ผู้เขียน หัวข้อ: กะบะ VOLKSWAGEN AMAROK มีโอกาสมาขายในไทยรึป่าวครับ  (อ่าน 6475 ครั้ง)

ออฟไลน์ gorilla

• Hero Member
เห็นที่ออสเตรเลียโฆษณาเยอะเลยช่วงนี้

แล้วก็วางขายตามโชรูมแล้ว

4 ประตู เครื่อง ดีเซล 2.0 Bi-Turbo ราคาก็ถูกกว่านิดหน่อยเทียบกับกับ Toyota Vigo 4 ประตู 3.0 Turbo

เมืองไทยจะมีโอกาสเอามาขายมั้ยครับ เพราะกะบะขนาด 1 ตัน เมืองไทยยอดขายอันดับ 1 ของโลก

ออฟไลน์ aekccc

• Newbie
  • *
Re: กะบะ VOLKSWAGEN AMAROK มีโอกาสมาขายในไทยรึป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 08:05:26 »
เห็นรูปนึกถึงโคโลราโด เลย

ออฟไลน์ Bigkeymouse

• Jr. Member
  • **
Re: กะบะ VOLKSWAGEN AMAROK มีโอกาสมาขายในไทยรึป่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 08:15:55 »
จะขายหรือเปล่านี่ไม่ทราบ

รู้เพียงว่า วันก่อนเห็นรถบรรทุกคันหนึ่งที่เส้นเทพารักษ์ขนตัวถังส่วนกระบะของเจ้านี่ ทำสีเสร็จเรียบร้อย

ก็สงสัยเหมือนกันว่ามันโผล่มาไง

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 09:04:42 »
สำหรับ Amarok แล้ว บ้านเรา เป็นตลาดที่ VW ไม่มองข้ามอยู่แล้วครับ  ;)
แต่นี่เป็นตัวแรกอะนะ ผมว่า VW คงดูกระแสก่อนแหละครับ

ค่อยไปลุ้นกัน Gen 2, Gen 3 ดีกว่า ตัวนี้เลยคงลำบาก
คงจะไม่มีใครนำเข้า เป็นแน่ครับ  :-\

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 09:27:33 »
ยากครับ แต่ถ้าอนาคตอาเซียนเปิดประเทศก็ไม่แน่นะ อีกไม่กี่ปีเองครับ
ผมมองว่า VW กำลังสนุกสนานกับตลาดจีนมากกว่า ซึ่งเป็นตลาดที่ใหญ่มาก
ตลาดเล็กๆ อย่างเรา(เมื่อเทียบกับจีน) คงยากที่จะมา
เพราะถ้าจะมา คงต้อง VW มาผลิตเองในบ้านเรา หรือ แทบอาเซียน ซึ่งนั่นก็ต้องรอ FTA ก่อน
หรืออีกทางคือ ร่วมทุนกับยนตกิจ(เดิม) ไม่รู้ว่าปัจจุบันใช้ชื่อไหนครับ ก็น่าจะเป็นไปได้
แต่เรื่องที่หนักคือ VW บ้านเราขึ้นชื่อเรื่องซ่อมแพง ซึ่งนั่นต้องเปลี่ยนทัศนคติกันใหม่ และเจ้าตลาดทั้ง Toyota และ Isuzu ก็เป็นเรื่องที่น่าคิด

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 10:27:26 »
วันที่ Amarok จะมาบ้านเรา ผมว่า คือวันที่ VW ลงมาทำตลาดเมืองไทยเต็มตัว และมี Golf ผลิตในประเทศ โดยราคาพอๆ กับ Ford Focus ครับ

ตอนนี้ VW ยังขายในไทยผ่านยนตรกิจอยู่ และยังทำตลาดแบบ premium ดังนั้น Amarok คงยังไม่มาตอนนี้ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 10:52:21 »
ปัญหาคือถ้าตัวนี้เข้ามาจริงใครไม่มีใครจะกล้าซื้อครับ :-X เพราะคงต้องเป็นนำเข้าทั้งคันอยู่แล้ว

ปล สำหรับผมนะครับรถยี่ห้อนี้น่าใช้มากจริงๆ ทน อึด ถ้าใครได้เคยใช้รถยี่ห้อนี้แล้วจะติดใจครับแต่ในไทยไม่มีใครกล้าใช้เพราะ ยนตรกิจครับ :-[

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 17:39:55 »
ตัวจริงมันสวยดีนะ แต่ดูไปมันไม่ค่อยต่างเท่าไหร่กับกระบะบ้านเรา
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย