ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่อยากได้จริงๆ กับรถที่ซื้อ ใช่คันเดียวกันหรือเปล่าครับ  (อ่าน 5325 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
รถที่อยากได้จริงๆ ( ไม่เวอร์เกินนะครับ ) กับรถที่ซื้อ ใช่คันเดียวกันหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ เหตุผล ทำไมไม่เลือกคันที่อยากได้จริงๆ ละครับ
ยกตัวอย่าง ผมอยากได้ Dmax V - Cross แต่ถ้าซื้อจริง คงไม่เอาถึง คงได้แค่รุ่น Z ( แต่ถ้ากัดฟันได้ ก็อยากลองให้มันสุดๆ ไปเลย )

ออฟไลน์ ttum

• Newbie
  • *
ไม่ใช่คันเดียวกันครับ  ซื้อตามงบ อุปกรณ์ความปลอดภัยครบ ตัวล่างก็พอ ตัวท๊อปบางอย่างก็ไม่ได้ใช้  ชอบเรนเจอร์ซื้อวีโก้

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
หลายๆครั้งควาใอยากมันถูกจำกัดด้วยงบประมาณครับ  :-X :-\

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
ของผมถ้ารุ่น - ยี่ห้อ ผมเลือกตามที่ผมอยากได้ แต่รุ่นย่อย ไม่ใช่ เพราะอยากได้รุ่น tpo. แหละ แต่เสียดายตังค์ เลยเอารุ่นล่างๆหน่อยตามงบ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ Cheze_Cake

• Sr. Member
ของผมคันเดียวกันครับ เล็งไว้ตั้งเเต่highcountryตัวเก่า เเต่ทุนทรัพย์ยังไม่พร้อมเท่าไร ติดตามสปายชอตของบราซิลกับออสเตเรียตลอด55+ พอตัวใหม่เปิดตัวได้3เดือน จัดสดให้สมกับที่รอมาปีสองปี ::)
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ AkE

ถ้าอยู่ในงบแน่นอนครับว่าต้องเป็นคันเดียวกัน แต่ถ้าเกินไปเยอะคงยังไม่ไหวต้องรอไปก่อนครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
รถที่อยากได้จริง ๆ กับรถที่ซื้อ ใช่คันเดียวกันก็ได้ครับผม  8)
แล้วแต่กำลังท่านเลย

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ใช่สิครับ ไม่งั้นจะซื้อทำไม 555

ออฟไลน์ Boyja

• Sr. Member
คันที่ใช้อยู่ทุกวันนี้จะว่าไปก้อไม่ใช่รถที่อยากได้ ถ้าตอนนั้นเลือก PPV คงจะเหมาะกว่า  :-\ แต่คอนนี้มีเล็งๆ ไว้แล้วครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

รถที่อยากได้  ต้องใช่ครับ
แต่รถในฝัน  ยังฝันอยุ่ครับ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ adis

+1 ตามนี้ครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง

+1 เช่นกันครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ bubball

ใช่ทั้งยี่ห้อ รุ่นหลัก รุ่นย่อยครับ  :-X

ออฟไลน์ Teera

ใช่ทุกคันครับ

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ the kit

ใช่ เพราะคิดอย่างถี่ถ้วนแล้วว่ามันคุ้มค่าในเม็ดเงินที่จ่ายไปที่สุด เลยซื้อมัน
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ sengausa

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

อยากทราบรุ่นของรถพี่ๆ ด้วยได้หรือไม่ครับ ว่าคันที่อยากได้จริงๆ แล้วซื้อมาใช้ คือรุ่นไหนกันบ้าง

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ใช่ครับ ตอนจะซื้อหารถที่ประหยัดน้ำมัน ราคาที่พอจับต้องได้แล้วก็แรงในระดับหนึ่ง
หวยเลยไปตกที่ mazda 2 diesel ซื้อมาก็ไม่ผิดหวังครับ แรงพอได้ แต่ประหยัดโคตรๆ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Eak

• Jr. Member
  • **
ซื้อรถมา2คันแล้ว คันที่ 3 คือคันที่ใช่เลยรอคอยแต่เห็นรูปร่างหน้าตาจากต่างประเทศ รอมา 4 ปีกว่า มันคือ นิสสันจู๊ค คุณภาพก็ไม่ดีเท่าไร แต่ก็ไม่ขี้เหร่ สมราคาครับ

ออฟไลน์ Barracuda

ทั้งใช่ และ ไม่ใช่ครับ คันก่อนหน้าได้แบบใช่เลย คันล่าสุดงบไม่ถึงเลยได้แบบไม่ใช่มา แต่ก็โอเค

ออฟไลน์ Sit: )

ไม่เคยใช่เลยครับ
ใช้รถมาสี่คัน สามคันแรกซื้อมือสองทั้งหมด
ยังอยู่กับผมสองคัน คันนึงรถลุงเขามีรถเกินใช้ แม่เลยซื้อมาให้ผมใช้ อีกคันมือสองจากเพื่อน

คันที่สี่ซื้อป้ายแดง แต่ของภรรยาซื้อก่อนแต่งงาน เลยต้องดูแลให้ ขับไปใช้บ้างไม่อยากจอดตาย

พยายามทำให้รถที่ไม่ใช่ในตอนแรก มันดีขึ้น ถูกใจมากขึ้น ก็สนุกไปอีกแบบ

คิดไปคิดมา ก็ไม่รู้ว่าอะไรจะใช่จริงๆสำหรับเรา

ออฟไลน์ champyadme

ไม่ใช่ครับ

เหตุผล เพราะหารถไม่ได้ หาได้ก็ราคาเกินเอื้อมแบบไม่สมเหตุสมผล

ส่วนคันที่ซื้อ นี่เพราะอยากลอง

ออฟไลน์ gf260

ไม่ตรงครับ อยากได้ ฟอจูนเนอร์ตัวท็อป แต่ซื้อ ซีวิค
เพราะใช้ขับมาทำงานในเมือง ไม่สะดวกและสิ้นเปลืองค่าบำรุงรักษาและภาษีเยอะไปครับ

ออฟไลน์ Mizuihisachi

คนละคันครับ

อยากได้และฝันมาตลอด miniS < ถ้ามีไม่ถึง 20-30 ลบ. ก็ยังไม่ซื้อ เพราะถ้าจะซื้อต้องเป็นรถคันที่ 3 ขึ้นไป ไว้ขับเล่นๆ สนองความฝัน

ปกติขับกลับบ้านนอก ตจว. แถมคอนโดก็ให้จอดรถคันเดียว มินิจึงไม่อยู่ในตัวเลือกเลยถึงแม้เงินจะถึง

รถที่เลือกกลับเป็นรถตลาด ไม่ต้องขับดีมาก แต่ห้ามงอแง 0ต้องดี

ออฟไลน์ FyGI

รุ่นเดียวกัน แต่คนละเครื่องครับ

อยากได้ Forester XT แต่ซื้อ Forester 2.0ip มา

ก็ราคาต่างกันเยอะอยู่นะ

ออฟไลน์ Yamaha

+1 เช่นกันครับ
+1 ครับ

แต่ตอนซิ้อ.

แต่ขับไปขับมาไม่ใช่
 ปัจจุบันnew pjsขายทิ้ง

ออฟไลน์ fuhrer

• Jr. Member
  • **
ตอนแรกอยากได้forester xt แต่เกินงบไปมากบวกลบคูณหารซื้อต้วipแล้วซื้อcivicตัวล่างสลับขับกันเล่นยังดีกว่ากับงบขนาดนั้น
เล็งไว้ปลายปีกะลังจะออกipแทนสรุปsuburu ขึ้นราคาซะงั้น เลยมองความคุ้มที่ได้ต่างออกไปจากราคาตอนแรกเริ่มไม่คุ้ม เลยต้องยกเลิกแผน
ไปมองcx5 xdแทนเพราะชอบขับรถมาก แต่สรุปแฟนไม่ชอบ เพราะมองว่าแคบไปบวกกับจะมีลูกคนที่2ในอนาคต
หวยเลยกล้บไปออกที่ppvแทนอีกรอบระหว่างฟอร์จูนเนอร์กับปาเจโร่ ซึ่งตอนแรกไม่อยากใช้มากๆเพราะเบื่อช่วงล่างที่เคยใช้กระบะมาอยากได้รถขับเหมือนเก๋งแต่ขนของได้

ทำไปทำมาเลยต้องมองความคุ้มค่าการใช้งานที่หลากหลายมากกว่ารถที่อยากได้

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
อยากได้ Porsche แต่ไม่มีเงินครับ  :-X
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ไม่ครับ แค่มีใช้ แต่ไม่ถึงกับอยากได้จริงๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่เสมอไป
มันต้องดูหลายปัจจัยครับ เช่น คู่แข่ง ปัญหาต่างๆ ออฟชั่น