ผู้เขียน หัวข้อ: // มาแล้ว Toyota Camry ESport 2.5 นำเข้าจากออสเตรเลีย เคาะราคา 1.639 ล้าน //  (อ่าน 26845 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
ช่วงนี้เจอแต่รถที่ภายในปุ่มเยอะแยะ พอเจอคันนี้เข้าไปดูจืดสนิทเลย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ H3T

ปีหน้า ภาษีขึ้น 5% นะ ใครชอบแบบไม่เหมือนใครก็จัดไปครับ

ออฟไลน์ Lovecar

• Jr. Member
  • **
ด้านหน้าโอเคร แต่ด้านในเหือกมากกกอ่ะ เชยบรม

คิดเหมือนกันเลยครับ ตัวMcภายในสวยกว่าเยอะเลยอ่าาาา

ออฟไลน์ Lovecar

• **
ปีหน้า ภาษีขึ้น 5% นะ ใครชอบแบบไม่เหมือนใครก็จัดไปครับ

คิดแบบนี้ดาบสองคมเหมือนกันนะคนับ ตัวนี้เป็นตัวสุดท้ายของออสซี่แถมไม่ผลิตแล้วนะครับ อะไหล่ที่นี้จอดยาวๆนะ ซี๊ดดดดดด

ออฟไลน์ jumpon77

ราคาแบบนี้น่าสนครับแต่ราคา70000บาทที่เพี่มมาจากรุ่น2.5Gครับผมว่าถ้าไม่เอาตัว Hybridผมว่าokเลยครับมีชันรูฟมาด้วยคุ้มครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ kongktkt

• Newbie
  • *
ท้ายกับภายใน ผมดูมันเฉยๆยังไงบอกไม่ถูก

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
รูปลักษณ์ภายนอกโอเคดูสปอร์ตดี แต่ภายในดูเรียบเกินไป โดยเฉพาะเบาะดูเรียบเกินไป วัสดุรุ่นประกอบในดูดีกว่า

ออฟไลน์ Micjty

• Sr. Member
คหสต.ด้านหน้าสวยดีครับ ด้านหลังดูขัดๆกับด้านหน้ายังไงก็ไม่รู้
ส่วนด้านในคอนโซลกลางนี่โคตรเชยเลยโบราณมาก

np72

• บุคคลทั่วไป
ชอบด้านนอก ด้านในเฉยๆเหมือนกันครับ

แต่คุ้มมากเลยนะเนี่ย เพิ่มจาก 2.5G อีกนิดเดียว ถ้าไม่สน Hybrid

ออฟไลน์ peterW

ผมว่า ดูนานๆ แล้ว สวยดี สปอร์ต ไปแนว Accord  คนชอบนะ ดูดุเข้มดี
จริงๆ น่าจะเอา รุ่นนี้ เป็น 2.0 extremo มากกว่า

รุ่น 2.0 MC Extremo  ไม่ไหวจะเคลีย  โครตน่าเกลียด  เวลาเจอคนขับผ่าน ยังนึกในใจ คนออกแบบ คิดได้ไงว่า มันสวยหว่า

ออฟไลน์ Harem

โอเคเลยครับ แต่ทำไมแอร์ยังจอเขียว - -

ออฟไลน์ Red Bicycle

###  ถ้าโรงงานที่ออสเตรเลียยังไม่ปิดตัว  เราจะเบิกอะไหล่ตัวถัง ต้องรอนานนนนน แค่ไหนครับผม

##   แล้วถ้าโรงงานปิดตัวลง คราวนี้จะเอาจากไหนครับ

#   นึกแล้วไม่กล้าชนเลย

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
Re: // Live Report ! งานเปิดตัว Toyota Camry ESport 2.5 นำเข้าจากออสเตรเลีย //
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 21:53:06 »
มาจนได้จริงๆด้วย แต่ผมคนนึงล่ะที่ไม่ชอบ คหสต นะ Camry มันต้องหรูๆไม่ใช่สปอร์ตแบบนี้ไม่สวยเลย ผมอาจจะหัวอนุรักษ์นิยมไปหน่อย

แต่ผมชอบตัวเก่าแบบบ้านเรามากกว่า
  >:(

ส่วนตัวเหมือนกันนะครับ เกลียดเลยพวก Camry ที่เอาไปแปลงไฟท้ายให้เหมือนพวก BMW นี่หล่ะครับ ทำไฟใหม่โอเค แต่ไปเลียนแบบเหมือนพวกไม่ยอมรับตัวเองว่าขับ Camry น่ะครับ
ครับผมก็ไม่ชอบเหมือน

มันก็อยู่ที่ควาพอใจหรือเปล่าครับ ? แล้วจะไปไล่ว่าเค้าทำไม ?

ออฟไลน์ Gopz

ถ้าใส่ Front JBL แบบตัว HV Navi นี้แจ๋มเลย นะภายใน
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

;D ;D จากกระทู้เก่า ที่มีคนลงไว้ หลายคนเข้าไปปรามาสไว้เยอะเลยว่า ไม่มีทางนำเข้ามาจริง

คงเป็นเเค่เอาตัวเดิมมาเเปะชุดเเต่ง 

ตอนนี้ก็ ชัดเเล้วนะครับ

ออฟไลน์ PREM

ใครเคยบ่นอยากได้โฉมอเมริกาอย่าลืมอึดหนุนนะครับ
ส่วนตัวดูรูปแล้วไม่ค่อยชอบ มันเวอร์เกินไป แต่รอเห็นคันจริงก่อนค่อยตัดสิน
แต่ว่าภายในสู้รุ่นประกอบในไม่ได้เลย ทั้งจอทั้งการออกแบบ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ dusttar

• Newbie
  • *
ผมชอบครับ หวือหวาดี ไม่ซ้ำใคร แปลกใหม่ๆ ได้ตราพี่โตแปะด้วย สบายใจได้นะผมว่า

ออฟไลน์ charlse

• Full Member
ภายนอกดูลงตัวกว่าโฉมไทยมากครับ โอเคเลย
MB S300 Bluetec Hybrid
MB Viano 3.0
Porsche Cayenne Diesel

ออฟไลน์ jajaboss

ผมว่าภายนอกผมชอบทุกจุดเลยครับสวยมาก แต่ภายในนี่ขัดใจมาก navara ยังสวยกว่าอีก

ออฟไลน์ ไทบ้าน

งานประกอบของคัมรี่ละเอียดกว่าคู่แข่งแน่นอน
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ rojsak2021

ถ้าชอบรุ่นไหน คิดว่าคุ้มก็ดูไปครับ  ความเห็นต่างๆนี้เป็นเศษเสี้ยวของคนไทยอีกหลายสิบล้านคนครับ ก็ดูให้เหมาะสมกับการใช้งานของตัวเองกับงบประมาณ ไม่มีอะไร prefect หรอกครับ คนซื้อไม่บ่น คนบ่นไม่ได้ซื้อ

ออฟไลน์ SM.

ไม่รู้การขับขี่จะแตกต่างอย่างไรบ้างนะครับ กับตัว 2.5G

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
สวยดีครับ
ถือว่าเป็นตัวเลือกเพิ่มสำหรับคนที่จะซื้อ Camry คงมีหลายคนที่ชอบโฉม ออสเตรเลียอยู่พอสมควร
เรื่องอะไหล่ผมคิดว่าโตโยต้าน่าจะเตรียมพร้อมมาแล้วละ แต่ร้านข้างนอกนี่สิ ::)

ออฟไลน์ somrans

• **
ไม่ทราบว่าตัวนี้จะมีรีวิวให้ชมไหมครับ
 ;D ;D

ออฟไลน์ dht_tubes

ราคาแบบนี้ คือของนำเข้าทำราคาดี เพราะอยากระบายสต๊อค

หรือ รถประกอบในขายแพงเกินครับ

ออฟไลน์ Champpz4

• Newbie
  • *
Re: // Live Report ! งานเปิดตัว Toyota Camry ESport 2.5 นำเข้าจากออสเตรเลีย //
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2015, 10:29:07 »
มาจนได้จริงๆด้วย แต่ผมคนนึงล่ะที่ไม่ชอบ คหสต นะ Camry มันต้องหรูๆไม่ใช่สปอร์ตแบบนี้ไม่สวยเลย ผมอาจจะหัวอนุรักษ์นิยมไปหน่อย

แต่ผมชอบตัวเก่าแบบบ้านเรามากกว่า

ส่วนตัวเหมือนกันนะครับ เกลียดเลยพวก Camry ที่เอาไปแปลงไฟท้ายให้เหมือนพวก BMW นี่หล่ะครับ ทำไฟใหม่โอเค แต่ไปเลียนแบบเหมือนพวกไม่ยอมรับตัวเองว่าขับ Camry น่ะครับ

มันก็อยู่ที่ควาพอใจหรือเปล่าครับ ? แล้วจะไปไล่ว่าเค้าทำไม ?

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เมื่อไรจอเขียวๆ นั่นจะหายไป

ทุกอย่างดูดี๊ ดูดี ตกม้าตายตรงนี้แหล่ะ

ออฟไลน์ escudaeza

น่าจะให้ไฟหน้าLEDนะครับ
เสียดายให้เป็นแค่โคมโประเจคเตอร์+หลอดฮาโลเจน
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ dusitmon123

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2015, 11:05:43 »

นั่นสิครับ แล้วแต่คนชอบนะ ไม่อย่างงั้นคนออกแบบไฟท้าย Cruze นี่โดดสะพานตายไปแล้ว นับคันได้เลยที่ไม่แปลงไฟท้ายเบนซ์ใส่ เห็นแถมตั้งแต่ออกจากศูนย์

ออฟไลน์ 2k

ถ้ากลัวว่าจะชนแล้วไม่มีอะไหล่หรือรอนานมากๆๆๆมีทางออกง่ายๆครับ เบิกชิ้นส่วนของตัวที่ขายในประเทศมาใส่แก้ขัดไปก่อนพอของจากออสเตจรเลียมาครบก็จัดการใส่คืนไปเท่านั้นเอง  ;D โตโยต้าอะไหล่ถูกอะไหล่หาง่ายนิไม่เห็นต้องกลัว  :P โตโยต้ารู้จักเอารถรุ่นที่ขายในต่างประเทศมาขายแบบนี้ดีมาก ถ้าต่อไปกล้าเอารุ่นที่ไม่ขายในไทยมาขายด้วยจะเยี่ยมมากเลย  :-* เจ้าตลาดที่เอากลยุทธ์ค่ายรองมาใช้แบบนี้ถูกใจจริงๆนะ  :-* :-* :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com