ผู้เขียน หัวข้อ: มีรถรุ่นอะไรบ้างครับที่เป็นมือ2 แล้วราคาตกแบบสุึดๆบ้าง  (อ่าน 5460 ครั้ง)

ออฟไลน์ eirene

• Jr. Member
  • **
ผมเปิดดูเว็ปขายรถมือ 2 เล่นๆน่ะครับ แล้วก็พบว่า Mitsubishi Lancer EX และ Volvo S80 โฉมแรก ราคาตกมาจากปีที่แล้วเยอะมากๆ

อยากสอบถามเพิ่มเติมครับ ว่ามีรุ่นไหนอีกบ้าง ที่ราคาในตอนนี้ ตกลงมาจากปีที่แล้วแบบสุดๆอีกน่ะครับ

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
ทีด้า  ตกเยอะมั้ย เห็นรถ2-3ปี ขายกันสี่แสนนิดๆ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ issa

• **
นึกถึงรถเก่ารุ่นนึง ซีตรองซองเทีย ครับ
รถโหลดขึ้น-ลงได้ ไฮเทคสุดๆตอนนั้นฮือฮามาก
แต่มือสอง...

ออฟไลน์ Mighty-X

นึกถึงรถเก่ารุ่นนึง ซีตรองซองเทีย ครับ
รถโหลดขึ้น-ลงได้ ไฮเทคสุดๆตอนนั้นฮือฮามาก

เมื่อก่อนที่บ้านเคยมีคันนึง
จำได้ว่าซื้อใหม่ล้านนิดๆ
แต่ขายไปได้ 3 แสนกว่า(6-7 ป๊ก่อน) ???

เห็นว่าตอนนี้รับเข้าเต๊นท์ไม่ถึงแสนด้วยซ้ำนะครับ

ออฟไลน์ sukhontha

รถทุกประเภทที่ตลาดแคบ จำนวนคนต้องการมีน้อย ยกตัวอย่าง  saab 9 3  ที่ผมเพิ่งซื้อไป  ปี 04 -06 อยู่ราคา สองล้านเจ็ด(ส่วนคันที่คุณจิมมี่ทดสอบ ราคาใหม่ ๆ สามล้านสอง)   ผมซื้อต่ำกว่าหกแสน ... ลด 75% ในเวลาหกปี?..

ออฟไลน์ holahola66

EX ตัวท๊อบอะ โคดน่าสอยเลยครับ สำหรับคนหารถกลางๆขับดี หกแสนกว่าหาได้แล้ว
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

PKS8

• บุคคลทั่วไป
Audi เกือบทุกรุ่น ยกเว้นรุ่น Sport

ออฟไลน์ nex7

• **
เคยรุ่นน้องใช้  โปรตอน ขับ 2 ปี  ซื้อมา ห้าแสน ขายเทริ์นไปได้สองห้า หายไป 50 %  ;D

ออฟไลน์ WRD79

• Full Member
ฮุนไดรึเปล่า
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
320d f30
เห็นรถปีเดียว ราคาหายไปแล้ว 4แสน
ละก็พวกที่เข้าข่ายรถคันแรกก็หายเยอะครับ
March VL ปีเดียวหายไปร่วมแสนเหมือนกัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ zeb80

• Sr. Member
VW ครับ พวกรถยุโรปที่ไม่ใช่เบนซ์ตกระเนระนาด

ผมใช้ Passat ซื้อใหม่มาล้านหก ปีเดียวหายไปหกแสน  ;D
เลยรักเจ้าของใช้มาจนทุกวันนี้

ออฟไลน์ aleelawa

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ Volta

fiesta ครับ เคยถามเต้นท์หลังจากผ่านไปปีแรกที่ซื้อ หายไปสามแสน ;D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Kubota

• Full Member
    • .
รถยุโรปที่ไม่ใช่ เบนซ กับ มินิ

keanetona

เกีย K2700 ครับ ราคาใหม่6แสนกว่า รถประกอบเกาหลี ใช้ไป4ปีศูนย์เจ้าหนึ่งตีให้แสนเดียว

สรุป เอาเครื่องนิสสันวางแล้วใช้ต่อ (ลูกน้อง)ขับมา7ปีชนหนเดียว

ออฟไลน์ Headman

เมื่อก่อนที่บ้านเคยมีคันนึง
จำได้ว่าซื้อใหม่ล้านนิดๆ
แต่ขายไปได้ 3 แสนกว่า(6-7 ป๊ก่อน) ???

เห็นว่าตอนนี้รับเข้าเต๊นท์ไม่ถึงแสนด้วยซ้ำนะครับ

รถคันต่อไปของบ้านผมเลยครับ ตอนนี้ แสนต้นๆ ก็จับได้แล้ว.....ถ้าเป็น ไฮแดรกทีบ 3 ก็เกือบๆ 2 แสนเองครับ ผิดกับ Citroen DS21 ทุกรุ่นย่อยเลย....เจ้านั้นราคา ขึ้นเอาขึ้นเอา ล่าสุก 900 000 ยังมีคนซื้อเลยครับ  ;D
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
optra 1.6 cng 2010

ผ่านไปสองปีกว่าๆ ราคาเหลือไม่ถึงครึ่ง

jaesz

รอดู Subaru ครับ

ออฟไลน์ issa

• **
รถยุโรปที่ไม่ใช่ เบนซ กับ มินิ
สงสัยเหมือนกันว่าเบนซ์ทำไมราคาไม่ตกเหมือนชาวบ้าน(ยุโรป)ครับ
มันมีอะไร(ธรรมชาติ)เหมือนกับต้าไหม...ที่ราคาไม่ค่อยตก

ออฟไลน์ golfzilla

• Newbie
  • *
สงสัยเหมือนกันว่าเบนซ์ทำไมราคาไม่ตกเหมือนชาวบ้าน(ยุโรป)ครับ
มันมีอะไร(ธรรมชาติ)เหมือนกับต้าไหม...ที่ราคาไม่ค่อยตก

คนนิยมครับ ตราดาวไปไหนคนรู้จักครับ ;)