ผู้เขียน หัวข้อ: รถกระบะ ที่วิ่งบนถนนเวลามองแล้ว รู้สึกมีสง่าราศี ครับ  (อ่าน 10769 ครั้ง)

ออฟไลน์ aod

• Sr. Member
สอบถามท่าน สมาชิกหน่อยครับ เวลาเจอรถกระบะ (วิ่งในประเทศไทย) ท่านมองแล้ว รู้สึก มันมี สง่าราศี  คือรุ่นอะไรกันบ้างครับ....?

ปล. ส่วนตัวผมมองว่า BT 50 Pro ใหม่ผมมองแล้วรู้สึกมีสง่าราศี ดีครับ  ;D

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
รุ่นยกสูงที่ใส่ล้อ 20-24 ผมดูแล้วมันสง่าทุกยี่ห้อเลยครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ holahola66

ผมว่าFord แต่ออกChev เพราะผมไม่มีปัญญารอรถเดือน
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Zephyrs

Ranger ไงครับ ดูบึกบึนแกร่งมาก

BT-50 ตัวปัจจุบันผมมองว่ามันมีสเน่ห์มากกว่า เหมือนผู้ชายที่เนี๊ยบๆ ไม่ดูบึกบึนแต่ดูดี

ออฟไลน์ Jatupon

• Full Member
Ranger T6 WT 3.2   เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ JeansZ

Ranger 3.2 Wildtrak เท่านั้น​ครับ ดูดี​กว่า V​W Amarok ด้วยซ้ำ​ไป
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Kiengkai 1234

• Jr. Member
  • **
F-serie Tundra

ออฟไลน์ tate_27

ถ้าสง่าผมว่านาวาร่าใหม่นะ
แต่ถ้าสปอร์ตบึกบึนต้องเรนเจอร์ครับ  8)

ออฟไลน์ Untouchable

BT-50PRO ครับ ดูมีเสน่ห์ที่สุด

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ranget wt ทุกรุ่น พรีเมียมดี
กระบะ HiSo ชัดๆ

ออฟไลน์ Harem

ไทรตั่นใหม่ครับ

ออฟไลน์ nimnim_thailand

กระบะที่ขายในไทย ผมรู้สึกเฉยๆมาก เพราะรถมันเกลื่อนตลาด แต่งสวยแค่ไหน ใส่ล้อโตขนาดไหน หมดเงินเป็นล้านๆ  มันก็จะมีรุ่นเดียวกัน วิ่งขนผัก ขนปลา ส่งของตีคู่กันอยู่ดี

มันเหมือนรถบ้าน 4 ประตู พยายามแต่งซิ่งให้มันดูสปอร์ต แต่ก็มีรุ่นเดียวกัน รถเดิมๆ วิ่งเต็มถนน  รถสปอร์ตสภาพเดิมๆจากโรงงานวิ่งผ่านมาก็ดูสวยมีสง่ากว่ามาก

ถ้ากระบะที่เห็นแล้วสวยมีสง่าจริงๆ ก็ต้องพวกนำเข้าคันใหญ่ๆทั้งหลาย หรือไม่ก็กระบะโบราณไปเลย ที่ทำใหม่สภาพดีๆ

ออฟไลน์ Eddy5659

Ford Ranger 3.2 WT ครับ เป็นรถกระบะที่ผมมองว่าโคตรหล่อ มองตลอดเวลาเจอบนถนน
เวลาเอารถเพื่อนไปขับซื้อของ แถวๆบางแสน มันรู้สึกโอ่อ่ายังไงก็ไม่รู้
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Mighty-X

3.2 ไวแทร็ก สีส้มครับ

ออฟไลน์ samicolon

• Newbie
  • *
Volkswagen amarok  ;D

ออฟไลน์ Auto

LANDROVER DEFENDER   ขับแล้วดูมีราศรีนายหัว นายเหมือง  มากที่สุดแล้ว  อีกทั้งตัวรถคนดูเป็นก็รู้ว่าไม่ธรรมดาแน่สำหรับคนซื้อมาครอบครอง   เมืองไทยจะมีซักกี่คันที่อยู่ในการครอบครอง          

ออฟไลน์ aod

Ranger มาแรงนะครับ  ;D

ออฟไลน์ SM.

สง่า นี่ผมนึกไม่ออกเลย ไม่ค่อยรู้สึกแบบนั้นกับรถกระบะ แต่ถ้าดูสวย โฉบเฉี่ยว ผมชอบตัว X-Series นะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ kenno

Ranger WT สีส้มสง่าและดูมีตังมาก ยิ่งเป็น3.2จะดูหล่อดูเต็มขึ้นไปอีก
แต่ความเห็นส่วนตัวผมเกลียดรถกระบะที่ใส่ล้อโตๆเงาๆยางบางๆมากมันดูขัดๆไม่เข้ากับบุคลิกรถ อดูเป็นกระบะดันรางแต่งซิ่งบ้าพลัง
กลับกันถ้าคันไหนแต่แบบOff-roadนิดๆยางAT สน๊อกเกิลจะดูหล่อแบบลุยๆเท่ๆ ชอบแบบนี้มาก

Jack_8899

• บุคคลทั่วไป
ผมเลือก MITSUBISHI TRITON

ออฟไลน์ kiwiwi

นาทีนี้ ก็ เรนเจอร์อะครับ

ถ้านาวาร่า ทำตัวรถให้ดูยาวกว่านี้อีกนิด ผมว่าก็ไม่น้อยหน้า

ออฟไลน์ vellcap

1. Ford Ranger
2. Nissan Navara
3. Chevrolet Colorado

ที่เหลือธรรมดาๆครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ถ้าดูมีสง่าราศรี ดูสวยงาม ผมให้ BT50-Pro
ถ้าดูหล่อ เข้ม ลงตัวก็ WildTrack
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Nikle_pk

คันนี้เลย ชอบมาก ปีนขึ้นลงลำบากหน่อยแต่หล่อ อิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ bluelawn

Ranger Wildtrak กับ VW Amarok เท่านั้นครับ  เหตุผล ดูมีราศี ไม่มีพวกแต่งซิ่งควันดำ กับพวก ขนผักขนปลา ขับ  ;)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Ranger WT สีส้มสง่าและดูมีตังมาก ยิ่งเป็น3.2จะดูหล่อดูเต็มขึ้นไปอีก
แต่ความเห็นส่วนตัวผมเกลียดรถกระบะที่ใส่ล้อโตๆเงาๆยางบางๆมากมันดูขัดๆไม่เข้ากับบุคลิกรถ อดูเป็นกระบะดันรางแต่งซิ่งบ้าพลัง
กลับกันถ้าคันไหนแต่แบบOff-roadนิดๆยางAT สน๊อกเกิลจะดูหล่อแบบลุยๆเท่ๆ ชอบแบบนี้มาก

เห็นด้วยครับพี่ T6 WT สง่าสุดละครับ รุ่นอื่นก็สวยนะแต่ไม่สง่าเฉยๆ

แต่แนวทางการแต่งคงสวนกัน ผมไม่ค่อยชอบพวกยาง AT พวก BF ตัวหนังสือขาวๆ

ผมชอบล้อใหญ่ๆ แก้มยางเตี้ยๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ถ้าวิ่งบนถนนแล้วดูสวย ผมยกให้ BT50 Pro กับ New Triton ครับ

Ranger T6 ดูหล่อ เท่ แค่ตอนจอดนิ่งๆ ในมุมมองผมนะครับ

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ใช้ ranger t6  อยู่ด้วย ถามผมก็ต้องบอก ranger แหละครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ johnlee

สำหรับผม ต้องตอนเดียวเพลาลอย สิครับ  สง่าสุด อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ reyeshenry

คันนี้อาจไม่ดู บึกบึน เหมือน เรนเจอร์ วิลเทรค

แต่ขับไปไหน  มีแต่คนถาม  ว่า ดีแม๊ก ตัวใหม่หรอ  สวยจัง
ไปร้านซ่อมรถ เจ้าของร้านก็ถาม  ไปร้านขายของชำ คนมาซื้อของก็ถาม
บางคนบอก เหมือน รถเก๋ง  นะ