ผู้เขียน หัวข้อ: ชัดๆจะๆครับ เทียบออพชั่นรุ่น2.0 TEANA vs CAMRY vs ACCORD  (อ่าน 21172 ครั้ง)

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
Re: ชัดๆจะๆครับ เทียบออพชั่นรุ่น2.0 TEANA vs CAMRY vs ACCORD
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 22:58:54 »
ทำไมเอาสเปก Teana ก่อนไมเนอร์มาเทียบล่ะครับ  เทียน่า2.0เบาะคนนั่งก็ไฟฟ้านะครับ Cruise ก็มีแล้ว

ออฟไลน์ nisxpo

• Newbie
  • *
Re: ชัดๆจะๆครับ เทียบออพชั่นรุ่น2.0 TEANA vs CAMRY vs ACCORD
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 23:09:50 »
ผมสงสัย ACCORD 2013 ตัว 2.0 ไม่มีAUXให้เหรอครับ????

ออฟไลน์ ChiLun

• Hero Member
  • F10 525d M sport
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 23:17:29 »
แม่ผมอยู่ ตจว ตอนออก camry ไปต้นปีที่แล้วญาติกับเพื่อนเค้าพูดประมาณว่า "ออกแคมรี่เลยหรอ"

พอตอนนี้ accord ออกมาใหม่ ผมบอกว่าน่าเสียดายเพราะ accord ดีกว่าตั้งเยอะ เค้าเลยไปคุยกับเพื่อน(ช่วงอายุ50++)ที่ได้กลับมาคือ
"camry ดีกว่าตั้งเยอะ ออปชั่นก็พอใช้แล้วไม่เห็นต้องมีเยอะมากมาย ไม่ได้ใช้ มีเยอะก็เสียง่าย"

ผมว่าบางทีมุมมองแบบนี้อาจจะเป็นค่านิยมแบบเก่าๆ แต่ก็อาจเป็นเหตุผมว่าทำไมโตต้าถึงขายดีเทน้ำเทท่า ขนาดรถยังไม่มีให้เห็นแต่ก็ยังมีคนจอง(vios)

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 23:22:22 »
ทำไมเอาสเปก Teana ก่อนไมเนอร์มาเทียบล่ะครับ  เทียน่า2.0เบาะคนนั่งก็ไฟฟ้านะครับ Cruise ก็มีแล้ว

คงจะหมายถึงสวิตปรับเบาะข้างซ้ายใช่ไหมครับ ขอโทดทีผมหมายถึงไอ้ที่มันอยุ่ข้างขวา ที่เอาไว้ให้คนขับกดเลื่อนให้อ่ะ
เบาะไฟฟ้าคุ่หน้านั่นมีทั้ง3ค่ายอยุ่แล้วครับ
ที่ผมทำนี่ไมเนอเชนแล้วครับ มีครุสคอนโทรลนะครับ

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 23:27:18 »
ผมสงสัย ACCORD 2013 ตัว 2.0 ไม่มีAUXให้เหรอครับ????

มีจริงด้วยใส่ให้แล้วครับ  แต่ในโบชัวร์ไม่ลงไว้ ผมดูเอาจากในรูปเห็นมีรูAUXอยู่
บางอย่างเช่นไฟกระจกแต่งหน้าแคมรี่มีนะแต่เขาไม่ลงไว้ในโบชัวร์
เพราะมันคงละเอียดเกินไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2013, 00:11:11 โดย cloud »

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 23:30:58 »
2.0ยอมAccordเลยครับให้เว่อร์มาก แต่รุ่นบนก็ยังคงให้ camryเหมือนเดิม

เสริมให้นิดนึง เบาะคนนั่งข้างคนขับcamryปรับได้8ทิศ Accord4ทิศ ครับ

ขอบคุณมากครับ เบาะซ้ายหน้า
ผมลองเชคดูแคมรี่ได้8ทิศพร้อมดันหลัง แต่อีก2เจ้าได้แค่4ทิศไม่มีดันหลัง
ไว้จะใส่เพิ่มเข้าไปตอนที่เทียน่าออกใหม่ครับ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 23:50:58 »
ผมชอบ ตรงที่  honda ใส่ระบบความปลอดภัย มาให้ครบ ตั้งแต่รุ่นล่างสุดเลย   ปรบมือให้เลย

ส่วนแคมรี่ คนแก่ๆ เค้าชอบกันครับเพราะมันเป็น TOYOTA  แล้วเค้าไม่ดูหรอกครับ ไอ้ ความปลอดภัยต่างๆ

ออฟไลน์ Romeo-Kubpom

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 00:23:36 »
ถ้าเทียบตอนนี้ ยังไง Teana ก็สู้ไม่ได้ อยู่แล้วคับ เพราะ อีก 2 เจ้านั้น เค้า Model Change ไปหมดแล้ว

ถ้าเป็นตอนนี้ ยังไง ก็ต้อง Accord กิน ขาด Camry อยู่หลายขุม ส่วน Teana ขอละไว้นะคับ  ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 03:02:14 »
Accord เอ๋ย ขอให้เจ้าขายดีจากตัวก่อนเยอะๆเลย เชียร์ๆๆๆ ในเมื่อใส่มาเต็มแบบนี้ เหมาะสมกับรถที่ราคาเกินล้านอย่างแท้จริงๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Funkymaster

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 08:27:29 »
เครื่องก็แรงกว่า
เกียร์ 5 จังหวะ ก็ให้มา เพราะเห็นไม่ชอบ cvt ไม่ได้ฟิล
ออพชั่นก็เยอะกว่า

แต่สุดท้ายมาแพ้ ค่านิยมเดิมๆ ขายของให้คนไทยทำใจครับ
ทำดีแค่ไหน ก็ดีไม่พอ ^^
โค ตะ ระ ถูกใจ  ใช่เลยครับ  ทำให้ดีแค่ไหนก็หาเรื่องติกันจนได้

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 08:29:45 »
เครื่องก็แรงกว่า
เกียร์ 5 จังหวะ ก็ให้มา เพราะเห็นไม่ชอบ cvt ไม่ได้ฟิล
ออพชั่นก็เยอะกว่า

แต่สุดท้ายมาแพ้ ค่านิยมเดิมๆ ขายของให้คนไทยทำใจครับ
ทำดีแค่ไหน ก็ดีไม่พอ ^^

ค่านิยมนี่ ว่่าไปจริงๆมันก็มีสาเหตุ

เพราะทำกับเค้าไว้ก่อน ก็เลยเป็นแบบนี้ มันก็มีส่วน
พอมาสเปกดีๆ คนก็เริ่มไม่กล้า ขอที่สบายใจดีกว่า

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 08:53:11 »
Accord 2.0 ไม่มีๆฟส่องข้างเวลาเลี้ยวครับ

โบชัวลงผิดแล้วเอาสติ้กเก้อร์ปิดแก้ไว้ ในเว็ปวันแรกก็ผิด วันหลังๆมาใบ spec แก้แล้ว

ออฟไลน์ worksmart7

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 09:18:20 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ใจเทมาทาง accord แต่ไม่รู้ว่าวัสดุภายในจะทำได้ดีเหมือน teana หรือเปล่า

ซื้อตอนนี้ option ไม่ค่อยได้อะไร รอไปก่อนดีกว่า ไว้อ่านรีวิว ประกอบของแถมค่อยตัดสินใจ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 09:36:36 »
D segment มันมีอยู่ 3 ตัวนี้ละ ผมคิดว่าหลายคนเลือกเพราะรูปร่างหน้าตา ซึ่งชอบไม่เหมือนกัน

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 10:07:57 »
Accord 2.0 ให้ OPTION อย่างเยอะ(แบบที่ตัวอื่นให้ไ่ม่ได้)
ผมว่ามันคุ้มค่าคุ้มราคามากนะ