ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า ตอนนี้มีโปรรถ ppv หรือ suv แรงๆบ้างป่าวครับ  (อ่าน 2945 ครั้ง)

ออฟไลน์ moomoo3

• Jr. Member
  • **
พอดีกำลังสนใจอยู่ครับเห็นก่อนหน้านี้ pajero sport ลด 2 แสน ตอนนี้ยังมีอยู่ป่าวครับหรือว่ามียี่ห้อไหนตอนนี้มีส่วนลดเยอะบ้างครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: อยากทราบว่า ตอนนี้มีโปรรถ ppv หรือ suv แรงๆบ้างป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 08:26:39 »
เทศกาลเทกระจาดหมดแล้วครับ ตอนนั้นเกือบเอาเหมือนกันแต่ตัดสินใจช้ารถหมดซะงั้น ไม่งั้นต้องรอตัวใหม่ออกนั่นแหละครับอาจได้ลดเยอะอย่างนี้อีก (แต่ผมว่าไม่น่าถึงแล้วหล่ะ) แต่ถ้าลดแสนนี่ก็มีทั้งฟอร์ทั้งปานะครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Anueis

• Sr. Member
  • Like !!! Automatic transmission.
Re: อยากทราบว่า ตอนนี้มีโปรรถ ppv หรือ suv แรงๆบ้างป่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 08:33:36 »
Pajero เคยคุยกับเซลล์ที่มอเตอร์โชว์เขาบอกว่า โปรนี้มีจำกัดจำนวนรถ ผมคิดว่าคงหมดโปรแล้วและตอนนี้ pajero ไมเนอร์แลัวด้วยอะครับแต่ลองไปสอบถามก่อนก็ได้ครับ
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 09:29:04 »
เดือนหน้ามอเตอร์โชว์คงมีโปรเด็ดๆออกมาอีกครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ kaAn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 09:33:47 »
พอดีกำลังสนใจอยู่ครับเห็นก่อนหน้านี้ pajero sport ลด 2 แสน ตอนนี้ยังมีอยู่ป่าวครับหรือว่ามียี่ห้อไหนตอนนี้มีส่วนลดเยอะบ้างครับ
ขอบคุณครับ

ยังพอมีอยู่ครับ แต่เป็น MY2013 ลองคุยกับ sale ที่ผมเคยคุยดู 08-3687-7471

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 09:39:22 »
ช่วงนี้รถมือหนึ่ง ยอดขายตกต่ำ สังเกตได้จากยอดขายตกลงมากจากปีก่อน
ปีนี้เดือนแรก ขายรวมได้ 6 หมื่นกว่าคัน  ปกติ หลักแสน ต่อเดือน

สังเกตได้จาก  รถใหม่ หลายๆ ยี่ห้อ หลายๆรุ่นลดกระจาย
เช่น ฟอร์ดเรนเจอร์ ลด 5-6 หมื่น   มิราจ ส่วนลดมากกว่า 5 หมื่น  แอคอร์ด ส่วนลดมากกว่า 5 หมื่น   เทียน่าส่วนลดมากว่า 3 หมืน  แคมรี่ ส่วนลดมากกว่าแสน
และอีกทุกยี่ห้อทุกรุ่น คิดว่าส่วนลดมากกว่า  5 หมื่นขึ้นแน่ๆ ครับ

คิดว่าส่วนนลด ปาร์เจโร่ ไม่ต่ำกว่า 5 หมื่น แน่นอน
ส่วนฟอร์จูนเนอร์ ก็คิดว่า น่าจะ 4-8 หมื่น  
เทรลเบเซอร ยี่ห้อขวัญใจรถยก  ยอดขายตก ส่วนลด น่าจะมีให้เห็น 5 -6 หมื่นอัพๆ แน่ๆ    เพราะคู่แฝดอย่าง มิวเอ๊กออกมาก   แซงยอดขายทิ้งห่างไปแล้ว
ส่วนมิวเอ๊กซ์ ยี่ห้ออีซูซุ ยี่ห้อนี้  ของแถม ลดยากที่สุด  ยังต้องลด ผมลองดูๆ ผ่านเวปคลับ มีแถมประกันชั้น 1  แถมฟิลม์  ส่วนลดอื่นๆ  อีกนิดหน่อย พร้อมของแถมนิดหน่อย

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 10:07:30 »
ลองโทรเช็คตามศูนย์เลยก็ดีเหมือนกันนะ เผื่อมีรถหลงเหลืออยู่ แต่สีอาจจะไม่ตรงกับที่เราชอบ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 01:20:35 »
ลอง TBZ ตัวเก่า 180 ม้าสิครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 21:41:35 »
Fortuner
Pajero Sport โฉมก่อน MC
Trailblazer Duramax1