ผู้เขียน หัวข้อ: เคลือบแก้วแล้วติดฟิล์มกันรอยได้ไหม ควรติดเรทราคาเท่าไรดี  (อ่าน 2340 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dewkingpin

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ อยากจะรักษาสีรถ(สีดำ) Benz Ecoupe w207 เล็งๆจะเคลือบแก้วครับ แต่ส่วนตัวขับออก ตจว ทุกอาทิตย์ เลยอยากจะติดฟิล์มกันรอย ฝากระโปรงกับกันชนหน้าด้วย เลยอยากทราบว่าหลังจากเคลือบแก้วแล้ว ติดฟิล์มกันรอยด้วยได้ไหม แล้วเวลาไปขัดเคลือบตามที่นัด ฟิล์มจะมีปัญหาหรือไม่ครับ แล้วควรติดเรทราคาประมาณสักเท่าไรดี (ลองเสริชกูเกิ้ล มีหลายราคามากครับ) ***มีร้านแนะนำได้ครับผม  :)

ออฟไลน์ CMaN20

• Sr. Member
ไม่ขอพูดถึงราคานะครับ ผมทำแบบนี้ ผมได้ Deal จากในGroup G30 เคลือบแก้ว (3ปี service 6รอบ) + ติดFilmใสกันรอยช่วงหน้ารถ (ไฟหน้า+กระโปรง+กันชนหน้า) ในราคาที่แพงกว่าการเคลือบแก้วอย่างเดียวไม่มาก และตอนนี้หลายๆร้านก็ทำแบบนี้นะครับ. ในส่วนการทำ ร้านจะเครือบแก้วทั้งคันก่อน และค่อยติด Film ตามจุดที่ซื้อเอาไว้ และในส่วนการ Service ของเคลือบแก้ว จะทำเฉพาะจุดที่เคลือบแก้วไว้ จุดที่ติด Film ก็จะเป็นการ Service Film ที่อาจจะมีฟองอากาศ หรือมีรอยถลอก (แต่ไม่ได้เปลี่ยนใหม่นะครับ) ส่วนคันไหนที่ติด Film ทั้งคัน การService ก็ทำที่ Film อย่างเดียว ไม่เอาน้ำยาเคลือบแก้วมาทับ Film นะครับ. (อันนี้ตามที่ร้านที่ผมทำแจ้งมา)

ส่วนร้านและFilm ขอให้ดูร้านที่เปิดมานานและมีลูกค้าเยอะนะครับ เดี่ยวนี้ร้านเปิดกันเยอะ บางทีราคาดี ประกัน 3ปี แต่สุดท้ายเจ๊ง ปิดตัวไปก็มีนะ.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ดีครับ ติดฟิล์มเฉพาะฝากระโปรงกับกันชน ไม่งั้นมันจะเป็นรอยสะเก็ดหินพรุน ๆ เล็ก ๆ

ผมเคยเห็นว่า หลังจากที่ติดฟิล์มไปแล้ว บางที่เค้าจะเคลือบอะไรไม่รู้ คล้าย ๆ เคลือบแก้วอีกชั้นหนึ่งครับ

วิธีการคล้ายเคลือบแก้ว คือลงฟองน้ำลากไปลากมา แล้วส่องด้วยโคมอินฟราเรดให้แห้งครับ

เพราะฉะนั้นคงไม่มีปัญหาอะไร หากจะเคลือบทั้งชั้นบนและชั้นล่างของฟิล์มครับ