:20 »
ก้อพอได้มั้งครับ อย่างน้อยก้อไม่น่าเกลียด แค่ไม่เหมือนเฉยๆ ขอบคุณครับ

ถ้าช่างฝีมือดีๆ ทำออกมาก็ไม่น่าเกลียดหรอกครับ แถมจะดูดีกว่าสีขาวเดิมๆด้วย ส่วนตัวผมคิดว่ามันดูใหม่และสะอาดดีครับ  ;D
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ tu_ut

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 16:38:42 »
มีข้อสังเกตุนิดนึงนะครับ....

แต่ในความคิดผมเองนั้น  ผมมองว่าแทบไม่ต่างกันเลย

เพราะเท่าที่สังเกตุ...ภาพที่สองเหมือนถ่ายติด under นิดๆ กับการสะท้อนต่างกัน

มันทำให้ดูหมองๆไปหน่อย ^-^  แค่นั้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2011, 16:41:01 โดย tu_ut »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 17:06:47 »
มีข้อสังเกตุนิดนึงนะครับ....

แต่ในความคิดผมเองนั้น  ผมมองว่าแทบไม่ต่างกันเลย

เพราะเท่าที่สังเกตุ...ภาพที่สองเหมือนถ่ายติด under นิดๆ กับการสะท้อนต่างกัน

มันทำให้ดูหมองๆไปหน่อย ^-^  แค่นั้นเอง

ก็อาจจะเป็นไปได้ครับ แต่ในกรณีของ E90 นี่เป็นอย่างนั้นจริงๆครับ ผมเห็นมาทั้งสองแบบแล้วจึงถึงบางอ้อ

ยืนยันจากภาพที่ถ่ายคู่กันของตัว M3 ครับผม

ตัวซ้ายจะเป็นสีเดิม ตัวขวาสีสติกเกอร์นะครับ

อันนี้ตัวใกล้จะเป็นสีเดิม ตัวไกลสีสติกเกอร์นะครับ

ขอบคุณภาพจาก e90post.com นะครับ
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 19:28:51 »
ดูจากรุปแล้วความเงาต่างกันสีจริงจะเงากว่า ส่วนความสว่างผมว่าสติกเกอร์น่าจะขาวมากกว่า ขนาดถ่ายติดunderยังขาวกว่าถ้าวัดแสงตรง น่าจะขาวกว่าพอสมควร

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 20:46:43 »
สามารถทำได้ใกล้เคียงครับ

แต่คงยากที่จะทำให้เหมือน 100% ครับ
นอกจากว่ามีสติกเกอร์ที่ใช้เบอร์สีเหมือน glossy white ของโรงงาน BMW เปี้ยบ

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 10:03:33 »
ถ้ารูปด้านขวา รูปที่คันเล็กถ่ายข้างกัน ผมว่ามันสวยกว่าสีจริงอีกนะ
ตอนนี้ถ้า ทำทั้งคันต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Mach

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 10:31:47 »
ประมาณ 3-4 หมื่น ขึ้นอยู่กับรุ่น ถ้าเป็น stone guard ก็ wrap ได้แค่ครึ่งคันหน้าในราคาเท่ากันครับ

กำลังดูอยู่เหมือนกัน คิดว่าถ้าไม่ wrap ก็จะลองเคลือบ C Quartz ดุ
สนใจไหมครับ เผื่อจะได้ทำเป็น Group Buy ราคาน่าจะถูกลงด้วย

ผมจะทำอาทิตย์หน้าครับ
ถ้าสนใจก็ PM มาคุยกันครับ :D

ออฟไลน์ sasipapha

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 13:33:00 »
wrap จะมีสีด้านกว่าจริง