ผู้เขียน หัวข้อ: เฮ้ย! ทำไม Brio Amaze คันนี้สวย  (อ่าน 9582 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
เฮ้ย! ทำไม Brio Amaze คันนี้สวย
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 15:21:59 »
ผมไม่เคยเข้าคลับรถนะครับ เมื่อก่อนเคยเข้า เลยไม่รู้เรื่องพวกชุดแต่ง
วันนี้ดูรถมือสองเล่นๆ เฮ้ย อเมซคนนี้ดูดีแห่ะ ชุดแต่งแบบนี้ไม่เคยเห็น
แต่ทำให้อเมซดูดีขึ้นมาเลย แต่ก่อนรู้สึกรุ่นนี้อัปลักษณ์มาก
ผมว่าทำไมค่ายรถไม่รู้จักเสริมแต่งให้รถบ้าง ยิ่งรู้ว่ารถดูไม่ค่อยสวยก็ยิ่งควรแต่งออกมาเลย
อย่าง MG3 ถือว่าเขาแต่งมาให้จากโรงงานนะ คนก็ตอบรับดี รับทรัพย์ไป
Celerio ก็พยายามแต่งมาในรุ่นท็อป แต่งกไป แต่งเหมือนไม่แต่ง ดูธรรมดามาก
Civic FB ตอนโรยราไม่มีไมเนอร์ต้องลากขาย ก็ออกตัวแต่งมาเลย ดูดี ขายต่อได้อีก
Altis นี่ โกยเอาๆ กับ Esport
ผมว่า Amaze นี่ ได้ชุดแต่งเหมาะๆ ดูดีนะ ดูเตี้ยล่ำ แมนๆ แบบ Wolverine

ออฟไลน์ ps000000

Re: เฮ้ย! ทำไม Brio Amaze คันนี้สวย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 15:43:29 »
ดีกว่าเดิมๆครับ

แต่เรื่องความสวย คงตอบยาก

ออฟไลน์ I-PULSE

• Sr. Member
Re: เฮ้ย! ทำไม Brio Amaze คันนี้สวย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 15:55:10 »
รถมันไม่สมส่วนเลย ทำยังไงก็ไม่สวยครับ แต่คันนี้แต่งดูดีจริงๆ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 16:18:33 »
ไม่สวยครับ ถ้าฟิล์มใสกว่านี้ และเปลี่ยนล้อใหม่ อาจจะดีขึ้น

รถคันเล็กถ้าสีสด ๆ จะดูดีครับ ถ้าพยายามแต่งให้เท่ห์ มันก็จะดูน่ารักครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 16:49:45 »
ไม่สวยครับ ถ้าฟิล์มใสกว่านี้ และเปลี่ยนล้อใหม่ อาจจะดีขึ้น

รถคันเล็กถ้าสีสด ๆ จะดูดีครับ ถ้าพยายามแต่งให้เท่ห์ มันก็จะดูน่ารักครับ

เอาเฉพาะบอดี้ครับ เพราะล้อผมก็ไม่ชอบ  :)

รถมันไม่สมส่วนเลย ทำยังไงก็ไม่สวยครับ แต่คันนี้แต่งดูดีจริงๆ

ลองแต่งเล่น ถ้าทำตูดแบบ Civic ลากเอาหลังคามาอมฝากระโปรงหลัง ทำเสา A สีดำ หลอกตาว่ากระโปรงหน้ายาว
ทำตาเฉี่ยวๆ อย่าโตบ้องแบ๊ว น่าจำทำ big minor แบบนี้ เผื่อโอเค  ;D

ออฟไลน์ rotaryman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 16:57:58 »
แม็คไม่สวยเลยครับดูเล็กๆทึบๆ ผมว่าเปลี่ยนลายใหม่น่าจะดูดีขึ้น

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 19:28:41 »
brio ในรูปที่คุณโพสผมเองมองว่าไม่สวยครับ ซึ่งเรื่องความสวยแต่ละคนมองต่างกันเป็นเรื่องปกติ

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 20:08:34 »

ผมมองน่าเกลียด

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 20:38:02 »
brio ในรูปที่คุณโพสผมเองมองว่าไม่สวยครับ ซึ่งเรื่องความสวยแต่ละคนมองต่างกันเป็นเรื่องปกติ

ผมมองน่าเกลียด

Brio Amaze มันน่าเกลียดอยู่แล้วครับ
แต่ชุดแต่งนี่ทำให้ทรวดทรงมันดูดีขึ้นผิดหูผิดตา
แน่นอนคงห่างไกลจากคำว่าสวย (ขออภัยที่ตั้งหัวข้อกระทู้มาให้เข้าใจผิด  :-[)

รถมันดูไม่ได้ผมก็ชอบมองมันว่าจะแก้ยังไงดี  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 20:39:55 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ meeuwarn

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 20:55:06 »
สวยกว่าปกติครับ ดีกว่าไม่แต่ง :D :D :D

บางคันแต่ก็ ลิเกไป มากไป

คันนี้กำลังดีครับ เรียกว่า สวยเรียบๆ 8) 8) 8)

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 21:30:26 »
ผมติดที่ลายล้อนี่แหละ

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 22:13:22 »
เส้นข้าง 3 เส้นใหญ่ๆ นั่นแหละ ที่ทำให้รถมันดูประหลาด ถ้าเล็กๆ จะดูดีกว่านี้

อย่างแจ๊สก็มีเส้นข้างคล้ายๆ กัน ทำไมดูสวย น่าจะเพราะบอดี้ใหญ่ เส้นมันเลยลงตัวกว่า.............

ออฟไลน์ Impulse

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2017, 02:59:31 »
ผมว่ามันเป็นรถแปลกๆ คือดูตลกๆดี ชอบนะ แต่พูดไม่ลงเลยว่าสวย

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2017, 07:25:10 »
ผมติดที่ลายล้อนี่แหละ

พูดถึงล้อ ผมชอบล้อนี้ ดูหลอกตาว่าใหญ่ดี ไม่งั้นรถดูอ้วนแต่ล้อจิ๋ว

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2017, 07:28:05 »
ผมว่ามันเป็นรถแปลกๆ คือดูตลกๆดี ชอบนะ แต่พูดไม่ลงเลยว่าสวย

555 มันแนวผู้ชายแคระเตี้ยล่ำคับ ที่ปกติต้องไปหาแฟนผอมขาวสูง

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2017, 16:08:00 »
Brio Amaze เดิมๆ ผมว่าก็ไม่แย่นะครับ สำหรับผมแล้วก็ดูโอเคสมตัวเลยทีเดียวนะครับ

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2017, 11:22:00 »
บอดี้มันดูไม่สมส่วน ขอโทดนะ เหมือนคนพิการยังไงไม่รุ้ ตะใส่สเกริต สปอยเล่อรยังไงก้ไม่ทำให้ดูสวยขึ้นเท่าไหร่หรอกคับ ยกเว้นด้านหน้าดุดีขึ้น แต่มองด้านข้าง อัปลักเหมือนเดิมแหละคับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 01:29:23 »
ผมว่าเฉยๆอ่ะ ด้วยตัวรถมันไม่ได้สวยเป็นทุนเดิมอยู่ละ
แต่สีนี้คงทำให้ดูเด่นน้อย ถ้าเป็นสีขาวสีดำแต่ง คงดูดีขึ้นเยอะ