ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าพอมีการคืนภาษี ค่ายรถยนต์ตัดงบส่วนลดของแถมในรถ1500cc.ลงหรือเปล่าครับ  (อ่าน 3719 ครั้ง)

ออฟไลน์ sunny

• Newbie
  • *
เช่น สมมุติเดิมmazda2 มีงบให้เซลส์50000 (จริงๆถึงไหมครับ??) เมื่อขายดีขึ้น มีคนมาจองเยอะ ทางมาสด้าจะตัดลดงบตรงนี้ลงไหม ตามหลักการตลาดเมื่อของขายดี

แต่หากเป็นจริงก็จะไม่เป็นธรรมกับคนที่ต้องการจะซื้อแต่ไม่อยู่ในเกณฑ์มีสิทธิ์นะ

หากใครไปดูไปจองรถ1500ช่วงนี้แล้วต่อรองมา รบกวนมาแชร์ข้อมูลด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
ต้นทุนตรงนี้ไม่น่าเกี่ยวกับดีลเลอร์นะ เพราะเงินที่ได้คืนเป็นภาษีสรรพสามิต

ออฟไลน์ Pom_m

• Newbie
  • *
ไม่น่าจะเกี่ยว เพราะบริษัทรถไม่ได้ไม่เสียไรเลย
ขายราคาเดิม เสียภาษีเท่าเดิม แค่ได้อานิจสงส์ยอดขายโตขึ้น
ในเมื่อรถขนาดเท่ากัน ยี่ห้ออื่นก็ลดเหมือนกัน สุดท้ายแล้วการแข่งขันของแต่ละยี่ห้อก็เหมือนเดิม

ออฟไลน์ wayz

• Jr. Member
  • **
ไม่เกี่ยวครับ มันคนละส่วนกัน เพราะยังไงเราก็ผ่อนราคาเต็มอยู่แล้ว

ออฟไลน์ sunny

• Newbie
  • *
ครับผม ลึกๆก็คิดว่าคงไม่เกี่ยวกันเช่นกัน

ตอนนี้ใครพอทราบงบมาร์จิ้นของMazda2บ้างไหมครับ เอาส่วนลดอย่างเดียวตอนนี้ได้ถึงเท่าไหร่เอ่ย

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
50000 !!!

หมื่นกลางๆ + ประกันภัยก็สวยละครับ เดี๋ยวกำไรหดหมด