ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเทียบ x-serie กับ ตัวธรรมดที  (อ่าน 6891 ครั้ง)

ออฟไลน์ jimsrsa

• Sr. Member
ช่วยเทียบ x-serie กับ ตัวธรรมดที
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 11:30:00 »
คือชอบ All new D-max space cab ตัว x-serie speed แต่ตัว 2.5 vgs z cab ตัวเตี้ย ถูกกว่า
ไม่ทราบว่าภายนอกและช่วงล่างต่างกันแค่ไหน ภายในไม่เน้นเพราะคนข้างนอกมองไม่เห็น เอาตัวธรรมดามาแต่งภายนอกให้เหมือน x-serie คุ้มกว่าไหม ควรซื้อตัวไหนดี

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
Re: ช่วยเทียบ x-serie กับ ตัวธรรมดที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 11:47:34 »
X-Series Speed สีดำครับ จับมาเปลี่ยนแม็กซ์สวยๆ ซักชุด โหลดลงนิดหน่อย สวยจบเลย !!

หรือถ้าจะเอาตัวธรรมดามาแต่งเองก็สวยได้เหมือนกันครับ แล้วแต่ชอบ แต่มันไม่มีสีดำให้เลือก

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
Re: ช่วยเทียบ x-serie กับ ตัวธรรมดที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 12:34:29 »
สวยดีเนอะ จัดตัวธรรมดามาแต่งผมว่าจะดีกว่านะครับผม น่าจะถูกกว่า

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 12:50:48 »
ของผมจอง X-seriseตัวสูง กะว่าจะใส่ Day-light แล้วก็ทำไฟวงแหวน ccf-l ซักหน่อย แค่นี้ก็เด่นแล้วครับ :D

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 13:07:32 »
ชุดบอดี้พาร์ทของแท้ราคาสูงนะครับ

ถ้าชอบจัดตัวแต่งจากโรงงานมาเลยดีกว่าครับ เปลี่ยนล้อแล้วก็จบเลย

อย่างอื่นเรื่องช่วงล่าง ฯลฯ เทียบกับตัวไม่แต่งก็เหมือนกันหมดครับ

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 13:20:21 »
ถ้าเป็นตัวเตี้ยฟันโช๊ะไป x-serie เลยครับสีดำกับสีขาวตัวธรรมดาก็ไม่มีแล้ว
ไฟ้หน้าโคมดำ กระจังหน้าสีเทา แม๊กทำสีเทา แล้วก็ชุดแต่งอีก ภายในได้สีดำแดง เทียบราคาแล้วมันเพิ่มไม่มากเลยถ้าเทียบกับตัวยกสูงกับ x-serie ด้วยกัน

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 15:40:08 »
ถ้าจำไม่ผิด x-series speed บวกเพิ่มไม่เยอะครับ
น่าจะคุ้ม ที่สำคัญตัวเตี้ยธรรมดาไม่มีสีดำครับ
ถ้าเน้นแนวดุๆ เท่ห์ๆ x-series speed จบเลยครับ
ถ้ามาแต่งเอง เกรงว่าจะแพงกว่าครับ

ออฟไลน์ Thanawat Ton

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 20:02:13 »
ในเรื่อง spec เครื่องยนต์ และ โครงสร้างหลัก ช่างล่าง ของ x-serie เหมือนกับ รุ่นธรรมดาทุกประการครับ  ต่างที่ชุดพาท รอบรถ สัญลักษณ์ สี ลายคาดตัวถัง เบาะนั่ง ในรุ่นสปีด
และต่างเรื่องโรลบาร์หลังกระบะ สี ลายคาดตัวถัง สัญลักษณ์ เบาะนั่ง ในรุ่นไฮแลนเดอร์ และระบบกุญแจในรุ่น top ของ x-serie

สำคัญต่างที่ราคา ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 09:55:25 »
ผมไม่ค่อยทราบนะครับ

แต่ส่วนตัวแล้วชอบ X Series สีดำมาก ตั้งแต่โฉมที่แล้วละ