ผู้เขียน หัวข้อ: Suzuki Ciaz เอามาขับแบบให้เห็นทุกสัดส่วน/// เว่อไปและ Eco ไรคับ  (อ่าน 10026 ครั้ง)

ออฟไลน์ KIK_BOSE

• Full Member
ผมเชื่อว่า....หลายค่ายที่ไม่มีทางทำ รถขนาดพอๆกันมาตีตลาดกันเองแน่นอน//// Honda, mitsubishi,Nissan คงไม่คิดจะหาตัวถังขนาก จะเรียกว่า C Segment เลยก็ว่าได้มาลงเครื่อง 1.2 หรอกครับ มันจะคุ้มหรอกับการพัฒนาตัวถังใหม่ เอาที่มีอยู่ต่อท้ายเป็น ซีดานขายไปเลย หรือเอาให้เล็กหน่อยเดี๋ยวไปตี Segment ตัวเองละยุ่งแน่ ทั้งเรื่องน้ำหนัก ต้นทุนสูง เป้าหมายการตลาด เละการมี เจนเนอเรชั่นถัดไปอีก........แต่ Suzuki มันไม่มี B segment นิ่ครับ เลยเอาตัวถังใหม่....ใส่เครื่องขายไทยไปเลย.......เป้าหมายสำคัญนี้มันอยู่ที่การแข่งขันตลาดไทยมากกว่า .....การมาทีหลังของ Suzuki เหมือนเอารถรุ่นในตลาดมาทำมาตรฐานของตัวเองไปแล้ว ซะงั้น .......

ออฟไลน์ Sammy_

• Hero Member
ลง1.5แล้วชนกะ Vios City ผมว่าไปไม่รอดครับ ต่อให้อัดออฟชั่นเท่าCity
ต้องลง1.2ครับ ตีตั๋วเด็ก ตัวTopไม่เกิน6แสน ภายในเน้นหรูหรากว่าเพื่อน
ขายชน Almira Attarge Amaze ซึ่งผมว่าเจ้านี่ดูหล่อและหรูกว่ามาก น่าจะฟัดกะอีก3ตัวได้สบาย
ผมเห็นด้วยกับท่านนะ
ทำไมถึงคิดว่า..??..........ถ้าใส่ 1.5 อัดออฟชั่นเท่า ซิตี้แล้วไปไม่รอดครับ //......ในเมื่อ suzuki เอง เอา City เป็น Benchmark และอัพขนาดตัวเองเพื่อให้มีขนาดใหญ่ที่สุดโดดเด่นขึ้นมา..มันก็กลายเป็น Altis ราคาถูกไปโดยปริยายสิครับ......ถ้ามันดีกว่ามันต้องขายได้นะ ......//ถ้ามี Altis ขายที่ 6 แสนบาท ออพชั่นเท่า city ลงเครื่อง 1.5 ก็คงแพ้ City อยู่ดีขนาดนั้นเลยหรือครับ?
คำตอบสำหรับผมคือ ถ้าเอาลงเครื่อง 1.5 เหมือนกัน ถ้าขายเอาแต่ตัวรถจริงๆ อาจจะขายเทียบเท่าหรือชนะ แต่อย่าลืมนะครับ ว่า 0 บริการของ Suzuki ยังสู้ Honda ไม่ได้!!!! อีกทั้งราคาขายต่อที่เป็นรอง มันเป็นเหตุที่มันต้องมาในเครื่อง 1.2 ไงครับ ผมบอกเลยว่าจุดนี้สำคัญมาก ต้องลองแล้วจะรู้ว่า การมี 0 บริการดี มีชัยไปกว่าครึ่ง

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าลง 1.2 ขายเป็น Eco car นะดีที่สุดครับ

ทำราคาได้

ไม่ต้องไปชนกับ B-seg ที่เอาเป็นเอาตายกันอยู่

เผลอๆ แนวรบในอนาคต ทุกค่ายที่เป็น B 1.5 จะหนีมา 1-1.2 หมด เพื่อเอาภาษี 12-14% ซึ่งมันคุ้มมาก

และแบ่งกันไปเลย ระหว่าง C-seg กับ B-Eco-seg :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ใส่ 1.2 ขายราคากลางๆระหว่าง เซเรริโอ้กับสวิฟ ท่าจะดี

ออฟไลน์ KIK_BOSE

• Full Member
Re: Suzuki Ciaz เอามาขับแบบให้เห็นทุกสัดส่วน/// เว่อไ$
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 08:42:59 »
ลง1.5แล้วชนกะ Vios City ผมว่าไปไม่รอดครับ ต่อให้อัดออฟชั่นเท่าCity
ต้องลง1.2ครับ ตีตั๋วเด็ก ตัวTopไม่เกิน6แสน ภายในเน้นหรูหรากว่าเพื่อน
ขายชน Almira Attarge Amaze ซึ่งผมว่าเจ้านี่ดูหล่อและหรูกว่ามาก น่าจะฟัดกะอีก3ตัวได้สบาย
ผมเห็นด้วยกับท่านนะ
ทำไมถึงคิดว่า..??..........ถ้าใส่ 1.5 อัดออฟชั่นเท่า ซิตี้แล้วไปไม่รอดครับ //......ในเมื่อ suzuki เอง เอา City เป็น Benchmark และอัพขนาดตัวเองเพื่อให้มีขนาดใหญ่ที่สุดโดดเด่นขึ้นมา..มันก็กลายเป็น Altis ราคาถูกไปโดยปริยายสิครับ......ถ้ามันดีกว่ามันต้องขายได้นะ ......//ถ้ามี Altis ขายที่ 6 แสนบาท ออพชั่นเท่า city ลงเครื่อง 1.5 ก็คงแพ้ City อยู่ดีขนาดนั้นเลยหรือครับ?
คำตอบสำหรับผมคือ ถ้าเอาลงเครื่อง 1.5 เหมือนกัน ถ้าขายเอาแต่ตัวรถจริงๆ อาจจะขายเทียบเท่าหรือชนะ แต่อย่าลืมนะครับ ว่า 0 บริการของ Suzuki ยังสู้ Honda ไม่ได้!!!! อีกทั้งราคาขายต่อที่เป็นรอง มันเป็นเหตุที่มันต้องมาในเครื่อง 1.2 ไงครับ ผมบอกเลยว่าจุดนี้สำคัญมาก ต้องลองแล้วจะรู้ว่า การมี 0 บริการดี มีชัยไปกว่าครึ่ง
    โอเคครับ ....เรื่อง 0 ก็อาจเป็นปัจจัย 1 ที่ประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ....ผมก็ลืมนึก//... แต่อี Swift ตอนแรก 0 โคตรน้อยเลยแห่่แห่จองกันเลยทีเดียว....เพราะดีไซน์ อารมล้วนๆเลย :o รอดูราคากะตัวจริงนี่แหละครับ ว่ามีฮาไหม หึหึ...............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2014, 08:45:36 โดย KIK_BOSE »