ผู้เขียน หัวข้อ: // 2 คู่หูมาโชว์ตัวแน่ motorshow นี้ กับ Ranger Minorchange และ New Everest //  (อ่าน 15443 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ข่าวล่ามาไว Ford Ranger Minorchange และ All new Ford Everest
มาโชว์ตัวแน่ๆในงาน Motorshow ปลายเดือนมีนาคมนี้

รวบรวม Spyshot PromoteShot และรายละเอียดต่างๆครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------

จาก http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,42701.0.html

-------------------------------------------------------------------------------------------------------

ทำเบลอ Background ให้แล้วครับ

จาก http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,41970.0.html

credit ภาพจากคุณ Sahawath Petthong

จาก http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,42859.0.html

จาก http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,41393.0.html

All new Ford Everest

- เครื่องยนต์ดีเซล TDCi  3.2L 200 แรงม้า 470 นิวตันเมตร
- เครื่องยนต์ดีเซล TDCi 2.2L มีให้เลือกในบางรุ่นย่อย
- ห้องโดยสาร 7 ที่นั่ง เบาะหุ้มด้วยหนัง
- เบาะแถวที่3 พับเก็บไฟฟ้าจังหวะเดียว เรียบไปกับพื้นเพียงกดปุ่ม
- ระบบสั่งงานด้วยเสียง SYNC with MyFord Touch
- หลังคา Panoramic Moonroof
- ระบบช่วยจอดอัจฉริยะ Active Park Assist
- ระบบตรวจจับรถในจุดบอด BLIS (Blind Spot Information System)
- ระบบ Terrain Management System เปลี่ยนการขับเคลื่อน 4x4 Shift-on-the-fly

จาก http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,41997.0.html

ภาพ Official All new Ford Everest

ออฟไลน์ @PPs

• Jr. Member
  • **
WOW New Everest!!!

ออฟไลน์ bon

• **
ขอให้มาแบบออพชั่นเต็มนะครับให้สมกับที่รอคอย

ออฟไลน์ จิ้มหมี

• Newbie
  • *
มี inverter มาให้ด้วยจ๊าบมากเลย

ออฟไลน์ kiwiwi

Ford Everest vs Kia Grand Carnival
เลือกไม่ถูกเลย

ออฟไลน์ vellcap

ถ้า New Vigo  กั๊ก option ล่ะก็
คู่แข่งทั้งหลายเขาเตรียมพร้อมแย่งยอดล่ะนะครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

พอจะทราบไหมครับจะขายจริงเมื่อไหร่ ลีลามากค่ายนี้
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แจ่ม

ออฟไลน์ SM.

พอจะทราบไหมครับจะขายจริงเมื่อไหร่ ลีลามากค่ายนี้

นั่นสิครับ ราคาเปิดตัว ขายจริง ไม่รู้เลย

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
Ford Everest vs Kia Grand Carnival
เลือกไม่ถูกเลย
สำหรับผม ถ้าฟอร์ดให้มาขนาดนี้ ใจเอนมาทางฟอร์ดมากกว่า Kia แน่นอนครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ห้องโดยสาร หรูครับ
คล้ายรุ่นพี่ และsuppercar บางรุ่น
เครื่อง 2.2 ไม่บอกแรงม้า แสดงว่าต้องมีเซอร์ไพร์แน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2015, 09:25:43 โดย Mark Wahlberg »

ออฟไลน์ AkE

สวยงามครับ น่าจะไปได้ดีเลย

ออฟไลน์ Auto

เห็นแล้วอยากได้จริง  ๆ    เพราะถ้าให้ผมซื้อก็จะซื้อตัว Top 4x4  จัดเต็มซะขนาดนี้ ไม่คิดมากเลยอ๊อพชั่นที่ให้มาพอใจมากครับ         ติดอยู่อย่างเดียวคือเป็นแบรนด์อื่นที่ไม่ใช่ TOYOTA  เสียดายแค่เป็นแบรนด์ยี่ห้อ FORD เท่านั้น  เลยไม่มีวาสนาได้พบกัน  คงเจอกันได้แค่ในฝัน

ออฟไลน์ kohcomsci

• **
ผมชอบความถึกๆของ Everest  ;D

ออฟไลน์ franky

• Full Member
ภายในดูดีนะ
เครื่อง 2.2 เดิมใช่ปะครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
   เห็นแล้วอยากได้จริง  ๆ    เพราะถ้าให้ผมซื้อก็จะซื้อตัว Top 4x4  จัดเต็มซะขนาดนี้ ไม่คิดมากเลยอ๊อพชั่นที่ให้มาพอใจมากครับ         ติดอยู่อย่างเดียวคือเป็นแบรนด์อื่นที่ไม่ใช่ TOYOTA  เสียดายแค่เป็นแบรนด์ยี่ห้อ FORD เท่านั้น  เลยไม่มีวาสนาได้พบกัน  คงเจอกันได้แค่ในฝัน

ขอสอบถามนอกเรื่องกระทู้หน่อยครับ ฟอจูนแอบจัดเต็มเท่านี้ไหมครับในตัวท็อป
ผมสนใจแค่ถุงลมรอบคันนะ กะใช้เป็นรถแนวครอบครัว สนใจแต่เรื่องเซพตี้ ราคาตั้งไว้ไม่เกิน 1.65
ถ้าไม่จัดเต็มเท่านี้จะได้ตัดสินใจถูก แม้จะดวงชะตาไม่ถูกกับฟอร์ดเท่าไหร่ จะลองดูอีกที
จริงๆนะ ถ้านิสสัน รึ มิตซู PPV จัดออฟชั่นความปลอดภัยเท่ารึใกล้เคียงฟอร์ด ผมตัดสินใจง่ายมากเลย

ออฟไลน์ O_o"

รถบางรุ่น จัดอุปกรณ์ต่างๆมากมายเต็มคัน ก็ไม่ได้หมายความว่ามันจะขายดิบขายดี

นั่นสิครับ ราคาเปิดตัว ขายจริง ไม่รู้เลย

ผมรอ มานานแล้วครับ ผมชอบ T6 มาก เลยคิดว่า EV จะสวย รอเหมือนรอนางในฝันประมาณนั้น ตามจิกข่าวมาตลอด เพราะมีเพื่อนบ้านเป็นวิศกรอยู่ที่โรงงานฟอร์ด และแฟนพนักงานบัญชีที่คณะฯก็อยู่ในไลน์ รับรู้ข่าวกระบวนการคร่าวๆ ตั้งแต่แผนการตั้งไลน์ผลิต มีรูปปริ๊นท์พาร์ทมาติด ตั้งไลน์การผลิต ตั้งแต่ช่วงปลายปี 56 เป็นต้นมา จนทุกวันนี้เห็นวิ่งจนหายหงุดหงิด เมื่อไหร่จะให้ดู เมื่อไหร่จะเปิดอ๊อปชั่น และราคาซะที จนเมื่อวานเกือบจะจอง Grand Canival ที่ Central ชลบุรีไปแล้ว แต่ก็ยังเสียดาย everst อยู่ อยากจะรู้จริงๆ
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)

เห็นแล้วอยากได้จริง  ๆ    เพราะถ้าให้ผมซื้อก็จะซื้อตัว Top 4x4  จัดเต็มซะขนาดนี้ ไม่คิดมากเลยอ๊อพชั่นที่ให้มาพอใจมากครับ         ติดอยู่อย่างเดียวคือเป็นแบรนด์อื่นที่ไม่ใช่ TOYOTA  เสียดายแค่เป็นแบรนด์ยี่ห้อ FORD เท่านั้น  เลยไม่มีวาสนาได้พบกัน  คงเจอกันได้แค่ในฝัน

ขอสอบถามนอกเรื่องกระทู้หน่อยครับ ฟอจูนแอบจัดเต็มเท่านี้ไหมครับในตัวท็อป
ผมสนใจแค่ถุงลมรอบคันนะ กะใช้เป็นรถแนวครอบครัว สนใจแต่เรื่องเซพตี้ ราคาตั้งไว้ไม่เกิน 1.65
ถ้าไม่จัดเต็มเท่านี้จะได้ตัดสินใจถูก แม้จะดวงชะตาไม่ถูกกับฟอร์ดเท่าไหร่ จะลองดูอีกที
จริงๆนะ ถ้านิสสัน รึ มิตซู PPV จัดออฟชั่นความปลอดภัยเท่ารึใกล้เคียงฟอร์ด ผมตัดสินใจง่ายมากเลย

ถ้าต้องการข้อมูลแค่นี้พอบอกได้ว่าอ๊อพชั่นไม่เต็มเท่าฟอร์ดครับ  แต่ไม่โล้นเหมือนรุ่นเดิม 2.5 2.7 ที่เป็นรุ่น2wd   อันนั้นเหมือนกะบะต่อหลังคาและไม่มีอะไรให้เลยแต่ขับดีนุ่มนิ่มกว่าปิคอัพแค่นั้น            เรื่องถุงลมของโตโยต้าตัวใหม่โทษทีไม่ได้เช็ครายละเอียดขนาดนั้นว่ามีมาให้รอบคัน   8 ใบหรือไม่อันนี้ผมไม่ทราบจริง ๆ    แต่ถึงมีหรือไม่มีก็คงบอกให้ตอนนี้ไม่ได้          Option อื่นที่พอทราบแล้วแต่ก็ไม่สามารถบอกได้เช่นกันเดี๋ยวงานจะเข้ากันยกทีม   อยากให้รอดูตอนเปิดตัวดีกว่า  
 แต่ความสวยของโตโยต้าน่ะสวยแน่นอน งามเหมือนสาวแรกรุ่น    คนจะแพ้ความสวยมากกว่า  Option หรือ สิ่งที่ฟอร์ดให้มา     ซึ่ง NEW SUV PPV  ของโตโยต้าคงขายดีตามเคย

เพิ่มเติมให้นิดนึงที่พอบอกได้คือ new Suv PPV  ของโตโยต้ามีดิสค์เบรคหลังมาให้แล้ว  แต่ไม่แน่ใจว่ามีทุกรุ่นหรือเปล่า แต่รุ่น Top 4x4 มีให้แน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2015, 11:17:22 โดย Auto »

• นับ1ใหม่

ถ้าต้องการข้อมูลแค่นี้พอบอกได้ว่าอ๊อพชั่นไม่เต็มเท่าฟอร์ดครับ  แต่ไม่โล้นเหมือนรุ่นเดิม 2.5 2.7 ที่เป็นรุ่น2wd   อันนั้นเหมือนกะบะต่อหลังคาและไม่มีอะไรให้เลยแต่ขับดีนุ่มนิ่มกว่าปิคอัพแค่นั้น            เรื่องถุงลมของโตโยต้าตัวใหม่โทษทีไม่ได้เช็ครายละเอียดขนาดนั้นว่ามีมาให้รอบคัน   8 ใบหรือไม่อันนี้ผมไม่ทราบจริง ๆ    แต่ถึงมีหรือไม่มีก็คงบอกให้ตอนนี้ไม่ได้          Option อื่นที่พอทราบแล้วแต่ก็ไม่สามารถบอกได้เช่นกันเดี๋ยวงานจะเข้ากันยกทีม   อยากให้รอดูตอนเปิดตัวดีกว่า 
 แต่ความสวยของโตโยต้าน่ะสวยแน่นอน งามเหมือนสาวแรกรุ่น    คนจะแพ้ความสวยมากกว่า  Option หรือ สิ่งที่ฟอร์ดให้มา     ซึ่ง NEW SUV PPV  ของโตโยต้าคงขายดีตามเคย
ขอบคุณครับ ไม่อยากถามแบบเจาะลึกมากเพราะเข้าใจมันคือข้อมูลที่สำคัญมาก(เดี่ยวซวยกันยกทีมจริงๆ)
ผมสนแค่ระบบความปลอดภัยแค่นั้น ของเล่นอื่นผมมองผ่านๆมีไม่มีก็ได้
รอดูวันเปิดตัวเจ้านี่ก่อน ค่อยตัดสินใจอีกที

ออฟไลน์ dht_tubes

สวยครับ

อยากให้มีสีเบาะให้เลือกจัง ในรูปมีโชว์ว่าขนจักรยานได้ แต่ถ้าปั่นหนักๆมา เอาขึ้นรถเบาะสีแบบนี้ ปีเดียวสงสัยดูไม่จืดแน่

รวมๆ ทุกอย่างมาเต็มดีจังครับ เอนกประสงค์จริงๆ

ราคาจะเป็นไงน้อ

ถ้าต้องการข้อมูลแค่นี้พอบอกได้ว่าอ๊อพชั่นไม่เต็มเท่าฟอร์ดครับ  แต่ไม่โล้นเหมือนรุ่นเดิม 2.5 2.7 ที่เป็นรุ่น2wd   อันนั้นเหมือนกะบะต่อหลังคาและไม่มีอะไรให้เลยแต่ขับดีนุ่มนิ่มกว่าปิคอัพแค่นั้น            เรื่องถุงลมของโตโยต้าตัวใหม่โทษทีไม่ได้เช็ครายละเอียดขนาดนั้นว่ามีมาให้รอบคัน   8 ใบหรือไม่อันนี้ผมไม่ทราบจริง ๆ    แต่ถึงมีหรือไม่มีก็คงบอกให้ตอนนี้ไม่ได้          Option อื่นที่พอทราบแล้วแต่ก็ไม่สามารถบอกได้เช่นกันเดี๋ยวงานจะเข้ากันยกทีม   อยากให้รอดูตอนเปิดตัวดีกว่า 
 แต่ความสวยของโตโยต้าน่ะสวยแน่นอน งามเหมือนสาวแรกรุ่น    คนจะแพ้ความสวยมากกว่า  Option หรือ สิ่งที่ฟอร์ดให้มา     ซึ่ง NEW SUV PPV  ของโตโยต้าคงขายดีตามเคย
ขอบคุณครับ ไม่อยากถามแบบเจาะลึกมากเพราะเข้าใจมันคือข้อมูลที่สำคัญมาก(เดี่ยวซวยกันยกทีมจริงๆ)
ผมสนแค่ระบบความปลอดภัยแค่นั้น ของเล่นอื่นผมมองผ่านๆมีไม่มีก็ได้
รอดูวันเปิดตัวเจ้านี่ก่อน ค่อยตัดสินใจอีกที

อ่านความเห็นของคุณ sith(สิทธิ์) น่าจะสนใจ Optiion ที่ตัวถุงลมม่านนิรภัยรอบคันมากกว่าหรือมากที่สุด ซึ่ง Option ขนาดนี้มันจะมีมาให้เต็มในรุ่น top 4x4 ตัวแพงสุดของทุกค่ายเท่านั้น   แต่ ISUZU MUX  ที่ขายในบ้านเรายังไม่กล้าจัดมาให้เลยตัดออกไปหลายอย่าง   
โตโยต้าคราวนี้พอดีไม่มีใครสังเกตุกันขนาดนั้น  ว่ามีถุงลมให้รอบคันหรือเปล่า แต่มองผ่าน ๆ กันภายนอก จึงไม่สามารถบอกรายละเอียดได้เจาะจงขนาดนั้น      แต่เห็นความสวยแล้วเหมือนเจอสาวพริ้ตตี้นั่นแหละครับ อารมณ์นั้น 
มีดิสค์เบรคหลังมาให้แล้ว  แต่ไม่แน่ใจว่ามีทุกรุ่นหรือเปล่า แต่รุ่น Top 4x4 มีให้แน่นอน   คุณ sith(สิทธิ์) เน้นที่ความปลอดภัยควรเลือกไปที่รุ่น top 4x4 เพราะยังไงก็ขับดีกว่า   พวกอ๊อพชั่น vsc trc  ระบบช่วยในการขับขี่มันจะมีมาให้ในรุ่นพวกนี้     ถึงแม้ว่ารุ่นรอง ๆ มันจะมี แต่หลักการทำงานพวกนี้ learning ของเซนเซอร์มันจะคนละอย่างกับรถเก๋งราคาแพง      มันเอาไปลงกับรุ่น 4x2  ก็ไม่ค่อยมีประโยชน์ นั่นเป็นเหตุผลว่าทำไมปิคอัพยกสูง ขับ 4x2 จึงไม่ใส่ระบบช่วยในการขับขี่หรือการทรงตัวมาให้       

• นับ1ใหม่
ขอบคุณ คุณ  AUTO อีกครั้งครับ
เคยเจออุบัติเหตุเลยฝังใจกับระบบพวกนี้ครับ
ลูกหลานมีเยอะ ยังเด็กๆอยู่ เลยอยากได้ของที่อย่างน้อยเราก็สบายใจ
ป้องกันได้ดีที่สุดเท่าที่จะป้องกันได้ให้พวกเค้า ถึงผมไม่ประมาทแต่ก้ไม่ค่อยไว้ใจเพื่อนร่วมทาง
บ้านเราออฟชั่น(สำคัญๆ)เต็มคงตัวท็อปเท่านั้นจริงๆ

ออฟไลน์ Devill_PRO

• **
เห็นฝาท้ายด้านซ้ายมือ เป็นแบบไฟฟ้าด้วยเหรอ
เอาออฟชั่นของ SUV มาใส่ลงใน PPV
แล้วแต่ลูกค้าละครับว่าชอบ สไตล์ไหน

ถามต่อเลยแล้วกันนะครับ
พฤษภาคมนี้จะได้เห็น New PPV ของ Toyota. ไหมครับ

ออฟไลน์ MUK

อีกสักนิด
ถ้าราคาตัว TOP มันถูกกว่า พี่ For ใหม่สัก 1-2 แสน ก็น่าสนใจจะครับผม หรือเอาหนีพี่โตให้มากที่สุด แต่อย่าตัด Option นะ จะทำให้ตัดสินใจมาฟอร์ดได้อย่างสบายเลยครับ

คาดว่าของพี่โต น่าจะแพงขึ้นสัก 50000-100000 ตัว TRD คงใกล้ สองล้านหรือเปล่าก็ไม่รู้ 5555

แต่ถ้าพี่โต ทำมาราคาเก่า หรือถูกกว่าเดิม ผมว่า เจ้าอื่นน่าจะลำบากเลยนะครับผม
 :)

ออฟไลน์ Fly to dream

จอกลาง ดูไฟร์ VDO ไม่ได้ ต้องแปลงนิด  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TDCI

• Sr. Member
อ้าวแล้วกัน.....ไม่กลัวฟอร์ด ซะงั้น!! 555

ออฟไลน์ tongteeratas

• Newbie
  • *
ูมาโชว์ตัวแน่ motorshow นี้ กับ Ranger Minorchange และ New Everest //
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 23:07:37 »
จอกลาง ดูไฟร์ VDO ไม่ได้ ต้องแปลงนิด  ;) ;) ;)

อ้าวเหรอครับ แบบนี้ทำยังไงถึงดูได้อ่ะครับ พอดีว่าจะไปจองมอเตอร์โชว์นี้รอมานานแล้วครับ
ปล. อยากได้ทีวีไว้ติดที่หมอนรองหัวด้วยอ่ะครับ มียี่ห้อไหนแนะนำ สวยๆ แล้วก้ลิ้งกลับเครื่องเล่นหลักได้มั้งครับ(ไม่อยากเอาแบบเปลี่ยนหัวหมอนนะครับ)ขอบคุณครับ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
รอเทส รถPPV ที่ช่วงล่าง เขาว่ากันว่าแจ่มแมวสุด โดนใจก็จัดเลย