ผู้เขียน หัวข้อ: ปทุมธานีท่วมหนัก ท่วมหมู่บ้านหรู เบนซ์ บีเอ็ม จมน้ำมิด  (อ่าน 18869 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ฟังจากข่าวก็น้ำมาตอนตี 1 แบบไม่ทันตั้งตัว
สุดท้ายแล้ว ยาก ดี มี จน ก็หนีไม่พ้นภัยธรรมชาติ

เพราะฉะนั้นทุกคนโปรดระวังตัวกันด้วยครับ
อย่าประมาทว่าไม่ท่วมแน่ๆ เพราะอะไรก็เกิดขึ้นได้ตลอดเวลากับของเหลวแบบน้ำ

ออฟไลน์ Fly to dream

มาเซราติ  :P :P :P  ประกันเจ๋ง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
หวังว่าน้องอูส ผมจะไม่โดน

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เสียดายรถครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้ามีตังจริงก็ไปซื้อคันใหม่ จะกลัวอะไร
แต่ทำไมมาเซราติดูมันเก่าๆครับ รุ่นอะไรน่ะ

ส่วนตัว ไม่ชอบการตอบแบบนี้

ดูแล้งน้ำจิตน้ำใจไปหน่อยครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
โอ้ววว ใกล้กรุงเทพเข้ามาเรื่อยๆแล้ว

ออฟไลน์ apinui

หมู่บ้านนี้ คือบทเรียนของความมั่นใจเกิดเหตุครับ

คือมั่นใจว่า ทางหมู่บ้านน่าจะเอาอยู่ เพราะทางหมู่บ้านบอกคนในหมู่บ้านตลอดว่า รับไหว ปลอดภัย 100%

คนในหมู่บ้านเลยไม่สนใจ จอดรถเก้บไว้ในบ้านกันมากมาย ... สุดท้าย พนังแตกตอนกลางคืน ท่วมมิดชั้น 1 เลย

ดังนั้น ที่ผู้ว่าฯหรือใครๆบอกว่า มั่นใจ เอาอยู่ ให้รู้ไว้เลยว่าแตกแน่ ...

ยกตัวอย่าง นวนคร , ไฮเทค  และอื่นๆอีกหลายที่ มั่นใจเอาอยู่ ทั้งนั้น ..

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
Maserati Ghibli ครับ :)

ซ่อมอ่วมแน่ อะไหล่สั่งนอกอย่างเดียว เศร้าจังครับ

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Oslan

ผมว่าคนในหมู่บ้านประมาทด้วยครับ

ดูข่าวเมื่อเช้าให้สัมภาษณ์ว่า ไม่มีคนเตือน/หมู่บ้านไม่เตือน อย่างเดียวเลย ทั้งที่ปทุมเขาออกข่าวเตือนกันตั้งนานแล้ว

สุดท้ายก็มาหยุดอยู่ที่คำเดิม "น้ำมาเร็วมาก"  :-[

ปล.ใครไม่พอใจก็ขออภัยด้วยนะครับ แต่ผมเห็นหลายที่ว่าเขาเตือนล่วงหน้ากันก่อนแล้ว
แต่บางคนมัวประมาทอยู่ บางคนไปหัวเราะ หาว่าคนที่ป้องกันก่อนตื่นตูม สุดท้ายก็มาจบด้วยคำว่า "น้ำมาเร็วมาก" ทุกที

ออฟไลน์ sajaut

• Full Member
เห้อน่าเห็นใจจริงๆๆเลยนี้แหละนะภัยธรรมชาติน้องๆๆซซึนามึเลยคับเผลอๆๆอาจหนักกว่าเพราะคนไทยหัวไม่วัยเหมือนคนญี่ปุ่นคิดไวทำไวประเทศเขาถึงพื้นตัวได้ไวโครตๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

น่ากลัวจริงๆๆคับ  :'( :'(

ออฟไลน์ 2k

สงสัยมาเซอราติจะลากจดทะเบียนนะครับ หลายปีมากแล้วป้ายแดงอยุ่ได้ไง? ผมเห็นตึกชินวัตร2ช่วงเย็นใน1อาทิตย์จะต้องมีสักวันนึงล่ะมี350ZเปิดประทุนกับSL500รุ่นเก่ามาจอดเทียบเหมือรอใครสักคน ทั้งสองรุ่นตกรุ่นไปหลายปีแล้วลากจดทะเบียนนานมากกกกกเห็นมาข้ามปีแล้วนะเนี่ย  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ถ้ามีตังจริงก็ไปซื้อคันใหม่ จะกลัวอะไร
แต่ทำไมมาเซราติดูมันเก่าๆครับ รุ่นอะไรน่ะ

ถึงเค้าจะมีตังค์ซื้อใหม่ก็จริง แต่ก็เสียดายรถนะครับ รถใคร ใครก็รักละครับไม่ว่าจะถูกจะแพง

ปล.เห็นด้วยกะพี่จิมมี่ครับ ตอบแบบแล้งน้ำใจมากมาย ใจเขาใจเราครัไม่โดนกะตัวไม่รู้
สำหรับผมแค่ ทีวีเครื่องเดียวก็เสียดายบวกสงสารละครับ เพราะอย่างน้อยมันก็เป็นของที่เราใชอยู่ทุกวี่ทุกวัน

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ไม่ใช่คนรวย คนจน เดือดร้อน แต่เป็นคนไทยส่วนใหญ่ของประเทศ และประเทศเพื่อนบ้านก็เดือดร้อนเช่นเดียวกัน
'19 Honda Civic EL

methus zaa

มันแถวบ้านเลยครับ ตอนนี้ผมกลับบ้านไม่ได้แล้ว เพราะถนนท่วมไปหมด สงสารเหมือนกันนะครับเนี่ย ก่อนจะซื้อที่ศุภาลัยผมก็มาดูที่นี่แหละ พอถึงวันนี้เห็นแล้วเสียดายมากที่สุดครับ

GreenG

ตอนนี้ข่าวล่าสุด จาก spring new เขาเปิดประตูระบายน้ำแล้วนะครับ

ออฟไลน์ mongolias

สำหรับเจ้าของบ้าน + เจ้าของรถที่โดนน้ำท่วมไปแล้ว ถ้าไม่ได้มีการเตรียมการล่วงหน้า ตอนนี้คงได้แต่ ทำใจล่ะครับ
ยังไงก็ขอให้ผ่านพ้นเรื่องร้ายๆนี้ไปได้แล้วกันนะครับ

ออฟไลน์ 12345678910

เห็นน่วยงานรัฐบาลทำงานแล้วเหนื่อยใจ เมื่อวานช่องtpbs เอามาออกให้ดู บอกที่ไหนไม่ท่วมแน่ๆ ท่วมหมด (ถ้าผิดกฎเวปยังไงบอกได้นะครับจะรีบลบทันที ) ดูคลิปนี้แล้วเครียดแทน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2011, 10:57:00 โดย 12345678910 »

ออฟไลน์ maggie

บ้านเพื่อนที่ปทุม Benz Eใหม่ กับ BM s5 ใหม่ น้ำมิดหลังคาไปทั้งสองคัน แต่ที่มันเสียใจกว่าคือเอา หมาใส่กรงไว้ เพื่อนคิดว่ามันน่าจะตายเพราะจมน้ำไปแล้ว

ออฟไลน์ idin100

• Newbie
  • *
ก็แสดงความเสียใจด้วยครับ บอกตามตรงเลย
เห็นภาพก็ไม่รู้จะป้องกันยังไง ถึงจะรู้ล่วงหน้า
ท่วมเกือบชั้น 2  ทำใจให้ท่วมไป เก็บได้เท่าที่เก็บ

ออฟไลน์ sajaut

อย่าบอกนะที่มันแตกเนี้ยะพวกนักการเมืองมีเอียวถ้าเป็นงั้นจริงมันก็โครตเลวเลยล่ะคับทำกันได้ใจคอมันทำด้วยอาไรทำลายประเทศของตัวเอง
อย่าถามจังมันเกิดบนแผ่นดินไทยหรือเปล่าเขาเดือดร้อนเพราะพวกนี้จิงๆๆถึงจะรวยล้นฟ้าก็ตายได้เหมือนกันเบื่อชิปหายการเมืองไทยประเทศล่มจมเพราะพวกมันแท้ๆๆ

ออฟไลน์ vuthtichai

สำหรับคนรักรถ ยอ่างพวกเรา กันไว้ดีกว่าแก้ครับ เพราะแก้ไงคงเหมือนเดิมยากครับ รักษารถ รักษาตัวกันดีๆ นะครับ

ออฟไลน์ 12345678910

ผมชอบฟัง ดร เสรีคนนี้พูดให้ความรู้เกี่ยวกับการวิเคราะห์น้ำดีครับ เพื่อนๆลองดูครับ มีทุกวัน คลิปนี้ของเมื่อวาน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2011, 11:34:17 โดย 12345678910 »

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

น่ากลัวจริงๆๆคับ  :'( :'(

ในรูปที่ไหน อาคารอะไรอ่ะครับ

อ๋อ .. เห็นชื่อไฟล์แล้ว ที่สิงค์โปร์ เราก็นึกว่าของคนไทยจ้างยามจากนิคารากัวมาเฝ้า  >:(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2011, 11:48:37 โดย สมาชิกคนที่2455 »

methus zaa

อย่าบอกนะที่มันแตกเนี้ยะพวกนักการเมืองมีเอียวถ้าเป็นงั้นจริงมันก็โครตเลวเลยล่ะคับทำกันได้ใจคอมันทำด้วยอาไรทำลายประเทศของตัวเอง
อย่าถามจังมันเกิดบนแผ่นดินไทยหรือเปล่าเขาเดือดร้อนเพราะพวกนี้จิงๆๆถึงจะรวยล้นฟ้าก็ตายได้เหมือนกันเบื่อชิปหายการเมืองไทยประเทศล่มจมเพราะพวกมันแท้ๆๆ
อย่าตีโพยตีพายครับ ใจเย็นๆก่อน ผมว่าคงไม่ใช่หรอกครับ  :)

ออฟไลน์ Nuttie

อย่าเข้าใกล้เรื่องการเมือง นะค๊าบบบ  ;D

ผมว่าการประเมินสถานะแต่ละวัน แต่ละชั่วโมง แต่ละแห่ง แตกต่างกัน แล้วยากด้วย

ตอนนี้อย่าเพิ่งซ้ำเติม ด่าว่าใครเลยครับ ใครจะทำพลาดทำพลั้งเราก็ช่วยกันดีกว่า

ผมอิจฉาญี่ปุ่น ที่ประเทศเขามีสมบัติของชาติที่มีวินัยมากๆ คนไทยก็ชื่นชม

และตอนนี้คนไทยก็กำลังจะทำให้โลกเห็นไม่แพ้ญี่ปุ่นนะครับ   ;)

ออฟไลน์ 2k

โอยจะเป็นลม  :'(

หมาคงตายไปแล้วเพราะเอาใส่กรงไว้.......โธ่ๆๆๆทำไมเพื่อนไม่เอาหมาหนีออกมาด้วยล่ะครับ? ให้ลอยลอยคอเกาะกำแพงเกาะต้นไม้ก็ยังมีโอกาสรอดบ้าง โดนขังในกรงแล้วจมน้ำตายทรมานมากๆเลย มันคงนึกเจ้านายไปไหนทำไมไม่กลับมาช่วยพวกเรา........อยากให้เพื่อนกลับไปดูจังครับว่าหมาเป็นยังไงบ้าง บางทีมันอาจจะพังกรงหนีออกมาได้ก่อนจมนะ ติดต่อรถสูงและเรือรับจ้างเข้าพื้นที่ได้เลยเพราะตั้งแต่วันหยุดที่ผ่านมามีคุณผู้หญิงพากลุ่มคนสตรีอาสานั่งเรือลุยลพบุรีกับอยุธยาฝ่าน้ำท่วมสองเมตรเข้าหมู่บ้านไปกู้ชีวิตหมามาร่วมร้อยตัวแล้วครับ ยังทำได้อยู่นะ จนถึงวันนี้ก็ยังทำได้เพราะเมื่อคืนเค้าก็ไปมากัน
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ mewzabahl

ทำไม ไม่เอามาฝากที่บ้านผม มั่งละ จะดูแลอย่างดีเลย  :D

GreenG

โอยจะเป็นลม  :'(

หมาคงตายไปแล้วเพราะเอาใส่กรงไว้.......โธ่ๆๆๆทำไมเพื่อนไม่เอาหมาหนีออกมาด้วยล่ะครับ? ให้ลอยลอยคอเกาะกำแพงเกาะต้นไม้ก็ยังมีโอกาสรอดบ้าง โดนขังในกรงแล้วจมน้ำตายทรมานมากๆเลย มันคงนึกเจ้านายไปไหนทำไมไม่กลับมาช่วยพวกเรา........อยากให้เพื่อนกลับไปดูจังครับว่าหมาเป็นยังไงบ้าง บางทีมันอาจจะพังกรงหนีออกมาได้ก่อนจมนะ ติดต่อรถสูงและเรือรับจ้างเข้าพื้นที่ได้เลยเพราะตั้งแต่วันหยุดที่ผ่านมามีคุณผู้หญิงพากลุ่มคนสตรีอาสานั่งเรือลุยลพบุรีกับอยุธยาฝ่าน้ำท่วมสองเมตรเข้าหมู่บ้านไปกู้ชีวิตหมามาร่วมร้อยตัวแล้วครับ ยังทำได้อยู่นะ จนถึงวันนี้ก็ยังทำได้เพราะเมื่อคืนเค้าก็ไปมากัน

อาจจะบาป แต่เป็นผมตอนนี้เอาชีวิตคนให้รอดก่อนเถอะครับ

หมาแมวเอามาไม่ได้ ไม่เป็นไรแต่อย่างใส่กรงไว้ก็พอครับ

รีบเอาคนออกมาก่อนดีที่สุดครับ

methus zaa

เห็นด้วย ครับ คนเอาให้รอดก่อน หมาผมเข้าใจว่าทุกคนรักมัน แต่คนมีค่ากว่ามากนะครับ