ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ ร้านใส่ยาง ถ่วงล้อ  (อ่าน 3179 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamitman

• Full Member
ขอคำแนะนำ ร้านใส่ยาง ถ่วงล้อ
« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2018, 15:30:16 »
ขอคำแนะนำ ร้านที่รับใส่ยาง + ถ่วงล้อครับ

สืบเนื่องจาก รถเคยเปลี่ยนล้อ โดยที่ใส่ยางเดิม ผลปรากฎ พวงมาลัยสั่นหลังความเร็ว 100+ ตลอด

รอบนี้ทนใช้มาจนยางหมดอายุ และหายางที่สเป็คและราคาถูกใจได้ แต่ไม่ไง้ใจฝีมือการใส่+ถ่วงครับ

เลยจะมาขอคำแนะนำพี่ๆใน HLM ช่วยแนะนำร้านที่รับใส่ยางกรณีเราเอายางไปเอง และถ่วงล้อนิ่งๆเนียนๆให้หน่อยครับ

ขอบพระคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ mr_jub

Re: ขอคำแนะนำ ร้านใส่ยาง ถ่วงล้อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2018, 17:44:44 »
ทนมาได้ยังไง
อดทนเก่งมากเลย
ป่านนี้ลูกปืนล้อคงไปหมดแล้ว

แนะนำร้านไกล้บ้าน (อยู่ไหนก็ไม่บอก)​
ที่สะดวก  ใส่ยาง ถ่วงล้อ เรื่องง่าย
แต่ขึ้นอยู่กับฝีมือ ความรู้และเครื่องมือ
อย่าไปร้านข้างทาง แบบในปั้ม
พวนนี้ทำแบบขอไปที ไม่เนียล

และถ้าร้านถ้าใส่ไม่ดี สั่น แกว่ง
ก็เข้่าไปเคลมใหม่  แค่นั้นเอง
ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ iamitman

Re: ขอคำแนะนำ ร้านใส่ยาง ถ่วงล้อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2018, 21:12:31 »
ทนมาได้ยังไง
อดทนเก่งมากเลย
ป่านนี้ลูกปืนล้อคงไปหมดแล้ว

แนะนำร้านไกล้บ้าน (อยู่ไหนก็ไม่บอก)
ที่สะดวก  ใส่ยาง ถ่วงล้อ เรื่องง่าย
แต่ขึ้นอยู่กับฝีมือ ความรู้และเครื่องมือ
อย่าไปร้านข้างทาง แบบในปั้ม
พวนนี้ทำแบบขอไปที ไม่เนียล

และถ้าร้านถ้าใส่ไม่ดี สั่น แกว่ง
ก็เข้่าไปเคลมใหม่  แค่นั้นเอง

ผมอยู่รามอินทราครับ ถ้ามีแนะนำรบกวนด้วยครับ  :-X

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2018, 23:29:11 »
แค่ถ่วงล้อเดี๋ยวนี้ใช้เครื่องมือสำเร็จรูป ร้านไหนก็ทำได้ b-quick อะไรก็ทำได้ ถ้าอยู่รามอินทราไปที่ cg 0-400 ก็ได้

ออฟไลน์ @dis@k

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 18:56:03 »
เปลี่ยนล้อ  ใช้ยางเดิม  ....  ที่ล้อใส่ปลอกกันสั่นหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ tvm

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 19:49:09 »
คราวหลังทำอะไรมาแล้วผิดปกติแบบนี้ อย่าไปทนนะ อันตรายมาก
รามอินทราผมเคยไปเกรียงกลการ กม. 2 พอได้
หรือแบบท่านบนว่า ไปทำไม่ดีก็เคลมจนปกติ แค่นั้นคับ
ปล. จะไปทำร้านไหน เช็คราคายางก่อนถ้าไม่ต่างมากจะได้ไม่ต้องแบกไป 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2018, 19:56:53 โดย tvm »