ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าเช็คหมื่นกิโลเมตรมีกำหนดหรือไม่ว่าต้องเข้าเช็คเมื่อใด  (อ่าน 1978 ครั้ง)

ออฟไลน์ issa

• Jr. Member
  • **
รถใช้มาปีกว่าประมาณ11000 กม.แล้วยังไม่มีเวลาไปเช็คหมื่นกม.
ไม่ทราบว่ามีกำหนดหรือไม่ที่จะเข้าเช็คเมื่อใด ที่จะไม่มีผลให้หมดการประกันระยะ

ออฟไลน์ WATBTG01

• Jr. Member
  • **
ปกติเเล้วจะเข้าครั้งแรกเมื่อครบ 6 เดือนหรือ 10,000 โล เมื่ออย่างใดถึงก่อน เห็นเพื่อนขับ Triton ให้เกินได้พันโล ไม่งั้นไม่รับประกัน (แต่ต้องลองตรวจสอบอีกครั้ง)ครับ

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
ตามกระทู้ก่อนหน้านี้เลยครับ 1หมื่นกิโลเมตร หรือ 6เดือน

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
ลองโทรไปคุยกับคอลเซนเตอร์ก่อนมั้ย แต่อย่าให้เกินไปนานนักเดี๋ยวจะถูกนำมาเป็นข้ออ้างได้ถ้าหากรถเกิดปัญหาครับ

ออฟไลน์ franky

• Full Member
ควรจะไปนะครับ เกิทมาก อาจมีการงอแงเรื่องการรับประกัน
แต่เลือกศูนย์ให้ดีแล้วกัน ระวะงอาจเจอแบบผม
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,39193.0.html