ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่อยากได้จริงๆ กับรถที่ซื้อ ใช่คันเดียวกันหรือเปล่าครับ  (อ่าน 5325 ครั้ง)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Nazare

• Full Member
ไม่ครับ
รถที่อยากได้มันเกินความจำเป็น
เสือภูเขา Marawuti 1998
Honda Wave100 All new Sticker
Yamaha Grand Filano 2015

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
อยากได้สุด Aristo .. ใช้จริง Accord G7
อยากได้สุด อิม แมว .. ใช้จริง Legacy BP
อยากได้สุด MX5 NA .. ใช้จริง MX5 NB

ทุกคันที่ใช้ "อยากได้"หมดแหละครับ แค่ว่าพอทบทวนหลายๆปัจจัยแล้ว คันที่ "ลงตัว" บางที่มันไม่ใช่คันที่ "อยากได้สุด" ก็เท่านั้นเอง ...

ออฟไลน์ InBkk

ก็ใช่อยู่นะ...แบบครึ่งๆ กลางๆ น่ะครับ เพราะถ้ามันไม่ใช่เลยแม้แต่นิดเดียว ก็คงไม่ซื้ออะครับ

ออฟไลน์ veeraya

• Full Member
ใช่ครับ ทั้งยี่ห้อและรุ่นย่อย
E 250
BMW 3series

ออฟไลน์ JeansZ

รถที่ซื้อ : Ford Fiesta ecoboost
รถที่อยากได้จริงๆ : Mercedes Benz A45 AMG

รถแนวเดียวกัน (รถเล็กเครื่องแรง มีเทอร์โบ) แต่ความแรงคนละระดับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Devil13

ไม่ใช่ครับ ปัจจัยมันเยอะ
งบประมาณ
อัตราการกินเชื้อเพลิง
ศูนย์บริการ
การสต็อกอะไหล่
ราคาขายต่อ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่ครับ ที่อยากได้ตอนนั้น
FD 1.8E  ปัญหาเยอะ โดยเฉพาะต๊อกๆ
FD 2.0EL งบไม่ถึง
Altis 2.0V งบไม่ถึง
เลยเอา Altis 1.6G พอแล้ว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Atomica

• Jr. Member
  • **
ไม่ครับ
อยากได้ Jazz ตัวท็อป สุดท้ายมาจบ City ตัวกลาง เพราะนั่งสบายกว่า และส่วนต่างตัวกลางกับท็อปมันประมาณ 60000 พอซื้อสดมันดูเยอะครับ เลยเอาแค่ตัวกลาง
อยากได้ Civic สุดท้าย ใช้ Altis เพราะเป็นรถประจำตำแหน่งพ่อ
Honda City V '13
Toyota Altis 1.6G '16

ออฟไลน์ Fly to dream

อยากได้ Range Rover หรือไม่ก็ GLS แต่ได้ EVEREST  ขาดเงินไปแค่ ๕ล้าน  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ thinking

• Newbie
  • *
ไม่ใช่เลยครับ
อยากได้ fortuner เนื่องจากเด็กกำลังเริ่มโต + ขนของเยอะ เดินทางต่างจังหวัด
แต่มีกระบะยกสูงแล้ว ก็เบื่อช่วงล่างแข็งแบบกระบะกับความคล่องตัวตอนขับในเมือง
ไปดูcrv ไปลองนั่งของเพื่อน ไม่ประทับใจเลย ช่วงล่าง ขี่เหล่มาก hondaรุ่นหลังๆรู้สึกว่าช่วงล่างมันทำมาคล้ายๆกันไปหมด แต่ดันชอบหน้าตามัน
ไปดู cx5 ก็ไม่ชอบหน้าตามันแลดูคันเล็กๆ แต่ลองขับแล้วชอบ และมันคล่องตัวใช้ได้เลยเวลาขับในเมือง
สรุป เลือก cx5 ไป กำลังรอรถอยู่ ทุกวันนี้ก็เอามือก่ายหน้าผากทุกคืนว่าเลือกถูกไหมนี่

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
รถที่อยากได้  ต้องใช่ครับ
แต่รถในฝัน  ยังฝันอยุ่ครับ
+1 ตามนี้ครับ

+1 เช่นกันครับ

+1 ครับ

เคยจะใช้แต่เหตุผลของคนอื่นซื้อ แต่สุดท้ายก็ซื้อตามที่ชอบ แล้วรู้สึกว่าตอนนี้คิดไม่ผิดครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ MystogaN

คนละคันครับ

อยากได้ Mercedes-AMG C63s Coupe

ซื้อใช้จริง Mercedes-Benz C250 Coupe

เกือบใช่ ต่างกันแค่เครื่องคับ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
อยากได้ Mazda 3 ตัวนี้ แต่จบที่ Civic FB ครับ เพราะเบาะหลังแคบ พ่อแม่นั่งลำบาก