ผู้เขียน หัวข้อ: ปิคอัพเบิ่้ลเครื่องให้ควันดำเยอะๆนี่เขาต้องการอะไรจากสังคมครับ  (อ่าน 5863 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
เจอปิคอัพยอดนิยมยี่ห้อนึงปาดหน้าก่อนลงทางด่วน เท่านั้นไม่พอยังเหยียบให้ควันดำพุ่งมาแบบมืดจนมองแทบไม่เห็นอะไร ผมโมโหแต่ก็ยังขับตามๆมันมาเรื่อยจนถึงเขตชุมชนที่มีทั้งตลาดและนักเรียนก็เพิ่งเลิกเรียนกัน รู้ไหมครับว่ามันทำอะไร มันเว้นช่วงห่างจากคันหน้าพอประมาณแล้วกดคันเร่งจนล้อฟรีท้ายส่ายไปส่ายมาควันโขมง ผู้คนแถวทั้งตกใจด่ากันระงมแต่คงไม่เข้าหูมัน พอทางโล่งๆก็ขับส่ายปาดไปปาดมาจนจะเฉี่ยวกับคันอื่นอยู่หลายรอบ อยากทราบจริงๆการกระทำแบบนี้มันเท่ห์เหรอครับ ทำไมถึงดูมั่นใจกับการกระทำเหลือเกิน แล้วถ้าเรามีภาพหรือคลิปที่บันทึกรถและคนขับที่มีพฤติกรรมแบบนี้สามารถส่งให้เจ้าหน้าที่จัดการอะไรได้บ้างไหมครับ แบบโมโหจริงๆคนอื่นจะได้ซวยเพราะมันสักวันดูทรงแล้ว

ออฟไลน์ Pegasus7700

ไม่แน่ใจ. เดาว่ารถไม่สวยไม่เด่นเหมือน Slk z4 มั้งครับ
เพราะไห้เขาเหล่านั้นได้ใช้2รุ่นนี้ คงไม่เบิ้ล
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ kittiphat123

ของมันกำลังขึ้นครับ ก็ล่อทั้งกาวทั้งบ้านี่นาครับ   ::) ::) ::) (ต้องไปสงบในคุก!!)

ออฟไลน์ ตะพาบไนตรัส

• Full Member
พวกขี้เรื้อนครับต้องเห่าให้เสียงดังๆคนถึงจะมอง ปกติคนจะไม่สนเดินผ่านไปเฉยๆ แถวบ้านผมที่ต่างจังหวัดมีบ้างแต่น้อย แต่ที่ทำให้แปลกใจคือพอมาอยู่แถบชานเมือง กทม. แม่งเยอะงงเลย

ออฟไลน์ thchalerms

• Sr. Member
ส่วนมากพวก แต่งกล่อง จูนกล่องคับ
เหยียบนิดหน่อยก็ควันบึม แล้วคับ

promt

• บุคคลทั่วไป
ต้องการเรื่องกระมังครับ
ต้องการเสียสตังค์ด้วยกระมังครับ

คงไม่นึกว่า เงิน กว่าจะหามาได้ มันยากแค่ไหน

ออฟไลน์ akewizard

ผมเคยลองกดคันเร่งขับเทียบกับรถพวกนี้นะ

เชื่อไหมว่ารถบ้านๆเกียร์ CVT ขับสี่ กดให้รอบคาอยู่ 2500 ก็วิ่งตามพวกนี้ทัน.....
ลองนึกภาพรถกระบะซิ่งกดเต็มเกียร์ 2 แล้วพุ่งออกตัวไป แต่ความเร็วตกเพราะโดนเครื่องดึงไว้ตอนจะสับขึ้นเกียร์ 3 แล้วก็พุ่งไปหน่อย แล้วก็ความเร็วตกอีกตอนจะขึ้นเกียร์ 4 (เรื่องลำดับเกียร์ผมไล่เอาจากความเร็ว)

แล้วรถพวกนี้จะไม่ค่อยไปวิ่งตามถนนไกลๆชุมชนรถโล่งๆ แต่ชอบมาซิ่งปาดซ้ายปาดขวากันอยู่แต่ในตัวเมือง ซะอย่างนั้น

ออฟไลน์ rega

เดาครับ ฉันโอเค(ปิคอัพเบิ่้ลเครื่อง) แต่คุณไม่โอเค(ชาวบ้าน)
มีเงาไม่มีตน

ออฟไลน์ Tedjung84

มันอยากให้คนมองครับ
เรียกร้องความสนใจ

ออฟไลน์ sixaxis

• mntkcar
เรียกร้องความสนใจ มีปม ชีวิตขาดความเติมเต็ม

ออฟไลน์ eaton fuller

ใช้งานจริง ผมแซงเรียบ รถโหลดแบบกิ๊กก๊อกไม่เกาะถนน พอโค้งลอยเลย

คริ คริ คริ รำคาญทั้งควัน และ ไฟ (แต่ง )

ออฟไลน์ dragonlance

• Jr. Member
  • **
น่าจะต้องการคำสรรเสริญบรรพบุรุษจากคนแถวๆนั้นครับ

ออฟไลน์ a14

บนทางด่วน ถ้าทางโล่งๆ ก็แซงมันไป ให้พ้นๆซะก็หมดเรื่อง รถกากๆพวกนี้ ผมเรียกมันว่าพวกแรงในที่แคบ กดยาวๆ 200+ ไม่ได้ เดี๋ยวใส้แตก
Toyota Hilux Mighty-X 2.5 GL
Toyota Collora 1.5 GLX
Honda Civic 1.7 Vti
Isuzu D-Max 3.0 DDi 5MT
Proton Persona 1.6 CNG
Toyota Hilux Revo 2.4 E 6MT
Toyota Collora Altis 1.8 ESport
Isuzu Mu-X 3.0 Iconic

ออฟไลน์ ps000000

ต้องการให้ผู้คนต่างสรรเสริญถึงบุพการีและบรรพบุรุษ ::) ::)

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
อยากให้คนอื่นมองว่าเค้าขับแลมโบน่ะครับ แต่รถมันไม่ได้เลยเรียกร้องความสนใจซะหน่อย ;D
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ Darkart

พวกโชว์เพาเวอร์ ควันดำแปลว่าแรง เอาจริงๆ ไม่กล้าแช่ยาวๆหรอก แปปๆก็ยกคันเร่งแล้ว
ถ้าเจอจะแซงให้พ้นๆไปครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ CarameLon

เขาเป็นซาดิสครับ ชอบโดนคนด่า
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ต้องการโชว์ครับ แต่การโชว์มันไม่ใช่ว่าทุกคนจะชอบเสอมไป

ออฟไลน์ baeyongcai

สำหรับคนพวกนี้คงมีปมด้อยบางอย่างลึกๆในจิตใต้สำนึก

ควันดำมีอนุภาคโลหะหนักเจือปนอยู่ ซึ่งหมายความว่า มันอาจจะเป็น สารก่อมะเร็งชั้นยอด

น่าจะจับพวก ขี้เรื่้อน พ่นหมึก มานั่งอยู่ปลายท่อ แล้วให้มันดม ควันดำๆ ของ รถมันบ้าง นะ

ออฟไลน์ chaithawat

พวกขี้เกียจแปรงฟันมั้ง  ::)
บ่อยครั้งที่สืบประวัติดูแล้ว มักจะประเภทมีปมด้อย เป็นลูกเมียน้อย หรือพ่อแม่ไม่เต็มใจให้เกิดซะส่วนใหญ่ ทำอะไรไม่ได้ความ ชีวิตดูไร้ค่าไปหมด เลยต้องมาเรียกร้องความสนใจข้างถนนไงครับ สร้างปมเด่นแบบที่ชาวบ้านเขาไม่ทำกัน  ;D

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ผมก็ไม่เข้าใจครับ และไม่คิดจะเข้าใจด้วย เขามีเหตุผลของเขาที่ต่อให้เราฟังก็ไม่เข้าใจ สำหรับผมพวกแต่งท่อดังๆ หรือทำควันดำๆ หรือแต่งไฟสีแปลกๆ มันก็เหมือนกันหมดอ่ะ ไม่ว่าจะมอไซหรือรถอะไรก็แล้วแต่ เค้าทำตามความพอใจของเขาโดยไม่สนใจว่าคนอื่นจะเดือดร้อนหรือไม่ ก็แค่นั้นครับ เราก็ทำได้แค่เป็นฝ่ายที่ต้องรับความเดือดร้อนไป

ออฟไลน์ neutrino

อยากให้มีกฏหมายจับพวกนี้เอาหน้าและหูแนบหลังท่อไอเสีย แล้งเบิ้ลแรงๆใส่หน้ามันสัก2-5นาที
ต้องมีกฏหมาย หนามยอกเอาหนามบ่ง

ออฟไลน์ rut191

เมื่ิอก่อนเป็นมอไซด์แว้น มาเบิ้ลครับเคยไปงานศพรุ่นน้องผมเห็นปุ๊บเดินไปบอกเพื่อนพวกมัน เสียงดังรำคาญฉิบหายแล้วขึ้นรถกลับบ้านเลย555

ออฟไลน์ Alcatraz

ผมเคยลองกดคันเร่งขับเทียบกับรถพวกนี้นะ

เชื่อไหมว่ารถบ้านๆเกียร์ CVT ขับสี่ กดให้รอบคาอยู่ 2500 ก็วิ่งตามพวกนี้ทัน.....
ลองนึกภาพรถกระบะซิ่งกดเต็มเกียร์ 2 แล้วพุ่งออกตัวไป แต่ความเร็วตกเพราะโดนเครื่องดึงไว้ตอนจะสับขึ้นเกียร์ 3 แล้วก็พุ่งไปหน่อย แล้วก็ความเร็วตกอีกตอนจะขึ้นเกียร์ 4 (เรื่องลำดับเกียร์ผมไล่เอาจากความเร็ว)

แล้วรถพวกนี้จะไม่ค่อยไปวิ่งตามถนนไกลๆชุมชนรถโล่งๆ แต่ชอบมาซิ่งปาดซ้ายปาดขวากันอยู่แต่ในตัวเมือง ซะอย่างนั้น

WRX ออโต้ รึป่าว ถ้าใช่กดจากรอบเบาก็ตามทัน ตามไม่ทั้นสิแปลก

ออฟไลน์ Pegasus7700

พฤติกรรมเบิ้ลควันดำของกะบะ
กับคำด่ารุนแรงและหยาบคาย มันน่าคิดนะ
ว่า มีพฤติกรรมอะไรที่ เทียบเท่า บ้าง ของพวกขับรถเก๋ง

อย่างพวกทำเสียงท่อดังๆ เบิ้ลๆ แต่ควันไม่ดำล่ะ

หรือเพราะรถมันเท่มันแพงกว่า
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ KaIaK118

มาตรา 43(4) ขับรถโดยประมาทหรือน่าหวาดเสียวอันอาจเกิด  อันตรายแก่บุคคลหรือทรัพย์สิน ปรับตั้งแต่ 400-1,000 บาท

ได้แค่นั้นแหละ ท่าน  :'(

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ผมก็เห็นพวก VTEC  เบิ้ลเรียกแขกอยู่บ่อยๆนะครับ

หรือเพราะควันไม่ดำครับเลยไม่ได้สังเกตกัน 

แล้วหลายคันที่เสียงดังกว่ากระบะแต่งซะด้วย 

ผมว่าคนที่ทำพฤติกรรมเหล่านี้ทั้งหมดก็แต่งรถเพื่อตอบสนองความต้องการของตนทั้งนั้นนิครับ 

และคนพวกนี้มันมีความเชื่อมั่นผิดๆอยู่สูง  หรือมักมีพฤติกรรมที่ต้องการเป็นที่สนใจอยู่แล้ว 

มันไม่เว้นหรอกครับว่า กระบะหรือเก๋ง  :-\ :-\

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ ento

แจ้งตำรวจจับเลยครับ ผมโทรแจ้ง 191 สกัดจับเลย สะใจดี คนอื่นปลอดภัยไม่เดือดร้อน

ออฟไลน์ pongsak_877

ใส่ล้อล้นๆทุเรศๆ แล้วสังเกตุไหมตอนจะถอยเข้าซอง ถอยจอด จะต้องเบิ้ลเครื่องให้เสียงดังกลัวคนไม่รู้ว่ารถแต่งมา

ออฟไลน์ blade

ขอเหอะไอ้เรื่องเรื่องควันดำเต็มถนน มันอันตรายคนอื่นเค้า
ส่วนเรื่อง เสี่ยว อื่นๆ ก็ปล่อยๆมันไปเถอะ ก็แค่รำคาญหูรำคาญตา