ผู้เขียน หัวข้อ: Camry 2.5sport  (อ่าน 2230 ครั้ง)

ออฟไลน์ classicpong

• Newbie
  • *
Camry 2.5sport
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2022, 14:14:11 »
รบกวนสอบถามข้อมูลของพี่ๆสมาชิกที่ใช้ camry รุ่นนี้หน่อยครับ พอดีพาที่บ้านไป test drive มาแล้วรู้สึกชอบกันเลยกะจะจองรถรุ่นนี้น่ะครับ

โจทย์คือ
1.จากที่ใช้มา camry รุ่นนี้มี defect อะไรที่น่ากังวลมั้ยครับ
2.ผมใช้ในเมืองกทม. วันจันทร์-ศุกร์ ขับไปส่งแฟนวันละ 10โลกว่าๆ(อยู่ในพื้นที่รถไม่ค่อยติดนะครับ) วันเสาร์ก็มีไปเที่ยวในตัวเมืองบ้าง ส่วนวันอาทิตย์ก็พาที่บ้านออกไปกินข้าว นานๆจะออกต่างจังหวัดตามช่วงเทศกาลต่างๆ แพลนการใช้รถเป็นระยะยาวและคันเดียวของบ้านครับ เลยอยากจะสอบถามว่าเลือกรุ่น 2.5sport นี้ก็เพียงพอแล้วใช่มั้ยครับ
3.แล้วจะมีตัวปรับอุปกรณ์หรือเปลี่ยนโฉมในเร็วๆนี้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
Re: Camry 2.5sport
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2022, 14:45:48 »
ผมได้ใช้ 2.5 ตัวก่อน minor มาประมาณ 1 สัปดาห์ คันที่ใช้เจอปัญหาเวลาขับมาด้วยความเร็วสูงเจอ
เกียร์ + รถกระตุก แล้วเร่งไม่ได้จนต้องจอดเข้าข้างทางครับ เกือบโดนที่ตามหลังสอยตูดไปหลายคันเลย

แต่พอดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ก็หายครับ แต่มันทำให้ผมไม่กล้าขับเร็วอีกเลย

ออฟไลน์ sumruay

• Full Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2022, 14:51:23 »
รุ่นนี้ไม่มีไฟ ambient light และ ระบบกระจกมองข้างปรับมุมอัตโนมัติก็ไม่มีครับ แม้ว่าในโบรชัวร์จะบอกว่ามีก็ตาม

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2022, 15:28:59 »
ถ้ากลัวตกรุ่น รอแอคคอร์ดใหม่ดีกว่าไหมครับ ?

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2022, 17:02:43 »
2.5premiumอายุเกือบปี
เจออย่างเดียวsensorเตือนลมยางรวน
กับอีกอย่างที่ไม่ใช่defectแต่รู้สึกว่าการเก็บเสียงของครึ่งคันล่างไม่ค่อยดีไม่รู้คันอื่นเป็นไหม

ถ้าไม่ได้ใช้พวกadaptive cruise กับของเล่นต่างๆ เน้นขับใช้งานผมว่าsportก็พอครับ ใช้ไปได้ยาวๆเลย ขับนอกเมืองขับทางไกลประหยัดน้ำมันมาก 16โลลิตรมีให้เห็นจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2022, 17:04:28 โดย lexus »

ออฟไลน์ Spada_Valess

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2022, 22:06:03 »
ผมได้ใช้ 2.5 ตัวก่อน minor มาประมาณ 1 สัปดาห์ คันที่ใช้เจอปัญหาเวลาขับมาด้วยความเร็วสูงเจอ
เกียร์ + รถกระตุก แล้วเร่งไม่ได้จนต้องจอดเข้าข้างทางครับ เกือบโดนที่ตามหลังสอยตูดไปหลายคันเลย

แต่พอดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ก็หายครับ แต่มันทำให้ผมไม่กล้าขับเร็วอีกเลย
อาการเดียวกับที่ผมเคยเจอเลยครับ รถพี่ที่ office แค่ 2 หมื่นกว่าโล คุณภาพพี่โต  :'( :'(