ผู้เขียน หัวข้อ: จริงมั้ยที่คนที่ตั้งใจเลือก Civic 1.5T จะจิ้มไปที่ Hatchback ส่วนหนึ่งเพื่อสร้างความแตกต่าง  (อ่าน 8709 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
คือสำหรับผมๆ ก็ว่ามันไม่ได้สวยอะไรมาก
แต่มันได้เรื่องความแตกต่างตรงที่ตัวซีดานตัวถูกตัวแพงมันดูแยกออกยาก
แฮชแบ็กตอนนี้ผมรู้สึกว่าเห็นบ่อยมากด้วยครับ

ออฟไลน์ ps000000

มีส่วนนะ
แต่คนกลุ่มนึงชอบ รถทรง HB เป็นทุนเดิม

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ผมเลือก hatchback เพราะสามารถใส่เครื่องซักผ้าไว้ท้ายรถได้

ออฟไลน์ Stp

ส่วนตัวรู้สึกราคา Hatchback คุ้มกว่า แต่ต้องดูว่าหลังคาด้านหลังแคบไปหน่อย ถ้านั่งได้ค่อยว่ากัน
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ผมเลือก hatchback เพราะสามารถใส่เครื่องซักผ้าไว้ท้ายรถได้

มะ ไม่จริงใช่มั้ย...

ออฟไลน์ Devil13

city พับเบาะยังใส่ได้เลยครับ (นอน)
5 ประตูไม่ต้องพูดถึง

ออฟไลน์ Terng

คุณพี่เปิดร้านซักรีดเคลื่อนที่เหรอครับ  ;D ;D
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ I-PULSE

• Sr. Member
ผมว่าจริง มันแตกต่างและชัดเจนเห็นแว๊บเดียวรู้เเลยว่าเทอโบและแพง

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ mothsan

จริงที่สุดครับ

ออฟไลน์ xcalibur

ชอบตั้งแต่ยุคเตารีดแล้วครับ ถ้าจะต้องจิ้ม Civic ณ ตอนนี้ผมคนนึงไป HB

ออฟไลน์ ProVaMed

• Full Member
แตกต่างแน่นอน เพราะตอนนี้ "RS ปลอม" เกลื่อนถนนมาก

ออฟไลน์ muza

ตัว4ประตู
เห็นตรา RS + สปอยเลอร์ ตอนขับตามหลังเพียบเลย
แต่พอขับ ขนาน เห้ย ล้อไม่ใช่

ตัว HB นี่ มีรุ่นเดียว ไม่มี ปลอมแปลง  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้ามี plan แต่งต่อ HB เท่านั้นเลยครับ
มันแต่งได้สุดกว่า sedan เยอะครับ

แต่ถ้าไม่แต่ง ผมก็ยังมองว่า sedan สวยกว่า
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
ถ้าให้เลือกรุ่นนี้ผมขอ HB สีดำเท่านั้น
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ dht_tubes

ช่วงนี้ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือเปล่าว่า

ขับบนถนนที่โล่งหน่อย จะเจอ Civic ใหม่ ทั้ง 4 และ 5 ประตู ดันก้น

ถ้าเป็นอคติก็ขออำไพ FC ด้วยนะครับ แต่เจอบ่อยจริงๆครับ

ออฟไลน์ CJ.

น่าจะเพราะชอบ hatch หรือเปล่าครับ ส่วนตัวผมชอบทรง sedan มากกว่า
แต่น่าเสียดายที่ sedan เบาะหลังพับไม่ได้ function การขนของลดลงเยอะเลยครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ artimo

• Jr. Member
  • **
จริงครับ จากที่ผมเคยมอง civic โฉมนี้ที่ว่าไม่ค่อย wow พอมาเป็น hatchback โดยเฉพาะสีดำ
ผมนี่ต้องมองตามเลย หล่อและโดดเด่นมากๆ

ออฟไลน์ rega

Hatchback หน้ายาวท้ายสั้น ดูทะมัดทะแมงดีครับ
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ mirthhahaha

ส่วนตัวผมชอบรถทรง HB มากกว่า Sedan แต่กับ civic HB ยังรู้สึกว่าท้ายมันอวบไปหน่อย แต่กระนั้นก็ยังไม่มีบุญได้ซื้ออยู่ดี 555

ออฟไลน์ holahola66

ขอบโครเมี่ยมใส่มาได้ไง ตอบบบ!!
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ MUK

ผมว่าน่าจะใช่ครับ
แต่สำหรับผมก็ชืบทรงนี้มากกว่าครับ

ออฟไลน์ Karn2002

• **
สำหรับผมซื้อ HB เพราะชอบรถทรงห้าประตู ชอบรถที่ดูดุดันสปอร์ตมากกว่ารถสวย ชอบรถที่แต่งขึ้นครับ HB รุ่นนี้แต่งขึ้นมากในสายตาผม ของแต่งไม่ต้องพูดถึงเยอะจนตาลาย ชอบที่มันแรงพอตัวโดยไม่ต้องอัพเกรดมันอีกเลยก็ได้ แต่ขณะเดียวกันถ้าขับเรื่อยๆสบายๆ ประหยัดพอๆกับ Jazz เลยครับ ลูกสาววัยรุ่นของผมบอกว่าโหรถใหม่ของคุณพ่อมันเฟี๊ยวมากอ่ะ 555 

ออฟไลน์ mylife

• **

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่ามีส่วนเลยนะ เพราะชั้นคือ1.5โบแท้ๆ คือคันที่เกินล้านจริงๆ
แล้วแฮชก็ไม่เคยมีขายมาก่อน ส่วนดีไซน์อย่าลืมว่าคนไม่ชอบมีเยอะแต่คนชอบก็มีเยอะเช่นกัน

ออฟไลน์ GoatGoat

ช่วงนี้ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือเปล่าว่า

ขับบนถนนที่โล่งหน่อย จะเจอ Civic ใหม่ ทั้ง 4 และ 5 ประตู ดันก้น

ถ้าเป็นอคติก็ขออำไพ FC ด้วยนะครับ แต่เจอบ่อยจริงๆครับ

ไม่คิดไปเองครับ ผมก็โดนบ่อยๆบนทางด่วน
เข้าใจว่ารถมันดูซิ่ง แต่มันไม่ได้แรงอะไรขนาดนั้น
เคยเห็น Civic RS สีดำห้าวๆไปดัน 911 GT3 RS เค้ากดทีหงายเงิบเลย

ออฟไลน์ ทาสแมว

• Full Member
  • twinair turbo engine
โคตรจริงครับ Panamera ญี่ปุ่น เพื่อนมันว่างั้น  ::) ::)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
โคตรจริงครับ Panamera ญี่ปุ่น เพื่อนมันว่างั้น  ::) ::)

โอว ภาพลักษณ์สุดยอด น่าสงสารคู่แข่งเลย

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ motakung

• **
ผมซื้อเพราะมันขน computer server ที่เป็น rack u type ได้ครับ :P
In my garage
- 2017 Honda Civic Hatchback 1.5 (FK)