ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By PAN FM 105.0 ประจำวันที่ 3 มีนาคม 2018 //  (อ่าน 5034 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By PAN
FM 105.0 ประจำวันที่ 3 มีนาคม 2018

พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง
4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by PAN

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard ที่กระทู้นี้
3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/posts/1478189065623639

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2018, 14:05:30 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

Swift ใหม่ถ้ารีแฟลชพี่แพนว่าจะวิ่งได้แค่ไหนครับ ในช่วง 80-120 จะสู้รถ 1.5 เดิมๆ ได้มั้ย

ออฟไลน์ Caraddictor

• Newbie
  • *
  • Depression inside
Camry hybrid 2013 คุณเเม่ขับเเล้วจอดเบี้ยวตลอด งงมากเพราะจอด swift crv ไม่ค่อยมีปัญหา mu-x ยังจอดมาเเล้วตรงเเหน่ว เเต่เเคมรี่คันนี้เเม่บอกมุมมองมันแปลกๆตอนจอด พี่เเพนพี่จิมขับเเล้วมีปัญหาบ้างไหมครับ

ปล. หนังสือ this is a รถ หมดรึยังครับ อยากอ่านมาก
รอ this is a ผัวอยู่นะครับ55
-//2013 Camry hybrid //2017 Mu-x Minorchange 3.0 DADVD
//2008 Crv 2.4 AWD

ออฟไลน์ Draft_only

• Jr. Member
  • **
เร็วๆนี้จะมีคลิป chr ตัว1.8 เบนซินที่ไม่ใช่ไฮบริด
กับ mazda3 my17 มั้ยครับ

ออฟไลน์ Harem

Shift feeling ของ jazz mt เป็นไงบ้างครับพี้แพน แล้ว jazz จะมีตัว my2018 ไหมครับ

ออฟไลน์ Boss anawat

• Newbie
  • *
โจทย์รถกระบะ ซื้อมาเปลี่ยนล้อทำช่วงล่างแน่ๆ เน้นภายในสวยหรูนิดหน่อย ไม่เน้นความแรง ใช้ระยะยาวอะไหล่ไม่แพง ศูนย์โอเค อยู่แถวบางนายิ่งดี พี่ๆคิดว่าควรเลือกรุ่นไหน(4ประตูMT)

ออฟไลน์ Alcatraz

ในงบ 3หมื่นบาท VW Vento น่าใช้มั้ยครับ ถ้าได้มาต้องเก็บแยอะรึป่าว เทียบกับ E-car ในงบพอๆกันคันไหนน่าใช้กว่ากันครับ

ออฟไลน์ deathsheep

ถ้านำรถสองคันรุ่นเดียวกัน โมเดลเดียวกันมาทดสอบcrash test  ต่างกันที่คันนึงมีsunroof อีกคันไม่มี

ผลความปลอดภัยของผู้โดยสารจะได้เท่ากันไหมครับพี่แพน (นับเฉพาะการชนรอบคัน)

ออฟไลน์ Posit

• Jr. Member
  • **
สวัสดีพี่แพนครับอยากถามเรื่องบุคลิกการขับขี่ พวงมาลัย ช่วงล่าง การเข้าโค้ง
ระหว่าง bmw x1 sdrive 18d กับ mazda cx5
คันไหนให้ความนุ่มนวลในเมืองมากกว่า และเมื่อใช้ความเร็วสูงคันไหนให้ความมั่นใจมากกว่ากันครับ

ออฟไลน์ zanon

• Newbie
  • *
S class w220 กับ series 7 e65/66 รุ่นไหนน่าใช้กว่ากันคับ คันไหนดูแลง่ายกว่า แบบช่อมอู่นอกครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
พอดีสนใจ Legacy van โฉม BG , BH เอาไว้เป็น Project car ขับเล่นวันหยุด
อยากถามว่า ในมุมมองของคนบ้ารถอย่างพี่
ประสบการณ์ในการขับขี่ หรือเป็นเจ้าของนั้น มันจะคุ้มค่าไหม เมื่อต้องแลกกับการดูแลรถที่อายุร่วม 20 กว่าปี

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
รบกวนสอบถามหน่อยครับ Volvo S90 D4 ตัวปัจจุบันขับแล้วไม่ค่อยมั่นใจ (เช่นขับสัก 180 แล้วเปลี่ยนเลนจาก 3 ไป 1 แล้วไม่กล้า กลัวรถคุมไม่อยู่) จะหาช่วงล่างอันไหนใส่ดีครับ ผมดูแล้วไม่ค่อยมีของแต่งเลยครับ

// อีกคำถามนึงถ้าพี่แพนสะดวกนะครับ Legacy GT โมเดล BM9 ตอนนี้กำลังเครื่องเมื่อเทียบกับรถรุ่นใหม่แล้ว ดูเหมือนว่าจะไม่แรงแล้ว ถ้าเป็นพี่แพนจะแต่งต่อ หรือ เอาเงินที่จะใช้แต่งไปดาวน์รถยุโรปป้ายแดงดีกว่าครับ (เช่น C43 AMG) แล้วเก็บคันนี้ไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2018, 14:34:24 โดย OXYGEN2 »
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Max_Nut

• Full Member
สวัสดีครับ
สอบถาม เรื่อง CX-3 จะมี MY2018 หรือ MC ประมาณช่วงไหนครับ
พอแย้มๆได้ไหมครับ ว่ามีอะไรใหม่มาบ้าง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PAN

พี่แพนครับ ถ้าเราเปลี่ยนอินเตอร์คูลเลอร์ให้หนาขึ้นแต่ขนาดเท่าเดิมเป็นของแต่งเมืองนอกที่จุอากาศได้มากขึ้น 185 %  แรงม้าสูงสุดของรถจะเพิ่มขึ้นไหมครับ
รถผมในรูปเลยจูนมากราฟแรงม้าขึ้นแต่ค่าแรงม้าสูงสุดดันเท่าเดิม บูส 1.2 รอบปลายตกเหลือ 0.7 ครับ ท่อ3นิ้วแคทhighflow
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ XRS

• Newbie
  • *
สอบถาม fortuner จะมี minor change หรือ ออกรุ่น TRD เครื่อง 2.4 บ้างไหมครับ  ภายในปีนี้

ออฟไลน์ Shiro

• Full Member
อยากจะให้แนะน้ำมันเครื่องสังเคราะห์แท้สำหรับกระบะดีเซล รถวิ่งน้อยครับเปลี่ยนทุก 6 เดือน
พอจะมีตัวไหนแนะนำบ้างในงบที่ไม่แพงจนเกินไปขอบคุณครับ