ผู้เขียน หัวข้อ: Hrv ตัวใหม่จะมีแค่เครื่อง Hybrid จริงๆหรอครับ  (อ่าน 6983 ครั้ง)

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
Re: Hrv ตัวใหม่จะมีแค่เครื่อง Hybrid จริงๆหรอครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 08:29:13 »
เปิดมาแต่ไฮบริด คงมองว่าใครอยากเทอร์โบไปซีวิคนะ ไม่ต้องมาปวดหัวเรื่องจะ HRV หรือ Civic ดี
หรือ 1.5 โบ อาจจะเก็บไว้สำหรับ CRV
ขอแค่อย่างเดียว ช่วยปรับช่วงล่างให้มันไม่โคลงเหมือนตัวปัจจุบันหน่อยละกัน ที่เหลือผมว่ามันน่าใช้อยู่แล้ว

ส่วนพี่น้องอุลตร้า มีคนสงสัยเหมือนผมเลยว่าคนเดียวกันไหม 555

ออฟไลน์ mamaman

Re: Hrv ตัวใหม่จะมีแค่เครื่อง Hybrid จริงๆหรอครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 08:59:54 »

คุยไรกันนะ
ผมขับกะบะ 2.5 Turbo แรงกว่าเยอะ
โทดทีไม่เกี่ยว กัน อิอิ

ออฟไลน์ boogie2020

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 09:51:46 »
มันก็คงไม่แปลกที่จะคิดว่า HRV จะมี 1.5T เพราะ

CRV = civic ยกสูง ใส่เครื่อง accord
็HRV = jazz ยกสูง ใส่เครื่อง civic
ฺBRV = brio ยกสูง ใส่เครื่อง city

ซึ่งตอนนี้ civic มันใช้ 1.5T  ดังนั้นถ้า HRV จะได้ 1.5Tตัวจูนแรงม้าลงแบบใน civic มันก็ไม่น่าแปลกตรงไหนนิคับ  แต่ถ้าจะมาเน้น hybrid  ตามพี่โต  นั่นก็เป็นไปได้   เพราะอาจจะเก็บ 1.5T ที่จูนแรงแบบ accord ให้ CRV แทน 
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 10:00:54 »
มาแต่ Hybrid เลยหรอครับ แล้วแบบนี้จะมีกี่รุ่นย่อยเนี่ย  :-\ :-\ :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 10:22:32 »
ถ้ามาแต่ไฮบริด ผมคนนึงถอยแน่นอน คงต้องไปซีวิค 1.5T RS แทน
ehev ราคาขายต่อมือ2 ไม่น่าจะได้เท่า HRV ตัวเก่า
เพราะกะใช้สัก 5ปีขาย

ดูราคามือ 2 hrv ปัจจุบัน ราคาขายยังสูงมาก เมื่อเทียบกับ chr hybrid

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 10:26:17 »

ส่วนพี่น้องอุลตร้า มีคนสงสัยเหมือนผมเลยว่าคนเดียวกันไหม 555

ฮ่าๆๆๆ สีสรรดีนะครับ ไม่รู้อีกหน่อยจะมีคู่ไอ้มดเเดงใน avartar หรือเปล่า รอลุ้นอยู่ครับ

ออฟไลน์ Maj.Worakrit

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 10:47:17 »
เรื่องเครื่องไฮบริดไม่ห่วงเลย ยังไงก็อัตราเร่งไปวัดไปวาได้ แถมประหยัดน้ำมันอีกด้วย แต่ทีห่่วงคือ ช่วงล่างจะเป็นไง ขอให้ใกล้เคียง Cross ก็พอแล้ว เพราะตัวเดิม เข้าขั้นแย่ แย่มาก รถราคาล้านสอง แต่ตึงตัง พวงมาลัยเบาหวิว เข้าโค้งแรงๆมีเสียว ขับไม่สนุกเลย

ออฟไลน์ spn

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 14:50:07 »
ใดๆ ก็ตาม 1.5 hybrid ของ honda ไม่น่าอืดกว่า 1.8 hybrid ของ toyota แน่นอน
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ nutvas

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 15:14:22 »
ผมก็ยังงงว่าใครเป็นคนจุดไฟขึ้นมาว่า HR-V จะมี 1.5 Turbo มาลง

1.5 eHEV บล็อคนี้ 0-110 km/h นี่เหลือกินเหลือใช้เลยครับ
110 ขึ้นไปนี่แหละที่อืดเป็นเรือเกลือ
แต่ถ้าใช้เร่งแซงยังกะเผื่อน้อยกว่า 1.8 Hybrid Toyota อยู่นะ
ทั้งนี้ั้งนั้นรอตอนมันมาอยู่ในบอดี้นี้อีกที

พวกที่อยากได้ในกลุ่มไงครับที่มโนเอาว่า 1.5T มาแน่ เอาสเปกอินโดมาลงว่าเค้ายังมี แถมขู่ว่าฮอนด้าจะเสียลูกค้าไปแน่ แต่เอาจริงคนส่วนใหญ่ไม่ได้แคร์หรอกว่าจะได้เครื่องแบบไหน
นั่นล่ะครับ คนที่มีความคิดว่าตัวเองอยากได้อะไร แล้วคิดว่าต้องได้ พอใครเห็นต่างหรือได้รับข้อมูล

ที่ไม่เป็นที่พอใจของตัวเอง แล้วไปด่าเค้า ภาระสังคมครับ ในกลุ่ม hrv นี่เพียบ เท่าที่ลองเข้าไปอ่านผมว่า

Hrv ตัวใหม่เป็นกลุ่มรถที่ถ่อยที่สุดละครับ ณ ปัจจุบัน เห็นมีอยู่หลายคน และผมเห็นมีบางคนมาหาถามwebboard

นี้แหละ ถามในนี้สุภาพแต่พอไปพิมพ์ในกลุ่มนั้นนี่ปากเก่งจัดครับ ผมว่าผมเห็นอยู่นะอ่านได้จากการพิมพ์

เป็นเฉพาะคนมากกว่ามั้งครับ เท่าที่เห็น จะมีอยู่ 2-3 Account ในกลุ่ม Facebook ที่ใช้คำพูดแด-กดัน บูลลี่ User อื่น ที่เขาเห็นแย้งกับตนเอง แถมไม่ได้อยู่เฉพาะกลุ่ม All New HR-V ด้วยสิ กลุ่มรถ Honda รุ่นอื่นก็เจอ

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 16:02:54 »

คือผมแปลกใจมากครับ
ว่า HR-V มันเป้น B-SUV ที่ สูงอเนกประสงค์
ทำไมความต้อวการบางคนกลับไป อยากได้ความแรง ซิ่งแบบซีดาน
แปลกครับ แปลกใจมากๆ

ออฟไลน์ ABUSEz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 16:10:49 »

ว่า HR-V มันเป้น B-SUV ที่ สูงอเนกประสงค์
ทำไมความต้อวการบางคนกลับไป อยากได้ความแรง ซิ่งแบบซีดาน

ผมเองก็อยากให้มี Turbo มานะครับ
เดิมขับซีดาน แต่อยากได้รถที่อเนกประสงค์+สูงขึ้นนิด พอจะหนีน้ำรอระบายได้
อยากได้เครื่องแรงๆ ขับสนุก และไม่อยากได้ไฮบริดครับ

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 16:55:55 »

ผมว่าทุกๆคนก็อยากได้รถแรงอยู่แล้ว แต่ก็นะคับคนๆนึงมีเงินซื้อรถได้ทีละครั้ง มันรถอเนกประสงค์ก็จริงแต่ถ้าได้แรงด้วยมันก็ดี ไม่ได้เอาไว้ซิ่งแต่เอาไว้มุดหนีพวกขับรถน่ารำคาญ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2021, 20:10:12 »
ใช่ครับ มีแต่ e:HEV เพราะเครื่องยนต์ e:HEV ดีกว่าเครื่องยนต์ Hybrid ของ Honda และ ขับสนุกเหมือนเครื่องยนต์ 2.4L แต่ประหยัดน้ำมันเท่าเครื่องยนต์ 1.2L ให้ความรู้สึกในการขับขี่แบบรถยนต์ไฟฟ้า EV 100% เหมือน e-Power ของ Nissan

พี่โคตรมั่วเลยครับ eHEV นั่นมันชื่อเรียกของเครื่องยนต์ Honda Hybrid!!!!!!!!!

ถ้า เทียบ ePOWER ไม่ต้องเทียบ เพราะคนละระบบ รูปแบบการทำงานของ Hybrid ครับ

ตกลงสองล็อกอินนี้คนเดียวกันป่าวครับ

;D ;D I think so
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ โบตั๋น

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2021, 00:30:55 »

ผมว่าทุกๆคนก็อยากได้รถแรงอยู่แล้ว แต่ก็นะคับคนๆนึงมีเงินซื้อรถได้ทีละครั้ง มันรถอเนกประสงค์ก็จริงแต่ถ้าได้แรงด้วยมันก็ดี ไม่ได้เอาไว้ซิ่งแต่เอาไว้มุดหนีพวกขับรถน่ารำคาญ
ผมว่าแค่กดหนีรถแช่ขวา ที่กดคันเร่งเพิ่มเวลาเราจะแซง ไม่ช้าเหมือนพวกเครื่อง 1.2 1.5 na ก็โอเคละครับ
ไม่ใช่กดแล้วแซงไม่พ้น ถ้าช่วง 80-120 ได้ 7 วิ ผมว่ากำลังดีเลย ส่วนพวก 1.0 , 1.5 turbo ไม่ค่อยเจอว่าขับช้า(เท่าที่เจอมาซิ่งทุกคัน  ;D ;D)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2021, 00:32:41 โดย โบตั๋น »

ออฟไลน์ AZMVI

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2021, 11:04:37 »

ผมก็ว่างั้นนะครับมันผิด Concept  ไปหน่อย แต่ก็พอเข้าใจคนที่อยากได้รถอเนกประสงค์แต่ก็อยากแรงนะ งั้น Honda ต้อง เอาเครื่อง 1.5T ใส่ให้หมดทุกรุ่นเลย ฮ่า ๆ