ผู้เขียน หัวข้อ: // รายการรีวิว เดือนกุมภาพันธ์ เดือนเกิดของเว็บ ต่อเนื่อง มีนาคม & BEST DRIVE //  (อ่าน 10015 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

รู้แล้วละ ว่า หลายๆคน เรียกร้อง อยากอ่าน รีวิวตัวนั้นตัวนี้มาเต็มไปหมด
และคงเพราะว่า ผมไม่ได้มาอัพเดทให้อ่าน ว่ากำลังทำอะไรกันอยู่
ก็เลยเหมือนม่ีกระทู้มาเรียกร้องถามหา Full Review ตัวนั้น ตัวนี้ให้วุ่นไปหมด

เอาอย่างนี้...

Process ในตอนนี้ ที่ทำอยู่คือ เร่งทำรีวิว Evoque ให้เสร็จในเดือนนี้
ส่วน Toyota 86 กับ Subaru BRZ ตอนนี้ เอากลับมาทำเต็มที่
เพราะได้รวบรีวิว รถทั้ง 2 รุ่น 4 ทางเลือก มาไว้ในรีวิวเดียวกันเรียบร้อยแล้ว
ดังนั้น ใกล้มากขึ้นทุกที

A-Class กับ 6-Series ทำรูปเสร็จแล้ว เหลือเขียนอีกยกใหญ่

Camry , Prius , Ranger , Focus , Lexus IS , Lexus GS ทำรูปยังไม่เสร็จ
เขียนไปพอสมควรแล้ว แต่เรื่องรูป ตาเหลือกอยู่ดี

ที่แน่ๆ เดือนมีนาคม จะมี Suprise รายการ ที่ 2 ของปีนี้ (รายการแรก Mazda 3 Skyactiv)
และจะเป็น Surprise แบบ First Impression ส่วนจะเป็นรุ่นไหนนั้น รอดูต่อไป

ส่วน Juke , EcoSport , City , CX-5 , Teana ใหม่
จะเข้าสุ่กระบวนการยืมรถ เพื่อมาทำ Full Review สถานเดียวนะครับ
ตอนนี้ งาน Pre-Production เริ่มไปได้แค่บางส่วนเท่านั้น
ตอนนี้ ต้องมีลูกมือ มาช่วยทำเรื่อง สเป็ก และรายละเอียดเครื่องยนต์
ประเภท Fact แล้ว เพื่อจะได้ระบายสต็อกรีวิวทั้งหมด ออกไปให้เร็วขึ้น

ตอนนี้ ตาแพน Commander CHENG กำลังรวบรวม รายละเอียด
สำหรับ Best Drive 2013 กันอยู่ การลงคะแนน เฉพาะในทีมเว็บของเราเท่านั้น
น่าจะเริ่มได้ ในวันพรุ่งนี้ เป็นอย่างช้า

ยังไม่แน่ใจว่าจะประกาศทันวันเกิดเว็บ 26 กุมภาพันธ์ หรือไม่
แต่ถ้าไม่ทัน ก็เลื่อนออกไปได้อีกหน่อย

ชนกับการปรกาศผลของเจ้าอื่นเขาไปเลยก็ได้ ผมไม่รีบ

เบื้องต้น นี่คือความเคลื่อนไหวในตอนนี้ครับ

ขออภัยสำหรับการรอคอย และผมจะไม่กำหนดแล้วว่า อะไรจะเสร็จเมื่อไหร่
แต่บอกแค่เพียงว่า ตอนนี้กำลังปั่นอะไรอยู่ ก้แล้วกัน กลัวทำไม่ได้อย่างที่พูดนี่แหละ
เพราะทุกอย่าง มันมีการเปลี่ยนแปลง เฉพาะหน้าเกิดขึ้นได้ตลอดจริงๆ

ออฟไลน์ TLX

• Full Member
ขอบคุณครับ รอติดตามชมครับ  :)

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ขอบคุณสภำรับข้อมูลเพิ่มเติมมากครับ รออยู่หน้าจอล่ะรับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ NNY

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ ยังไงก็รอได้
ดูแลสุขภาพกันด้วยนะทีมงาน

ออฟไลน์ gamaga

ขอบคุณครับ

รอติดตามอ่านครับ   ;D

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• Sr. Member
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ และข้อมูลข่าวสารต่างๆ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ artzzz001

86/BRZ ใกล้มาแล้ว รออย่างตั้งใจครับ  ;D

ออฟไลน์ art_duron

จะเป็นกำลังใจให้ครับ  :D

ออฟไลน์ fishfinger

รบกวนถามทีมงานนิดหนึงครับ
คือไม่ได้จะรบกวนให้เร่งงานออกมานะครับ แต่ถ้าออกreview แบบ กำหนดทุกวันที่ x ของเดือนจะดีไหม
เหมือนออกนิตยสารอะไรแบบนี้ หรือว่ามันไม่ยืดหยุ่น ออกจะเร่งงานไปรึเปล่า
แบบอาจจะเก็บรีวิว ไว้ในกระเป๋าสัก4-5 อัน ค่อยๆปล่อยๆ อันละเดือน ให้สมาชิกได้ลุ้นกันเล่นๆ ;D

ออฟไลน์ tosa

แอบคอยอย่างเจียมตัว... v40 ไมมีใน list อีกตามเคย :(

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
แล้ว F02 ที่ถ่ายคลิปไป ไม่ทำรีวิวแล้วหรอครับ ??? ???

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ขอบคุณคับ
ยังไงก้อได้คับ ผมเข้าเว็บทุกวัน
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ tarahlm

ขอบคุณมากครับ สำหรับแรงกายแรงใจมากมายที่ทุ่มเทไป ให้ได้ผลงานรีวิวดีๆ รายละเอียดเยอะมาให้อ่านกัน(ฟรีๆ)ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รบกวนถามทีมงานนิดหนึงครับ
คือไม่ได้จะรบกวนให้เร่งงานออกมานะครับ แต่ถ้าออกreview แบบ กำหนดทุกวันที่ x ของเดือนจะดีไหม
เหมือนออกนิตยสารอะไรแบบนี้ หรือว่ามันไม่ยืดหยุ่น ออกจะเร่งงานไปรึเปล่า
แบบอาจจะเก็บรีวิว ไว้ในกระเป๋าสัก4-5 อัน ค่อยๆปล่อยๆ อันละเดือน ให้สมาชิกได้ลุ้นกันเล่นๆ ;D

ยังไม่สามารถทำแบบนั้นได้ครับ
ถ้าทำเช่นนั้น คุณยอมไหม กับการอ่านรีวิวที่มีคุณภาพลดลงไปกว่า 60 - 70%
ถ้าคุณยอมรับได้ ผมก็พร้อมจะทำครับ เพราะนั่นทำง่ายมากๆเลย
First Impression หหนะ 3 วัน ทั้งเตรียมงาน ขับจริง และนั่งเขียน
ก็เสร็จแล้ว

งานเขียน เป็นงานศิลปะ ที่ต้องอาศัยเวลากับมัน อาศัยสมาธิ
ไม่ใช่งานฉาบฉวย ใครมาทำให้สมาธิกระเจิง หรือทำให้ ฟีลที่กำลังเขียนอยู่มันหาย
บางที กว่าจะกู้กลับคืนมาใหม่ได้ ต้องผ่านไปหลายสัปดาห์เหมือนกัน

ไม่ง่ายครับ ไม่ง่าย

ส่วน V40 รถจะมาถึงในเดือนมีนาคม มาพร้อมกัน 2 คัน
ขอดูก่อนว่า จะสามารถเร่งให้ได้หรือไม่ ยังไม่รับปาดอะไรทั้งสิ้น
แต่อย่างช้า V40 ควรได้อ่านในเดือนเมษายน-พฤษภาคม โดยประมาณ
เพราะนี่มันก็นานไปแล้ว

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ V40CC

• --- Driving for Life ---
ขอบคุณครับ ที่มี v40 อยู่ในแผน
1985 Dodge Omni 5dr hatch ---> 1992 Suzuki Swift 1.3GL 4dr.  ---> 1996 Toyota Hilux Mighty-X Cab 2L โป่งหลัง ---> 1996 Toyota Camry 2.2 GXi ท้ายหงษ์ ---> 2000 Volvo S40 2.0 ---> 2009 Honda Jazz GE sv ---> 1994 Mercedes-Benz S500L W140 ปลาวาฬ ---> 2011 Nissan Teana 200XL SS ---> 2014 Volvo V40(CC) T5

ออฟไลน์ tokyo

ไม่รู้ปิดเทอมซัมเมอร์ปีนี้จะมี  FART & Furious ภาคใหม่มารึป่าวน้อออ  

;D ;D
07 mazda 3

ออฟไลน์ redsun

ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ decptt

surprise 2 --> Xtrail Celerio Jazz เพี้ยง _/\_ ขอเยอะไปหุหุหุ  เดาว่า Celerio ครับ เพราะจำจากที่คุณจิมมี่เขียนได้ว่า เปิดตัวประมาณมอเต้าโชว์อ่ะ

ออฟไลน์ TheGTO

• Jr. Member
  • **
ทีมงานพักผ่อนและดูแลตัวเองด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Kungzask128

• Newbie
  • *
  • สวัสดีครับ ผมคังนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
รอติดตามชมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jumpon77

จัดไปพีจิมมี่พวกผมรอได้ครับทีแน่ๆรออ่านFull Review Evoque ครับผมเองชอบรถอังกฤษอยู่แล้วครับแถมตัวผมเองชอบรถอังกฤษตั้งแต่มินิ จากัวร์ แลนด์โรเวอร์โดยเฉพาะแลนด์โรเวอร์ เนียผมชอบเปนพิเศษครับเพราะรถในดวงใจของผมเปน Defender และEvoque  ครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ tp09

ขอบคุณครับ ยังไงก็รออ่านทุกรีวิวเลย แต่อย่าลืม CX-5 นะครับรอมานานละ

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
ขอบคุณ ล่วงหน้าครับ

แล้วจะรอดูรีวิวครับผม ;D ;D
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ fhasociety

รออ่านนะครับ
แต่ไม่ต้องเร่งมาก เห็นหน้าตาคุณจิมมี่บนเฟสแล้ว เพลียแท้ ;D
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ beau_t

ขอบคุณมากๆครับพี่จิมมี่ ดูแลสุขภาพด้วย

ออฟไลน์ wiizkaya

ขอบคุณมากครับพี่จิมมี่! เป็นกำลังใจให้ครับ  ;D

ออฟไลน์ Skyline

ขอบคุณมากคร้าบ อย่าลืมพักผ่อนมากๆนะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Parinceo

สุ้ๆนะครับพี่จิมมี่ อย่าลืมดูแลสุขภาพด้วยนะคับ

ออฟไลน์ mcat231032

รักษาสุขภาพด้วยครับ พี่ๆๆทีมงานทุกคน

และผมสนับสนุนเต็มที่ ที่จะเน้นงานที่ตัวคุณภาพครับ เพราะมันยังไงก็ ยั่งยืนกว่าครับ