ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามได้ chevrolet captiva ดีเซล ปี 2013 มือสอง แล้วจะใช้ต่อในระยะยาว  (อ่าน 4233 ครั้ง)

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
จากที่ก่อนหน้านี้ผมหารถ suv/ppv มือสอง เพื่อใช้เอง ประจวบเหมาะกับพอดีมาญาติมีปัญหาทางด้านการเงินจำเป็นจะต้องปล่อยรถแต่พยายามขายแล้วขายไม่ได้ เพราะติดผ่อนอีกเกือบๆ 3 ปี ผมก็เลยปรึกษากับทางบ้านว่าจะช่วยแล้วก็ได้รถมา
รถเป็น chevrolet captiva เครื่องดีเซล lsx วิ่งมาค่อนข้างเยอะ 100,000 พอดี เพิ่งจะเช็ครถยะไปเมื่อเดือนที่แล้วที่ศูนย์เชฟ
ผมเลยอยากจะสอบถามว่าเจ้าตัวนี้ มีปัญหาอะไรที่ต้องระวัง แล้วถ้าในระยะยาว การใช้งานจะมีปัญหาอะไรที่น่ากังวลมากน้อยแค่ไหน

ปล. คันนี้ผมให้คุณพ่อใช้ คุณพ่อขับรถไม่เร็วไม่เกิน 120 ท่านค่อนข้างพอใจกับรถ ทั้งช่วงล่าง การกินน้ำมันที่แกบอกว่ารับได้ ออฟชั่นความปลอดภัย
ส่วนเรื่องคันเร่งที่หน่วงเป็นวิ แกบอกโอเคนะแค่ต้องปรับตัวหน่อยก็สบายแล้วเพราะเคยขับรถที่คันเร่งหน่วงกับอืดกว่านี้มาแล้ว
(ส่วนตัวผมก็ยังคิดว่ามันหน่วงไปอยู่ดี)

ออฟไลน์ Arado_kung

ลุ้นเกียร์อย่ามีปัญหาก็พอครับ ตัว LSX ระบบไฟฟ้าไม่ค่อยเยอะโอกาสรวนน้อยกว่า เพื่อนแม่ผมมีรุ่นปีเดียวกับจขกท.ก็เห็นใช้งานปกติมีความสุขดีครับ

ออฟไลน์ Matlab

• Full Member
ผ่อนเกือบ 3 ปี นี่รวมเป็นเงินเท่าไหร่ครับ ถ้าเกินกว่าราคากลางของตลาดก็อย่าดีกว่า เมื่อเช้าคุยกับลุงร้านข้างๆแกขาย ฟอร์ เจนที่แล้วไป 7แสน ไปออกฟอร์ตัวใหม่ยังแอบเสียดายเลย

ออฟไลน์ kittiphat123

ผมแทบร้องไห้ รถมีปัญหาอย่างหนึ่ง ปัญหาอย่างอื่นก็ตามมาเรื่อยๆ เสียเงินซ่อมแล้วซ่อมอีก พอตอนขายก็ขาดทุนป่นปี้
ทุกวันนี้สบายใจแล้วที่ได้ขายออกไป และ ผมจะไม่มีวันกลับไปคบหาอีกครั้งอย่างแน่นอน ผมตัวดีเซลLTครับ โชคดีครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ญาติใช้ตัว 2.0 LTZ บอกว่ามีปัญหาจุกจิกเยอะมาก เป็นตั้งแต่เดือนแรกๆ ที่ออกรถ ซ่อมไม่จบ ปัญหาเก่าวนมาเหมือนเดิม รถวิ่งน้อยมาก จะขายก็ขาดทุนกว่าครึ่ง
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ 0%

รวมยอด ทั้งหมดราคาเท่าไหร่ครับ

ซื้อมือสองดีที่ว่าราคามันตกลงมาเรียบร้อยแล้ว เกิดปัญหาอะไรขึ้น ต้องขายต่อ ก็ไม่เจ็บเท่ามือแรก

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
 ถ้าเอาความคุ้มค่า ต้องดูราคาที่จะขาย+ตีประมาณค่าซ่อมบำรุงเผื่อสัก 1.5ปีข้างหน้า ราคาไม่ควรเกินราคากลางในตลาด แต่ถ้าอยากช่วยเหลือกันจริงๆนั้นอีกเรื่องนะครับ แต่ระยะทางตั้งแต่ 1แสนโล จะเป็นระยะเริ่มซ่อมบำรุง
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ frame@kk

ราคาเบ็ดเสร็จถ้าผ่อนหมดจบอยู่ที่ 600,000 ถ้วนครับ ตก 20,000/30 ญาติจะออกค่าเปลี่ยนสัญญากับค่างวดล่วงหน้าสองเดือนให้ไปแล้ว
ราคากลางในตลาดช่วงนี้อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ในเว็บตลาดรถเห็นเจ้าตัวนี้ขายกันที่ 650,000

ออฟไลน์ K.Dhol

• Jr. Member
  • **
หาตัวปรับคันเร่งไฟฟ้ามาใส่แก้หน่วงได้ครับ
ปรับได้หลายระดับตามสนองเลย
แต่จะมาพร้อมกับอัตราบริโภคนะ

ของผมก็lsx
โชคดีใช้มา7ปีไม่เจอดีเฟค
ปีที่2เคลมโช๊คหลังไปแค่นั้น

เพื่อนที่ออกมาพร้อมกัน
ปล่อยทิ้งตั้งแต่ครึ่งปีแรก